Je! Kuna Wakati Wowote Mzuri Kuzindua Mtandao Mpya wa Kijamii?

Jamii Network

Ninatumia wakati mdogo sana kwenye media ya kijamii. Kati ya algorithms yenye makosa na kutokubaliana bila heshima, wakati mdogo ninaotumia kwenye media ya kijamii, mimi nina furaha zaidi.

Watu wengine ambao nilishiriki kutoridhika nao wameniambia kuwa ni kosa langu mwenyewe. Walisema ni mazungumzo yangu ya wazi ya siasa katika miaka michache iliyopita ambayo ilifungua mlango. Niliamini kweli katika uwazi - hata uwazi wa kisiasa - kwa hivyo nilikuwa najivunia imani yangu na niliitetea kwa miaka mingi. Haikufanya kazi vizuri. Kwa hivyo, zaidi ya mwaka jana nimefanya juhudi kubwa ili kuzuia kujadili siasa mkondoni. Jambo la kufurahisha ni kwamba wapinzani wangu bado wana sauti kama walivyowahi kuwa. Nadhani kwa uaminifu walinitaka tu kuwa kimya.

Ufunuo kamili: Mimi ni mgeni wa kisiasa. Napenda siasa kwa sababu napenda uuzaji. Na mielekeo yangu ni ya kushangaza sana. Binafsi, ninawajibika kusaidia kuifanya dunia iwe mahali pazuri. Kikanda, mimi ni huru sana na ninathamini ushuru kusaidia wengine wanaohitaji. Kitaifa, hata hivyo, naamini tumechelewa sana kwa mabadiliko.

Mimi sio mwathirika, lakini matokeo ya uhuru wangu yananifungulia kushambuliwa na kila mtu. Marafiki zangu ambao wameegemea kushoto kitaifa wanaamini mimi ni miti ya nyuma, kazi ya nati ya kulia. Marafiki zangu ambao hutegemea kulia mahali hapo wanashangaa kwanini heck ninayetembea na Wanademokrasia wengi. Na kibinafsi, nadharau kuandikiwa lebo yoyote. Sidhani ni muhimu kuchukia kila kitu juu ya mtu au itikadi ya kisiasa ikiwa haukubaliani na mtu mmoja au kipengele cha itikadi hiyo. Kwa maneno mengine, ninaweza kufahamu mabadiliko kadhaa ya sera yanayotokea leo bila kuheshimu wanasiasa waliowatunga.

Rudi kwenye mitandao ya kijamii.

Niliamini ahadi ya kushangaza ya media ya kijamii ni kwamba tunaweza kuwa waaminifu, kujuana, kuelewana, na kuwa karibu. Wow, nilikuwa nimekosea. Kutokujulikana kwa media ya kijamii pamoja na uwezo wa kibinafsi wa kupiga watu ambao unaweza kuwajali ni mbaya.

Mitandao ya kijamii imevunjika, na nguvu zilizopo zinaifanya iwe mbaya zaidi (kwa maoni yangu).

  • On Twitter, uvumi una kwamba ikiwa umezuiwa na @williamlegate, umetambuliwa kama mbegu ya mrengo wa kulia na ni imepigwa marufuku - ikimaanisha sasisho zako hazionyeshwi kwenye mkondo wa umma. Sijui ikiwa ni kweli, lakini nimeona kuwa ukuaji wangu umekuwa umesimama. Sehemu mbaya ya hii ni kwamba ninafurahiya sana Twitter. Ninakutana na watu wapya, hugundua hadithi za kushangaza, na ninapenda kushiriki yaliyomo hapo.

nimeuliza @jack, lakini kwa mtindo wazi wa kweli - bado sijasikia jibu.

  • On Facebook, wanakubali sasa kuchuja mpasho kwa mazungumzo zaidi ya kibinafsi. Hii, baada ya miaka ya kushinikiza mashirika kujenga jamii, kuwa wazi zaidi katika maingiliano yao na watumiaji na biashara, na kampuni zinawekeza mamilioni katika ujumuishaji wa ujenzi, utumiaji wa mitambo, na kuripoti. Facebook imeondoa tu kuziba badala yake.

