Unadharau Mitandao ya Kijamii

karatasi nyeupe ya mkobaRoundpeg hivi karibuni alifanya utafiti wa media ya kijamii na kuweka pamoja ajabu whitepaper juu ya matokeo. Niliposoma kurasa hizo, moja ya matokeo yalinigusa sana. Zaidi ya 70% ya wamiliki wa biashara waliofanyiwa utafiti alisema mitandao ya kijamii inazalisha 10% au chini ya biashara yao jumla.

Kwa kweli, siamini wateja hawa wanajua ni kiasi gani athari za media ya kijamii zilikuwa na biashara yao. Ninapoangalia maombi ya moja kwa moja kutoka kwa rasilimali za media ya kijamii, hata kampuni yangu ya media ya kijamii imekuwa na risasi chache zinazozalishwa. Lakini hiyo sio picha halisi. Ninajua kuwa nina matarajio ambao walinitafiti mtandaoni kabla ya kupiga simu. Kati ya miongozo yote ambayo nimekuwa nayo katika mwaka uliopita, kuna 2 tu ambazo zilikuwa za moja kwa moja za mdomo ambazo hazikunipata mkondoni.

Walakini, kati ya hao wawili, walizungumza nami kwa sababu mtu waliyemjua kutoka kwangu alikuwa amehusika nami kwenye mitandao ya kijamii. Kwa hivyo… kweli kuna njia mbili za kuuliza na kujibu swali la ushawishi wa media ya kijamii:

  1. Je! Unapata asilimia ngapi ya uongozi kutoka kwa media ya kijamii?
  2. Je! Ni asilimia ngapi ya miongozo yako iliyokuchunguza kupitia media ya kijamii au kukukuta kupitia mtandao wako wa kijamii uliopanuliwa?

Jibu la # 1 ni la chini, hata kwangu! Jibu la # 2, ingawa, ni 100%. Kwa kweli, kama vyombo vya habari vya kijamii, sisi ni ubaguzi. Walakini, ningekuwa tayari kubet kwamba miongozo yako mingi inayoingia nimekufanyia utafiti mtandaoni - pamoja na ndani ya mtandao wako wa kijamii. Hiyo inamaanisha kuwa media ya kijamii inaweza kuwa haiendeshi biashara yako yote, lakini inaathiri biashara yako.

Vyombo vya habari vya kijamii pia vimefungua fursa zingine - pamoja na ushiriki wa kuzungumza hadharani na hata kuandika a kitabu cha kublogi. Ushiriki huo wa kuongea umeleta miongozo… na nadhani kitabu pia,. Hiyo yote inatokana na juhudi ambazo nimeweka kwenye media ya kijamii.

Unapopata fursa, waulize viongozi wako ikiwa walikuchunguza kupitia au la kutafuta, media ya kijamii, au ndani ya mtandao wao wa biashara. Nadhani ni kwamba utashangaa matokeo!

Moja ya maoni

  1. 1

    Uligusia hoja ya kupendeza sana. Wamiliki wengi wa biashara hawajui biashara zao zinatoka wapi. Kwa mfano. nakutana na mtu kwenye hafla ya Kutengeneza mvua. Hawakuwa mteja, lakini wananijulisha kwa mtu, ambaye ananijulisha kwa mtu ambaye anafanya… .Basi hapo nimesahau kuwa unganisho la asili lilitoka kwa Watengeneza mvua.

    Au wateja wangu wa kuambukizwa ambao wananiambia wanapata biashara kutoka kwa kurasa za manjano, lakini usiwaulize kwanini kati ya kampuni zote zilizoorodheshwa wateja waliwaita. Kawaida, ni kwa sababu walikuwa wamesikia juu ya kampuni hiyo, na walikuwa wakitafuta tu nambari yao ya simu.

    Kila mmiliki wa biashara anapaswa kuwa na tabia ya kuuliza swali hilo tena na tena, ikiwa wanataka kujua ni yapi kati ya shughuli zao za uuzaji zinafanya kazi kweli.

Unafikiri?

Tovuti hii inatumia Akismet kupunguza spam. Jifunze jinsi maoni yako yanasindika.