Ukweli wa Kusikitisha wa Furaha

Ninaamini kwamba mimi ndiye ninayesimamia furaha yangu mwenyewe. Kuna vishawishi kadhaa vya nje (pesa, kazi, familia, Mungu, n.k.) lakini mwishowe, ni mimi ndio ninaamua ikiwa nina furaha au la.

MadonnaAsubuhi ya leo, nilitazama habari na imepakwa na Madonna kwenye Oprah akielezea kupitishwa kwake kwa mtoto kutoka Afrika. Kilichonigusa zaidi ni taarifa ya watu wengi kwamba hii ilikuwa jambo nzuri kwa Madonna kufanya ambayo italeta furaha kwa mtoto.

Kweli?

Nimewahi kulia juu ya hii hapo awali kwenye wavuti yangu, lakini hii ni ujinga tu. Kwa nini jamii yetu kila wakati inachanganya akili, talanta, na furaha na utajiri? Kwa hivyo Madonna atafanya mama bora kwa sababu yeye ni tajiri? Labda nyumba ya watoto yatima ambayo kijana huyo alikuwa nayo ilikuwa na watu wa kupendeza ambao walimpenda na kumjali. Bila shaka, lakini nina hakika kabisa kuwa atakuwa na msimamizi chini ya Madonna. Kwa hivyo, ni tofauti gani?

Pesa?

Pesa zitamfurahisha mtoto huyu? Una uhakika? Umewahi kuona baadhi ya maisha ya watoto wa nyota za mwamba au watu matajiri sana? Wengi wao wako ndani na nje ya ukarabati na wanajitahidi maisha yao yote kujipatia jina. Utajiri huleta shida mpya kabisa maishani (shida ambazo ningependa kuwa nazo, ingawa). Kama vile, ungependa kuwa na Madonna kama Mama? Singependa! Sijali ana pesa ngapi… Nimeona Madonna mengi sana katika maisha yangu kumuheshimu sana.

Labda hii ilikuwa zaidi juu ya furaha ya Madonna kuliko ya mtoto. Ni bahati mbaya, lakini nadhani kuwa hii ndio kesi. Siwezi kuamini mtoto ambaye ameondolewa kwenye tamaduni yake, nchi yake, familia yake inasimama kama nafasi ya furaha na Rock Star iliyowekwa kama Mama.

Nini Ikiwa?

Mvulana huyo alikuwa katika nyumba ya watoto yatima kwa sababu baba yake hakuwa na uwezo tena wa kumtunza. Hatuwezi kufanya dhana juu ya tamaduni zingine na mazoea yao ya uzazi. Wamarekani wengi wangeshtushwa na tamaduni zingine na jinsi watoto wanavyotunzwa au kutibiwa. Labda mtu huyo alimpenda sana mtoto wake hivi kwamba alimkabidhi mtoto wake kwa mtu ambaye angeweza kumlisha. Hiyo inaweza kuchukua kiasi cha upendo.

Je! Ikiwa ikiwa badala ya kununua mtoto, Madonna alikuwa ameanzisha tu uwekezaji wa muda mrefu ambao uliwezesha elimu bora, rasilimali, na tasnia kwa mkoa aliotembelea? Anaweza kuwa ameathiri furaha ya watu wengi zaidi. Labda mtoto aliyemchukua angekuwa mwenye furaha zaidi kwa njia hiyo.

Wakati utasema.

2 Maoni

  1. 1
  2. 2

Unafikiri?

Tovuti hii inatumia Akismet kupunguza spam. Jifunze jinsi maoni yako yanasindika.