Kwa maoni yangu ya kweli, upungufu wa kijinga wa mwelekeo wa kisiasa ni hatari zaidi kuliko mwelekeo wenyewe. Sina shida na upelelezi wa serikali kwenye akaunti za kijamii ambapo akaunti zimeendeleza shughuli haramu, lakini nina shida kubwa na mashirika kurekebisha kimya mjadala kwa upendeleo ambao wangependa. Facebook inaacha hata vyanzo vya habari hadi kura ya jumla. Kwa maneno mengine, Bubble itaimarishwa zaidi. Ikiwa wachache hawakubaliani, haijalishi - watalishwa ujumbe wa wengi wakati wowote.

Lazima Kuwe na Mtandao Bora wa Kijamii

Watu wengine wanaamini kuwa Facebook na Twitter ndio tunashikwa nao. Mitandao mingi imejaribu kushindana na yote imeshindwa. Kweli, tulisema kitu kimoja juu ya Nokia na Blackberry wakati wa simu za rununu. Sina shaka kuwa mtandao mpya unaweza na utatawala soko wakati utapata uhuru ule ule uliowezesha mafanikio ya Twitter na Facebook.

Suala sio itikadi mbaya, ni tabia mbaya. Hatutegemei tena kutokubaliana kwa heshima na wale ambao hatukubaliani nao. Matarajio ya leo ni aibu, kejeli, mnyanyasaji, na kumnyamazisha yule anayedharau. Vituo vyetu vya habari vinaonyesha tabia hii. Hata wanasiasa wetu wamechukua tabia hii.

Mimi ni shabiki mkubwa wa kuwa na mawazo anuwai. Siwezi kukubaliana na wewe na bado naheshimu imani yako. Kwa bahati mbaya, na vyama viwili, tunaonekana tu kushabihiana juu ya kichwa badala ya kupata suluhisho katikati ambayo inaheshimu wote.

Hii ina Kila kitu kinachohusiana na Uuzaji?

Wakati washauri (habari, utaftaji, na media ya kijamii) wanapopatikana wakiingilia siasa, inaathiri kila biashara. Inaniathiri. Sina shaka kwamba imani yangu imeathiri biashara yangu. Sifanyi kazi tena kwa viongozi katika tasnia yangu ambao niliwatazama sana na kujifunza kutoka kwao kwa sababu walisoma maoni yangu juu ya maswala ya kisiasa na wakageuza nyuma.

Na sasa tunaangalia kama mashujaa wa haki za kijamii kila upande wa wigo wanawajibisha chapa kwa mahali wanapoweka matangazo yao, na kile wafanyikazi wao wanasema mtandaoni. Wanahimiza ususiaji… ambao hauathiri tu viongozi wa biashara, lakini kila mfanyakazi ndani na jamii zinazowazunguka. Tweet moja sasa inaweza kupunguza bei ya hisa, kuumiza biashara, au kuharibu kazi. Siwezi kamwe kutaka wale ambao hawakubaliani na itikadi yangu waadhibiwe kifedha kwa wao. Hii ni nyingi sana. Hii haifanyi kazi.

Matokeo ya haya yote ni kwamba wafanyabiashara wanajiondoa kutoka kwa media ya kijamii, sio kuikumbatia. Biashara zinakuwa chini ya uwazi, sio wazi zaidi. Viongozi wa biashara wanaficha kuunga mkono kwao itikadi za kisiasa, sio kuikuza.

Tunahitaji mtandao bora wa kijamii.

Tunahitaji mfumo unaolipa adabu, ukombozi, na heshima. Tunahitaji mfumo ambao unakuza maoni yanayopingana badala ya kukuza vyumba vya mwangwi wenye hasira. Tunahitaji kuelimishana na kuonyeshana kwa maoni mbadala. Tunahitaji kuvumilia itikadi zingine.

Hakuna wakati mzuri zaidi kuliko sasa kukuza jukwaa la mitandao ya kijamii kama hii.

Unafikiri?

Tovuti hii inatumia Akismet kupunguza spam. Jifunze jinsi maoni yako yanasindika.