Kwa nini watu wameacha kufuata chapa yako?

ondoa hesabu ya kujiondoa

Moja ya infographics tunayopenda tuliyoiunda na kuchapisha ilikuwa Kwanini Watu Wanakufuata kwenye Twitter. Watu walipata kicheko kutoka kwake na tunatumai iliwafanya wafikirie tena mkakati wao wa kuchapisha media ya kijamii wakati huo huo.

Nitasema jambo hapa ambalo linaweza kushtua watu wengine:

Sijali ikiwa watu watafuata mimi au kujiondoa kutoka kwa barua pepe yangu.

Ninaweza kusikia milio ya hasira na mshtuko sasa hivi… na sijali hizo, pia. Mimi ni mgonjwa na nimechoka wauzaji wanafukuza mboni za macho badala ya matokeo. Mashabiki wengi, wafuasi na wanachama hawana faida kwa biashara yako. Hiyo haimaanishi haupaswi kujali watazamaji hao, mimi ni mkweli tu. Nambari ni njia tu ya uthibitishaji kwa watumiaji na biashara kukuhukumu juu ya… hakuna kitu kingine chochote.

Na kwa sababu tu mtu aliyejisajili haimaanishi kuwa chapa yako ilifanya kitu makosa. Kuna maelfu ya sababu ambazo mtu anaweza kufuata au kujiondoa kutoka kwa kituo chako cha kijamii au jarida lako. Labda waliiacha kampuni hiyo, labda walipandishwa vyeo, ​​labda majukumu yao ya kazi yamebadilishwa, labda walidhani chapa yako ni kitu tofauti kabisa.

Kulea sio kitendo cha kutarajia kila mfuasi au mteja kufanya ununuzi. Kukuza pia ni kipindi ambacho matarajio yanaweza kupata ufahamu wa chapa yako na kuamua ikiwa uko sawa au la. Kwa hivyo… wengine huondoka.

Je! Hiyo inamaanisha kuwa hakuna vitu unavyofanya kuwafukuza? Bila shaka hapana. Nilimjibu tu mwenzangu wiki hii na kumwambia alikuwa akikanyaga kidogo sauti na spamminess ya barua pepe zake kwangu. Nilitaka ajue alikuwa akisukuma sana na kurudi nyuma, vinginevyo anaweza kunipoteza. Halafu tena, mimi sio mteja wake mzuri labda labda haipaswi kunisikiliza!

Utafiti huo uligundua kuwa 21% haikufuatwa kwa sababu ya yaliyomo kwenye boring, kwa sababu ya kupindukia kwa machapisho kwenye Facebook au milisho mingi. Kidogo kinaweza kuwa zaidi… Kwa hivyo fikiria masafa yako ya juu kwa kulinganisha na wengine katika tarafa yako au jaribu jaribio ambapo unapunguza masafa.

Nimesema mara maelfu, sababu ya watu kukusikiliza ni kwa sababu unawapa thamani. Endelea kutoa thamani na utabaki wafuasi na wanachama wanaofaa. Baada ya muda, utajenga uaminifu na ushiriki utafuata hivi karibuni. Lakini acha kujipiga mateke wakati watu wachache wataondoka… itakuwa sawa. Nenda upate zilizo bora!

Fractl na Buzzstream ilichunguza watumiaji 900 wa media ya kijamii kujua majibu haya na sababu za kupoteza wafuasi.

Kwa nini watu wanajiondoa na kufuata bidhaa?

Unafikiri?

Tovuti hii inatumia Akismet kupunguza spam. Jifunze jinsi maoni yako yanasindika.