Je! Unapaswa Kuboresha Yaliyomo kwa Skrini pana?

ngurumo

Ningependa mtaalam wa uzoefu wa mtumiaji kuchapisha chapisho hili. Nimekuwa nikitazama kama tovuti za teknolojia zaidi na zaidi zinaongeza uwanja wa kutazama (eneo linaloonekana la kifaa chako) na sijavutiwa sana. Siamini hivyo, ikiwa una azimio zaidi kwamba unahitaji kutumia azimio hilo.

Hapa kuna kuvunjika kwa maazimio ya juu juu Martech Zone:
maazimio

Azimio maarufu zaidi, kama unaweza kuona, ni 1366 × 768. Hii ni sawa na azimio la kawaida la kompyuta kwenye soko hivi sasa. Kwa usawa, hii ndio jinsi skrini hiyo inavyoonekana:
1366x768

Kama unavyoona skrini ni pana sana, pana sana na ni fupi kidogo. Ingawa inafanya skrini nzuri ambayo imeboreshwa kutazama video za HD, sio skrini ambayo imeboreshwa kwa wavuti na kusoma. Na tunatazama video kwa mbali… sio karibu pale tunaposoma maandishi na kuandika kwenye kibodi. Skrini wima itakuwa azimio bora zaidi kwa hilo, kwani wavuti hutofautiana kwa urefu kuliko zinavyofanya kwa upana.

Kwa hivyo, naona shambulio hili la wavuti ambazo zimebuniwa kuongeza wigo wa kutazama na sijauzwa. Magazeti yaligundua muda mrefu uliopita kwamba watu walisoma kwa vipande vya wima, sio ndefu zenye usawa. Mtazamo wetu huwa unapotea tunapohamia skrini. Kuhamisha vitu mbali kushoto, au kulia huwaweka nje ya mwelekeo wakati ninasoma yaliyomo, kwa hivyo vitu vya sekondari kama baa za pembeni hupuuzwa kabisa.

Pamoja na hayo, sioni kuangalia upya Martech Zone skrini kuchukua mali isiyohamishika isiyo na usawa wakati wowote hivi karibuni. Ubunifu wetu kwenye mfuatiliaji hutofautiana na uzoefu kwenye kifaa cha rununu au kompyuta kibao na tutaendelea kuweka uzoefu huo kuwa wa kipekee. Upana wetu kwenye blogi ni mzuri kwa kusoma juu hadi chini na kuona upau wa kando tunapoona yaliyomo muhimu. Yaliyomo ya msingi ni upana wa 640px ili kuongeza ukubwa wa kawaida wa video na upau ulio na urefu wa 300px kwa matangazo ya kawaida.

Nini unadhani; unafikiria nini? Je! Tunapaswa kwenda kwa njia ya tovuti zingine? Au niko kwenye njia sahihi na mpangilio wetu wa sasa?

2 Maoni

  1. 1

    Siwezi kusema mimi ni mtaalam wa uzoefu wa watumiaji, hata hivyo nimekuwa nikiunda tovuti kwa muda mrefu, na ninasukuma kila mtu kwa bidii angalau muundo msikivu, ikiwa tu kutunza shida ulizo nazo inakabiliwa.

    Ukiangalia tovuti kama Mashable, The Verge, na hata NPR, unaweza kusema wamebadilisha muundo mpana zaidi kama ulivyosema ambayo mimi Binafsi NINAPENDA, ninapofanya kazi na kusoma mengi ya maudhui yangu yanayohusiana na kazi kwenye skrini 32..

    Walakini, kwa maoni yangu linapokuja tovuti kama zako, lazima nishangae ni nini imetolewa na ni aina gani ya bajeti utahitaji kubadilisha.

    Msanidi programu ndani yangu angependekeza kujaribu na miundo mipana zaidi kwenye yaliyomo, na kutumia kuelekeza kwa uwanja maalum wa kutazama, kisha uende kutoka hapo.

    Ninaona kuwa na wavuti kama vile Verge na Mashable, kipande kizuri sana kinahitaji chumba kizuri, na muundo mpana husaidia kweli hiyo.

    • 2

      Asante kwa ufahamu huu mzuri, Doug! Kwa kweli tungewekeza ikiwa kuna ushahidi kwamba fomati pana, zinazojibika zinaboresha usomaji na ushiriki kwenye wavuti. Je! Kuna ushahidi dhahiri wa hii nje?
      Douglas Karr

Unafikiri?

Tovuti hii inatumia Akismet kupunguza spam. Jifunze jinsi maoni yako yanasindika.