Je! Kampuni Yako Blog Je! Maisha Yako Yangeitegemea?

Kuwaokoa

Kuna watu wengine ambao wanafikiria kuwa wanablogu wameangaziwa katika vyumba vyetu vya chini na masanduku ya wazi ya pizza na Umande wa Mlima kila mahali. Kuna maoni mengine ya wanablogi ambayo unaweza usijue. Wanablogu ni watu wa kijamii ambao wanatamani mawasiliano (na wakati mwingine umakini!).

Leo, nilikuwa na mkutano mzuri wa asubuhi na watu wengine kutoka Akili kali. Nilipata nafasi ya kujadili uzoefu wangu kwenye kublogi na kikundi na kutoa ufahamu juu ya mikakati ya kublogi ya kampuni. Hotuba hiyo ilikubaliwa sana na nilifurahiya kidogo.

Jambo la kufurahisha juu ya hotuba hii ni kwamba yote yalitokea kwa kublogi. Watu waliohudhuria walitoka kwa profesa mkuu wa idara katika Chuo Kikuu cha Ball State hadi mwakilishi wa IT kutoka kiwanda cha utengenezaji. Nilitishwa kidogo - walikuwa wadadisi sana, wenye ujuzi na walihusika (Akili Sharp kweli!). Singewahi kukutana na watu hawa isingekuwa kwa kublogi.

Nilianza kublogi. Kisha nikamsaidia Pat Coyle kublogi. Pamoja tulianzisha blogi wazi kwa watu wa Indianapolis kusimulia hadithi yao kwa nini walipenda jiji. Pat alikutana na Ron Brumbarger, Rais na Mkurugenzi Mtendaji wa Ufumbuzi wa Bitwise na kujadili blogi yangu. Ron anaongoza Akili kali ili kuleta pamoja watu katika mkoa kujadili teknolojia na kudhani Kublogi kwa Kampuni itakuwa mada nzuri kwao kujadili. Kwa hivyo Ron na Pat walila chakula cha mchana na mimi na tukaianzisha.

Yote kutoka kwa kublogi.

Kulikuwa na fursa kwa wahudhuriaji wote na macho yao mengi yakaangaza. Wengine waliandika kurasa za maelezo. Niliona vichwa vya kichwa (labda moja kutoka kwa kuchoka - sio kila mtu anafurahi juu ya kublogi kama mimi). Ilikuwa fursa nzuri na kikundi kizuri cha watu kujadili teknolojia hii na.

Mazungumzo mengi yalilenga hofu ya kampuni kuchukua hatua hiyo - ni kubwa. Kama ilivyo kwa mpango wowote mkubwa, kublogi inahitaji mkakati na miongozo kadhaa ndani ya shirika. Ikifanywa kwa usahihi, utasukuma kampuni yako na wewe mwenyewe mbele kama viongozi wa mawazo katika tasnia yako, kuwa wa kwanza kwenye kipaza sauti kwenye mazungumzo karibu na bidhaa yako, na ujenge uhusiano wa kibinafsi na wateja wako na matarajio yako.

Nadhani moja ya utambuzi tuliokuja ni kwamba kampuni zinahitaji kukumbatia na kutumia teknolojia mpya badala ya kusukumwa ndani kwa hofu. Mfano mmoja ulikuwa Marufuku ya Jimbo la Kent kwa wanariadha wao kuchapisha kwenye Facebook. Fikiria ikiwa wasimamizi walikuwa na fursa ya kuhimiza na kufuatilia vitendo vya wanariadha kwenye Facebook badala yake. Je! Hiyo haingekuwa rasilimali nzuri ya kuajiri? Nadhani hivyo.

Wakati niliongea na profesa kutoka Ball State, nilifikiria jinsi inavyokuwa ya kushangaza kuona blogi za Freshman kwenye mtandao, kufundisha wanafunzi wa shule za upili juu ya maisha ya Chuo, kuwa mbali na nyumbani, na uzoefu wa uhuru na chuo kikuu. Hiyo ni blogi yenye nguvu!

Vile vile, blogi yangu ilinifikisha kwenye Baraza la Ubinadamu la Indiana usiku wa leo ambapo nilikutana na Roger Williams, Rais wa Taasisi ya Uongozi inayoibuka. Roger hutumia mitandao ya kijamii kuratibu na kujenga jamii zake za viongozi vijana katika mkoa huo. Wow!

Nilikutana pia na wawakilishi kutoka Kusaidia Wazee wasio na Nyumba na Familia, shirika lisilo la kushangaza ambalo husaidia maveterani wasiokuwa na makazi kupata miguu yao na programu za muda mrefu za ushauri na utunzaji. Hivi sasa wana daktari wa wanyama 140 wasio na makazi katika mpango wao, wakiwapa chakula, malazi, uwekaji kazi, n.k.

Mapenzi ya haya yasiyo ya faida yalikuwa ya kushangaza na nilitiwa moyo jinsi wote waliona fursa katika teknolojia. Kulikuwa na dichotomy fulani kati ya vikundi viwili. Kikundi cha asubuhi kilikuwa na biashara zilizofanikiwa ambazo zilikuwa na hamu ya teknolojia mpya na, labda, wasiwasi kidogo juu ya nini changamoto hizi mpya zitaleta. Kikundi cha jioni kilikuwa na njaa kwa teknolojia inayofuata ambayo ingewaunganisha na watu wengine haraka na kwa ufanisi zaidi.

Nadhani biashara yako ni kuokoa Vet au kupata chakula kifuatacho kwa mtu mwenye njaa, teknolojia yoyote inayosaidia ni nzuri.

Unafikiri?

Tovuti hii inatumia Akismet kupunguza spam. Jifunze jinsi maoni yako yanasindika.