Unaendelea Kutumia Neno Hilo "Ubunifu"…

unaendelea kutumia neno hilo

Robert Half Teknolojia na Kundi la Ubunifu ilichapisha utafiti na infographic, Dissonance ya Uuzaji wa dijiti, ambapo CIO 4 kati ya 10 zinasema kampuni yao haina msaada unaohitajika kwa miradi ya uuzaji wa dijiti.

Ingawa sina shaka kuwa hiyo ni sahihi, basi utafiti huvunja data zingine kuwa ndoo mbili, Watendaji wa IT na watendaji wa ubunifu. Sina hakika kwamba ninaamini kuna aina fulani ya uwiano kati ya kuwa mtu wa IT au kuwa mtu mbunifu. Kufanya kazi katika tasnia hii kwa miaka 25, nimekutana na michakato ya kushangaza inayotokana na mchakato, usalama-ufahamu, viongozi wa IT wenye vifungo vya juu ambao walikuwa wabunifu wa kushangaza.

Unaendelea kutumia neno hilo, sidhani inamaanisha kile unachofikiria inamaanisha.

Inigo Montoya kutoka kwa Bibi Harusi wa Bibi

Wakati mwingine watu hulipa pongezi ya kuwa wabunifu. Kwa kweli siamini mimi ndiye. Ninajua ubunifu mwingi na wananilipua mbali na uwezo wao wa kufikiria juu ya suluhisho za ubunifu kwa maswala magumu. Hiyo haimaanishi kuwa sijafanikiwa, ingawa. Walakini, njia zangu za kupata suluhisho sio kupitia ubunifu, ni kupitia tamaa. Nimejijengea sifa ya kujua jinsi ya kufanya vitu vifanye kazi na kila kampuni ambayo nimefanya kazi nayo.

Kuna mifano mingi kama hii katika historia. Watu wengi waliofanikiwa watakuambia kuwa haikuwa uwezo wao wa kupata suluhisho kubwa, ni kwamba walisumbua kimantiki na walifanya kazi kupitia visa mara kwa mara hadi kupata suluhisho. Mara nyingi, suluhisho hizo huja kupitia kuwa na mtandao wenye nguvu na ujuzi. Tunapokutana na kikundi, inashangaza kila wakati jinsi tunavyoweza kufika ubunifu suluhisho. Tulikuwa wabunifu? Au ilikuwa tu mchanganyiko wa rasilimali ambayo ilitoa viungo sahihi kwa suluhisho la ubunifu kutokea? Nadhani ni ya mwisho.

Kwa bahati nzuri, kuendelea ni mbadala mzuri wa talanta.

Steve Martin, Alizaliwa Akisimama: Maisha ya Jumuia

Miaka mingi iliyopita, niliambiwa kuwa kuna aina tatu za wafanyikazi, wainuaji, wasukuma na wanaovuta. Kampuni zingine zinaamini ni muhimu kwamba zina wainuaji wote - wanafikra wabunifu ambao kila wakati wanapeana suluhisho mpya au maoni. Watu hawa wanaweza kuwa wabunifu mzuri sana. Walakini, ikiwa kila wakati unakuja na maoni mapya unakosa rasilimali unayohitaji kuanzisha suluhisho na michakato ambayo inahitaji kuchunguzwa kabisa na kuwekwa kwenye uzalishaji.

Kuwa na viongozi wanaovuta timu kwa malengo na kuwa na wasukuma wanaoendesha huko ni muhimu tu. Kwa hivyo, je! Unahitaji watendaji wa ubunifu? Au unahitaji mchanganyiko wa watendaji ambao watainua, kuvuta na kusukuma miradi mbele ili kampuni iweze kutambua maono yake? Uaminifu unapata kura yangu juu ya ubunifu siku yoyote.

Ubunifu wa Uuzaji wa Dijiti

Unafikiri?

Tovuti hii inatumia Akismet kupunguza spam. Jifunze jinsi maoni yako yanasindika.