Tunarudi kwenye Viunga vya Macho

lemm1

Ikiwa wewe ni wa LinkedIn, Twitter, Facebook, Au Youtube, utapata kiolesura chako cha mtumiaji kila wakati kinajumuisha mapendekezo kwa watu wengine kuungana na au kufuata.

Ninaona hii inasumbua.

Sijajitetea kwa hili, pia. Siku zote natafuta kukuza ufuataji wangu mkondoni na kuitangaza kila nafasi ninayo. Nenda kwenye wavuti yoyote na kampuni au mtu anayetafuta mamlaka mkondoni, na utawaona wakiuliza wafuasi zaidi. Imedhibitiwa.

Wakati huo huo, watu kama Facebook wanajifanya wanajali kuhusu faragha yako - kutoa miongozo ya faragha kwamba unapaswa kuungana tu na Familia na Marafiki. Kweli? Basi imekuwaje Facebook kila wakati inapendekeza kwamba niungane na watu ambao ni isiyozidi familia yangu na wako isiyozidi rafiki zangu?!

Kwa upande mwingine, Twitter ni wazi juu ya kile wanajaribu kufanya. Katika miongozo yao ya faragha, wanasema, "Habari nyingi unazotupatia sisi ni habari unayotuuliza tutoe hadharani." na wanakuambia kuwa, kwa kweli, wanasukuma yaliyomo kwenye ulimwengu wakati wa kweli.

Kadri ukiukaji wa usalama na habari ya faragha inavyozidi kuenea katika media ya kijamii, hamu hii ya kukuza mtandao wa kila mtu kwa sauti kubwa inahitaji kubadilika. Kama vile, faida ya zaidi macho inahitaji kudharauliwa kwa nguvu na wauzaji. Tunarudi tena kwenye hali ya 'mboni' linapokuja media ya kijamii. Vyombo vya habari vya jadi vilitoa idadi kubwa milele na haijawahi kufanya kazi.

Mtu yeyote anaweza kudanganya na kwenda kuongeza makumi au mamia ya maelfu ya wafuasi (nenda ukatafute mtu ambaye hana mamlaka na wafuasi zaidi ya laki moja na uanze kufuata wafuasi wao wote - nitahakikisha wengi wao watakufuata nyuma). Mara tu unapofanya, unatafutwa mara moja kama moja ya ushawishi na idadi yoyote ya programu mkondoni - hata algorithms za kisasa kama vile Klout wanatumiwa.

Sasa ninavyovurugwa kama mimi, ni mchezo ambao tuko leo. Ikiwa wateja wangu watashindana na nitajaribu kufikia na kuuza zaidi kwa zaidi, nitaenda kucheza mchezo pia. Pia nitapendekeza wateja wangu wakue wafuasi wao. Wakati rafiki yangu kutoka kwa kampuni aliniuliza hivi karibuni jinsi ya kuingia kwenye Twitter, nilimpa ushauri mara tatu:

  1. Toa thamani kwa wafuasi wako.
  2. Ongea wakati kuna jambo linalofaa kujadiliwa.
  3. Ikiwa watu hawakufuati, nunua wafuasi ili uanze kufuata kwako.

Ujinga mtakatifu, je! Nilimshauri mtu fulani nunua wafuasi? Ndio, nilifanya hivyo. Kwa nini? Kwa sababu nyinyi mnaendelea kufuata watu ambao wana wafuasi wengi badala ya kujali umuhimu wa yaliyomo. Sio nyote, kwa kweli, lakini wengi wenu. (PS: Kuna hatari inayohusika katika kununua wafuasi… ikiwa wewe kunyonya kwenye mitandao ya kijamii, wataondoka. Sio hatari kubwa, hata hivyo, kwa hivyo kila mtu anafanya siku hizi.)

Mwishowe, tutafikia hatua ya kueneza ambapo kila mtu anafuata kila mtu anazungumza juu ya chochote na njia hiyo itadhalilishwa na kupunguzwa kama tulivyofanya na kila njia nyingine ya jadi hapo zamani. Wakati huo, wauzaji watasahau juu ya sauti na kuanza kutenda kwa uwajibikaji kufadhili rasilimali za media ya kijamii na hadhira inayofaa.

Hadi wakati huo, nadhani tutaendelea kukusanya mboni za macho.

Unafikiri?

Tovuti hii inatumia Akismet kupunguza spam. Jifunze jinsi maoni yako yanasindika.