Msiba Unapotokea!

katika moto

Saa 48 zilizopita hazijafurahisha. Teknolojia ni jambo la kupendeza, lakini sio kamili kabisa. Wakati ikishindwa, sina hakika kuna maandalizi mengi ambayo unaweza kuwa nayo ... lakini lazima ujibu.

Labda umeona kuwa wavuti yetu ilikuwa ikipunguza polepole wiki chache zilizopita. Ilikuwa ya kushangaza kutokana na ukweli kwamba tunayo kwenye a pakiti kubwa ya kukaribisha pamoja na seva ya hifadhidata na mtandao wa utoaji wa maudhui. Kwa kuwa tulikuwa na nafasi nyingi, tulikaribisha tovuti zingine huko, pia… na hilo lilikuwa kosa letu!

Moja ya miradi yetu ni zana ya ufuatiliaji wa media ya kijamii ambayo inaunganisha na Twitter na Facebook, kukusanya data juu ya maelfu ya timu kwenye soko la michezo. Mara moja kwa siku hukusanya habari ya shabiki na mfuasi, ikikusanywa kwenye hifadhidata. Tumekuwa tukifanya maendeleo mengi kwenye mradi huo na hivi karibuni tumegundua kuwa takwimu zingine zilikosea. Mteja wetu, Pat Coyle, amekuwa mvumilivu nasi kwani tumekuwa tukisuluhisha shida.

Halafu h ** l zote zilivunjika! Inaonekana mchakato wa kukusanya maelezo ulianza kukimbia ndani ya dakika badala ya mara moja kwa siku. Hifadhidata yetu ilikua zaidi ya 1G ndani ya siku, ikipunguza seva yetu na kuchukua nafasi ya nafasi juu yake. Usiku mwingine nilikuwa nikitazama kila tovuti tuliyokuwa nayo kwenye akaunti ilianza kwenda chini moja kwa moja. Ugh.

Tulikuwa tayari tunapanga mipango ya kumsogeza Martech WPEngine kuiweka katika mazingira ya kujitolea na nakala rudufu, uwasilishaji wa yaliyomo, na seti kali ya seva. Tuna wateja wengine kadhaa juu yake na tumefurahi sana na huduma na msaada wao mzuri. Sio kwamba Mediatemple ilikuwa mbaya, ni kwamba tu mazingira haya yamejengwa kwa blogi za uchapishaji kama zetu ambazo hupata trafiki. Katikati ya usiku, niliandika wavulana huko WPEngine na walikuwa wameniamsha asubuhi! Asante jamani!

Ifuatayo, tukaanza kuangalia jinsi ya kurekebisha hifadhidata. Kwa kweli ilisitisha seva ya hifadhidata na kuharibu meza kubwa zaidi (ile iliyo na data ZOTE za kati!). Kwa kuwa seva ilikuwa imejaa, hatukuweza kutengeneza… hatukuweza kufikia faili, hatukuweza kuzihifadhi… tulikwama. Watu wa MediaTemple waliruka ndani na kutengeneza meza. Tuliweza kisha kuhifadhi nakala rudufu kamili na kuanza kurudisha tovuti zingine.

Hoja kwa WPEngine haikuwa bila maumivu. Kwa kuwa hatukuweza kufikia hifadhidata yetu, ilibidi tuchukue picha ya hivi karibuni ya hifadhidata ... ambayo kwa sababu fulani ilipoteza usawa wa kategoria yetu katika mchakato. Tuna chelezo za tovuti ya WordPress, pia, lakini hifadhidata yetu ni kubwa sana kwamba kuweka sehemu zote za chelezo kungechukua muda mrefu sana.

Kwa hivyo, tulirejesha data na tumekuwa tukipitia mizizi kupitia machapisho 2,500+ na tukipanga kwa uangalifu. Nina hakika tutachukua kidogo kwenye SEO kwa sababu hiyo ilibadilisha njia za URL… kwa hivyo tukachukua hit kubwa zaidi na tukabadilisha muundo wetu wa vibali (bila kategoria). Ni jambo ambalo nimehitaji kufanya kwa muda, kwa hivyo sasa ulikuwa wakati mzuri kuliko baadaye.

Tulifuta mada yetu ya zamani. Ilikuwa picha nzito (bila sprites ya CSS) na haikuwa rafiki sana kwa kurekebisha ukubwa. Tumeamua tu kurekebisha faili ya Mandhari ishirini na moja hiyo ni kiwango na WordPress kwa sasa. Ni HTML5 tayari na ina tani ya vipengee vya muundo msikivu ambavyo vilikuwa vizuri kuchukua faida ya.

Wakati huo huo, Jenn alishikilia ngome hiyo DK New Media - kusumbua miradi michache na kuwaondoa wakati mzuri. Stephen alivuta mtu wa siku zote (tayari anafanya kazi usiku!), Rafiki mzuri Adam Mdogo aliingia na kusaidiwa, MediaTemple ilibisha nje ya bustani, na WPEngine alisaidia, pia. Shukrani kwa kila mtu… tumerudi kublogi tena!

Sasa ni wakati wangu kupata usingizi :). Kisha tutarekebisha mandhari yetu ya iPad na rununu!

4 Maoni

  1. 1

    Doug,

    Samahani sana kusikia umekuwa na shida hizi. Hapa ndipo mtaalam wa IT, kama mimi mwenyewe, angeweza na ANGAPASWA kuwa alikuwa akifuatilia mifumo yako kuzuia hali kama hiyo. Nina hakika unapata maoni na machapisho mengi kama haya, lakini hali ni rahisi. Matengenezo sahihi, upangaji ukuaji na utabiri unapaswa kuwa umeandaa tovuti zako na hifadhidata yako kwa kiwango hiki cha trafiki. Ningependa kuzungumza na wewe, kuhusu hali hii, na hatua ambazo zinaweza kuchukuliwa kuzuia katika siku zijazo. Tumezungumza hapo zamani, unanijua kwenye mkondo wako wa twitter kama @indyscompugeek.

    Daniel, HeadGeek wa Indy's Computer Geek

  2. 3

    Doug - UGH! ni sawa. Nilikuwa kwenye wavuti hii karibu wiki moja au zaidi iliyopita nikisoma blogi na niliona jinsi ilikuwa polepole. Nilifikiria sana kukutumia barua pepe na kusema hivi, lakini nilifikiri mimi ni nani kumwambia 'Mtu' kwamba tovuti yake ilikuwa "ya uvivu." Sasa najua kwanini! Kwa hivyo, nimefurahi wewe (na pozi yako) uliweza kuirudisha na kufanya kazi. Je! Umewahi kufikiria kuunganisha Mfumo wa Mwanzo wa StudioPress - http://www.studiopress.com - Ninatumia ikiwa kwa wavuti yangu na tovuti zangu zote za mteja. Programu thabiti sana - Ipende!

    • 4

      Habari Greg! Nimesikia vitu vizuri juu ya mfumo wa Mwanzo. Bado hatujatumia lakini nadhani nitaweza kutoka kwa guru wa WordPress, Stephen, kujenga mada na hiyo. Mada hii ilianza na Ishirini na Moja lakini imekuwa imeboreshwa kabisa na kuboreshwa. Hadi sasa, inaonekana kushikilia vizuri!

Unafikiri?

Tovuti hii inatumia Akismet kupunguza spam. Jifunze jinsi maoni yako yanasindika.