Kuelewa Nyanja

SpheresInasikika kama hokey kidogo wakati watu wanaelezea Mtandao kama Webosphere au wanablogu kama Blogu ya Blogi. Walakini, kweli kuna matabaka ambayo ni wazi. Wakati utazamaji wa wavuti yako unapoendelea kuongezeka, wageni huanza kutembelea kwa masafa zaidi na kuvutia dola zaidi.

Ni ngumu kupasuka ganda la kila tabaka, ingawa. Unaunda wavuti au blogi na mara nyingi huketi bila wageni au kivutio mpaka walioalikwa Mwaliko huo unakuja kupitia tovuti zingine, mara chache kwa njia nyingine yoyote. Makampuni ya media ni ubaguzi. Kampuni za media tayari zilikuwa na usambazaji mkubwa kwa hivyo waliweza kuongeza usambazaji huo ili kujenga msingi kwenye wavuti.

Kwa bahati mbaya, vyombo vya habari vya jadi vilichelewa kupitisha, hata hivyo, kwa hivyo imebidi walipe vizuri ili kupata tena kasi waliyopoteza. Watu ambao walikuwa na bahati ya kuingia kwenye wavuti mapema (wengine wenye talanta na wengi bila bidhaa nzuri) bado wanavuna faida. Walikuwa waanzilishi ambao walidai hisa zao katika ardhi ambayo ina thamani sana leo.

Wataalam wa uboreshaji wa injini za utaftaji, wanablogu wapya wa orodha, na kampuni zilizofanikiwa za e-commerce zinaelewa kuwa njia ya kujenga kampuni iliyofanikiwa ya mtandao ni kuchomoka polepole kwenye kila safu hadi nyingine. Masomo mengi yaliyopatikana kutoka kwa 'Bubble' ya kwanza yalikuwa makosa yaliyofanywa na rockstars nyingi changa, ingawa hakukuwa na mwisho kwa lundo la pesa ambazo zilirundikwa juu mwanzoni. Walifika hapo kwanza kwenye chati, lakini hawakuweza kuwafanya waje.

Wavuti 2.0 inaweza kuwa mchanganyiko wa teknolojia na ushawishi wa kijamii, lakini ni zaidi juu ya kukuza mtaji na kuzima kwenye safu za nyanja. Unaweza kuweza kuvunja safu hapa na pale kwa kuilipia, lakini lazima uendeleze umaarufu wako mpya na uendelee kushinikiza kwenye safu inayofuata. Ikiwa wewe ni blogger mpya au uzoefu mkubwa wa ecommerce, haibadiliki. "Makaburi ya Wavuti" imejaa dot coms ambazo hazitambui kuwa hii ni mbio ndefu na sio mbio.

Makini na pesa hazigawanywi sawasawa. Tahadhari kwenye wavuti ni sawa na mtoto wa miaka 10 aliyejaa keki na Umande wa Mlima kwenye sherehe ya Kuzaliwa. Pesa inakuwa kubwa zaidi unapozidi kukaribia katikati ya duara. Kabla ya wavuti, hatukuwa na ufikiaji wowote wa pesa hizo, hatukujua hata ilikuwa wapi… ilichukua vizazi vya ushawishi na unganisho kufutilia mbali. Ilichukua kutafuta njia sahihi na watu sahihi. Kwenye wavuti, ni tofauti, ingawa.

Anga ya Mtandao inasubiri ijayo jambo kubwa. Miundombinu yote iko mahali pa kusubiri na kupata inayofuata jambo kubwa. Injini za utaftaji na teknolojia kama Digg ndio maarufu zaidi. google inaunda programu kila wakati unapogeuka ili kudumisha tabaka kati yao na mashindano yao. Mimi na wewe hatuna rasilimali za kushindana na Google. Walakini, kampuni yoyote ya kibinafsi haina wavuti wala haiwezi kushindana na bidhaa nzuri, maoni mazuri na watu wanaofanya kazi kwa bidii kuwaleta sokoni.

Kila neno kwenye blogi zako hutoka kwenye safu inayofuata. Kila mabadiliko ya muundo ambayo huvutia mgeni mwingine husaidia chip kwa safu. Kila mabadiliko ya kuboresha blogi zako kupatikana chips mbali. Kila wakati unapata trackback, hutoka mbali. Kila wakati unapotoa maoni kwenye blogi nyingine, hupotea. Kutoka kwa ulimwengu wa wavuti, kwa ulimwengu wa blogi, kupata wasomaji, hata kutengeneza Orodha ya wanablogu - safari ni ndefu. Lakini yeyote kati yetu anaweza kuifanya.

Jambo lingine zuri juu ya uwanja ni kwamba mvuto wa nguvu ya uvutano unakua mkubwa unapokaribia kituo hicho. Siku moja blogi yako imepimwa 500,000 na miezi sita baadaye iko kwa 5,000. Watu wengi wataishiwa na mvuke, wataishiwa na maoni, wataishiwa pesa, au watamaliza wimbo wao kwenye chati.

Ni kobe na sungura… kasa wanayo! Endelea kung'oa mbali!

5 Maoni

  1. 1

    Labda kwa majuto kidogo naona blogi za SEO / uuzaji / mkondoni kwenye mtandao (kikundi cha jumla) kinachotawala ulimwengu wa blogi. Wakati blogi za uendelezaji zinaunda sehemu ndogo tu ya kiwango cha yaliyomo kwa watumiaji zinawakilishwa kwa usawa katika utaftaji wa kijamii kama vile utaftaji wa blogi, kitamu na teknolojia.

    SEO kawaida hutawala injini za utaftaji, ndiyo sababu huitwa viboreshaji vya injini za utaftaji. Sisemi kwamba hii ni jambo baya, ni nzuri tu kuwa na usawa.

  2. 2
  3. 3

Unafikiri?

Tovuti hii inatumia Akismet kupunguza spam. Jifunze jinsi maoni yako yanasindika.