Magazeti Yanaendelea Kujiua Isiyo Ya Lazima

Kupitia blogi ya Ruth, nimemaliza kusoma kipande cha New York Times kwenye Mpangilio wa Tribune kukata kurasa 500 kutoka 12 ya magazeti yao makubwa kila wiki.

kuvuta nywele nje

Magazeti = Karatasi ya choo

Siwezi hata kukuambia jinsi ujinga unavyosikitisha hii inanifanya… na, kama watumiaji, unapaswa kuwa na hasira sana pia. Inaonekana kwamba Sekta ya Magazeti, kwa hekima yake inayopungua sana, sasa inafuata njia ambayo tasnia ya karatasi ya choo imechukua. Wanauza shuka kidogo kwa pesa zaidi siku hizi.

Shida ni kwamba tabia za watu choo hazijabadilika, lakini tabia zao za kusoma zimebadilika. Kampuni za Karatasi za Choo zinaweza kuondoka na kushuka kwa bei sawa - bado tunahitaji kuzinunua. Sio hivyo kwa magazeti.

Kupunguza ubora wa bidhaa yako sio lazima

Miaka 15 iliyopita nilifanya kazi kwa Virgini-Pilot na tulifanya uchambuzi mwingi wa vifaa vya nguvu vya kuingiza na vile vile mipangilio tata ya uchapishaji. Teknolojia, wakati huo, haikupa tuzo ya kutosha kujenga gazeti kwa nguvu na haikutoa teknolojia ya kujenga gazeti linalolengwa na kaya.

Miezi michache iliyopita, nilikuwa nikimsaidia Scott Whitlock na blogi yake na alinipeleka kwenye ziara ya kampuni yake, Ubunifu wa Flexware. Alinionyesha njia ya kupendeza ya uchapishaji wa laser ambayo walikuwa wakitengeneza ambayo ilikuwa na kasi ya ajabu na uvumilivu, sio tofauti na mashine ya uchapishaji au mashine ya kuingiza.

Kuunda nakala maalum ya kaya inaweza kuwa neema kwa magazeti kwani wangeweza kutoa ulengaji maalum wa kaya kulingana na uteuzi wa watu. Kwa maneno mengine, matangazo machache = mapato zaidi. Kununua Bora kunaweza kupunguza usambazaji wake kwa nusu lakini kugonga kila kaya inayopenda sehemu ya Teknolojia. Je! Watakuwa tayari kupunguza usambazaji wao na gharama za karatasi 50% lakini walipe 10% ya ziada kwa ulengaji? U… ndio… ingewaokoa mamilioni!

Bila kusema kuwa hii inaweza kusababisha magazeti hata kushindana na Huduma ya Posta ya Merika.

Siwezi kufikiria kuwa siku hii na umri, kwamba haiwezekani kuchapisha sehemu zako na kwa nguvu kutoa gazeti kulingana na ombi la kaya. Hebu fikiria jinsi ingekuwa rahisi kukata maelfu ya kurasa kutoka kwenye gazeti lako ikiwa haikuwa na sehemu ambazo haukuvutiwa nazo! Ikiwa siko kwenye michezo au maoni ya ukurasa wa wahariri, kata tu!

Vile vile, upangaji wa wabebaji na uwasilishaji utahakikisha gazeti linapata kila mlango sahihi zaidi! Mchukuaji hangehitaji kutazama meza kadhaa ya njia, wanatoa tu gazeti linalofuata na kulitupa kwenye mlango unaofanana.

Shida na hii, kwa kweli, ni kwamba sio kama rahisi kama tu kutupa rundo la kurasa na wafanyikazi wa thamani wanaofuata. Inahitaji mabadiliko katika mchakato na uwekezaji muhimu katika vifaa muhimu vya kuchapisha na usambazaji, labda mamia ya mamilioni ya dola. Hiyo hupunguza margin 40% ya kina kirefu.

Ujumbe wa Sam Zell uko wazi - hana imani na tasnia yake kubadilika au kuongezeka tena. Kumbuka kwa wenye duka - itupe.

Unafikiri?

Tovuti hii inatumia Akismet kupunguza spam. Jifunze jinsi maoni yako yanasindika.