Msiba na Mitandao ya Kijamii

Ribbon mpya

Wengi wenu hamnijui kibinafsi, lakini kwa kweli nililelewa Newtown, Connecticut. Ni mji mdogo wa kushangaza ambao umekua kwa kasi lakini haujabadilika sana tangu nilipokaa huko. Nilipokuwa mchanga, tulikuwa tunalazimika kuona sinema katika Jumba la Jiji, tembelea Blue Colony Diner kwa barafu, na kwenda kwenye Kanisa la Mtakatifu Rose wa Lima Jumapili. Jumuiya ilijitegemea… Baba yangu alikuwa hata kwenye idara ya moto ya kujitolea wakati tuliishi huko. Watu wakubwa, jamii nzuri.

Rafiki yetu mmoja wa familia ana mtoto wa kiume ambaye maisha yake yameokolewa katika janga hili - sote tunawaombea wao na familia zilizopoteza sana katika tukio hili la kutisha.

Wakati kitu kama hiki kinatokea na ni pamoja na suala lenye utata na la kisiasa kama bunduki, kuna hatari halisi inayohusika katika kujadili au kuongeza maoni yako mkondoni. Hoja zinaweza kukasirika haraka na hata kuchukia wakati mtu anafunua maoni yao ya kisiasa kwani wahasiriwa wa hii bado hawajapumzishwa.

Nilitaka kutupa vidokezo ambavyo nadhani ni muhimu kwa kampuni na watu binafsi:

  • Kimya inaweza kuwa jibu linalofaa. Rafiki mzuri Chuck Gose alisema kuwa NRA ilifunga ukurasa wao wa Facebook na wakaacha kusasisha akaunti yao ya Twitter. Siamini kuna jibu bora kuliko ile kutokana na hali hiyo. Kampuni nyingi sana zinadhani ni kazi ya PR kuweka taarifa. Nakataa. Wakati mwingine jambo bora unaloweza kufanya ni kuwa kimya.
  • Kushiriki yako maoni itakufungua kushambulia. Wazi na rahisi, kujiweka upande mmoja wa hoja au nyingine kutasababisha majibu. Ikiwa una maoni madhubuti kwa njia moja au nyingine na unaitangaza - usishangae kushambuliwa waziwazi, kejeli, kukanyagwa au kuwa na maoni mbadala ya shauku yaliyorudishwa nyuma. Kushiriki maoni yako inahitaji ukomavu. Ikiwa haujakomaa vya kutosha kushughulikia majibu, usijifungue kwa shambulio hilo.
  • Majadiliano inaweza kuwa na tija. Vyombo vya habari vya kijamii hutoa njia ya kutokubaliana na watu wakati wote wawili wanajali matokeo ya mwisho. Nimeona majadiliano mazuri juu ya marekebisho ya 2, ugonjwa wa akili, hadithi za ushujaa, na ujumbe wa upendo na msaada kwa siku chache zilizopita.
  • kusubiri ni mbinu nyingine. Wakati majibu ya kijamii ni bora wakati kuna majibu ya haraka, hafla za kushtakiwa kisiasa kama hii zinaweza kuhitaji mkakati tofauti. Niliacha Tweeting na kupunguza ushiriki wangu wa Facebook. Nilisubiri pia kuchapisha hii kwa siku kadhaa ili nipate kitu cha kujenga kusema badala ya kuongeza tu kwenye mlipuko wa maoni, mabishano na mijadala huko nje. Ikiwa unaweza kusubiri hadi watu watulie kidogo, mazungumzo yanaweza kuwa ya kujenga zaidi.

Mitandao ya kijamii ni a kati. Sio tu unazungumza moja kwa moja na mtu mwingine. Ni njia ya mawasiliano ambapo ujumbe wako umewekwa kwa umma ili uchunguzwe, bila kujali ni wapi unauweka. Mchoraji hutoa wavu wa usalama kwa wale wanaotaka kufanya mema, na ngao ya kujificha kwa wale wanaotaka kufanya maovu.

Wakati mlipuko wa nyumbani ulipotokea hapa Indianapolis, sisi aliona mema yote ambayo media ya kijamii inaweza kuibua. Ilitoa msaada, habari, imani, ujumbe wa matumaini na kusababisha msaada wa kweli kwa wale waliohusika.

Nina matumaini, licha ya mjadala wa kisiasa, kwamba media ya kijamii mwishowe itakuwa nguvu ya kuponya jamii hii. Nimeangalia tayari marafiki wangu huko Newtown wametumia Facebook kushiriki hisia zao, kukata tamaa, matumaini na furaha kwamba mtoto wao alikuwa hai. Wakati hatuwezi kujiondoa crazies, tunatumahi tunaweza kujifunza jinsi ya kutumia njia hiyo vizuri. Au jifunze wakati hautumii kabisa.

5 Maoni

  1. 1
    • 2
  2. 3

    Hatari nyingine ya kuingia kwenye majadiliano ya Media Jamii ya hadithi za kusikitisha ni kwamba inakuja kama unyonyaji - kama wakati waandishi wa habari wanapiga kipaza sauti kwa mtu aliyepoteza mpendwa tu. Ukimya kawaida unafaa zaidi.

  3. 4

    Tunaweza kuwa msingi wa umati na media ya kijamii. Kwa masaa machache siku hiyo tulifikiri ni yule kaka. Fikiria ikiwa waendeshaji kwenye basi aliotumia tweet kwa hasira wangesoma tweets - na ikiwa mpiga risasi bado alikuwa hai. Inaweza kuwa mbaya zaidi.

    Na Richard Engel. Ninaona ni kwanini NBC ilimuwekea kizuizi cha media hadi alipoachiliwa. Ikiwa ilivuja mapema ni nani anayejua kinachoweza kumtokea.
    Watu wa Media ya Jamii wanaanza kupiga hadithi yoyote wanayosikia na mashirika ya habari huanza kuruka hatua ili kuendelea na kudumisha kasi yao, wakibadilisha media inayotegemea msamaha kana kwamba ni wakala wa uuzaji wa msituni ili tu iwahusu wafadhili wao. Mteremko kabisa.

    Muhimu zaidi - furahiya marafiki na familia yako walinusurika kwenye gurudumu la mazungumzo la Urusi la #Newtown Ijumaa. Haifanyi hali hiyo kuwa ya kusikitisha zaidi na sio kijiko cha sukari kusaidia dawa kushuka lakini angalau kila mtu anaweza kusimulia hadithi yao na kuwaheshimu wale 27 (ikidhani 28 wamekufa kabisa - 1 ambaye jina lake lita usiseme tena).

    Na kukujua, bromance, utawaheshimu kwa mtindo.

    Napenda kujua nini ninaweza kufanya kusaidia, haswa ikiwa inaweza kuwa zaidi ya kwa Twitter na Facebook!

    - mshauri wako

    Finn

  4. 5

    Hi

    Hii ni blogi inayoelimisha sana & nimepata maarifa mengi ya kuelimisha kutoka kwa blogi hii. Tafadhali endelea kuchapisha.

Unafikiri?

Tovuti hii inatumia Akismet kupunguza spam. Jifunze jinsi maoni yako yanasindika.