Je! CAN-SPAM itabadilisha barua pepe iliyopita?

FTC imefunga spammers chache hivi karibuni. Spam bado ni suala kubwa, ninapata mamia ya ujumbe kwa siku. Ningeweza kuchuja barua pepe (nilikuwa nikitumia MailWasher) lakini nikaacha. Kuna njia zingine - kutumia huduma ya SPAM ambayo inahitaji kila mtu apewe idhini ya kunitumia barua pepe, lakini napenda kupatikana.

Sasa shida inaenea. Ninapata Maoni na Trackback Spam kwenye blogi yangu. Kila siku, ninaingia na kuna ujumbe 5 hadi 10 ambao Akismet hajapata. Hakuna kosa lao - huduma yao imepata maoni zaidi ya 4,000 Spam kwenye blogi yangu.

Je! FTC itahusika lini na aina zingine za SpAM kando na barua pepe? Nadhani kulinganisha kubwa ni hii… ninanunua duka kwenye barabara nzuri na trafiki nyingi. Mara tu ninapoingia na duka la SPAM chini ya barabara linanipata, wanataka kupata wateja wangu wengine. Kwa hivyo - huweka mabango kwenye dirisha la duka langu kutangaza duka lao. Hawaniombi ruhusa - wanafanya tu.

Ni kama mtu anayetundika bango mbele ya duka langu akitangaza duka lake. Kwa nini hiyo sio haramu?

Katika ulimwengu wa kweli, ningeweza kuacha hii. Ningeweza kumwuliza mtu huyo asimame, nipate polisi waombe waache, au mwishowe ningeweza kuwashtaki au kushtaki mashtaka. Walakini, kwenye mtandao, siwezi kufanya hivyo. Ninajua anwani ya MTUMIAJI… najua kikoa chake (Anakoishi). Vipi mbona siwezi kumfunga? Inaonekana kwangu kwamba tunapaswa kupatiwa vitendo vile vile vya uhalifu na vya wenyewe kwa wenyewe ambavyo tunapewa ikiwa mbele ya duka langu (blogi) lilikuwa anwani halisi ya barabara.

Ni wakati wa kupanua sheria na kuweka teknolojia nyuma ya sheria hizi. Nadhani SPAMMER IP inapaswa kuzuiwa kila wakati kutoka kwa seva za jina ulimwenguni kote. Ikiwa watu hawangeweza kufika kwao, wangeacha.

Unafikiri?

Tovuti hii inatumia Akismet kupunguza spam. Jifunze jinsi maoni yako yanasindika.