Umuhimu wa Sarufi Nzuri na Uakifishaji katika Kublogi

Picha za Amana 43450467 s

Watu ambao wananijua wanajua kuwa ninaweza kuwa kidogo ya sarufi na alama ya uandishi. Ingawa sitaenda hata kusahihisha watu hadharani (ninawashutumu tu kwa faragha), nimejulikana kuhariri ishara zilizo na maneno yaliyopigwa vibaya, utume uliowekwa vibaya, na makosa mabaya sana.

Kwa hivyo, bila shaka kusema, mimi hujaribu kila wakati kuhakikisha uandishi wangu ni juu ya ugoro wa kisarufi.

"Hata kwenye blogi?"

Ndio, hata kwenye blogi.

"Lakini blogi zinatakiwa kuwa zisizo rasmi na za mazungumzo."

Sio vile unaweza kufikiria. Kuna biashara zaidi zinazojumuisha kublogi, na wanajaribu kutengeneza picha ya uaminifu na uaminifu. Na amini usiamini, wateja watahukumu uwezo wa shirika zima kufanya hata dhamira yake ya kimsingi kabisa juu ya sarufi na tahajia ya kiwango cha chini cha PR.

“Ee Mungu wangu, umenyonga shiriki! Hatutanunua tena bidhaa zako tena! ”

Usiniamini? Zingatia sana maoni kwenye blogi yoyote ya kisiasa wakati wa uchaguzi wa rais.

Wakati hauitaji kuwabana watu wa aina hiyo (wanahitaji kutulizwa badala yake), unahitaji kuunda picha ya umahiri na weledi. Na hiyo inamaanisha unahitaji kutamka maneno kwa usahihi, na utumie sarufi sahihi na uakifishaji.

Mara kwa mara nitamtumia Doug DM juu ya herufi fulani iliyowekwa vibaya au neno lililopigwa vibaya katika moja ya machapisho yake ya Teknolojia ya Uuzaji (ambayo kwa mtazamo wa nyuma labda ni kwa nini Naadhibiwa Niliulizwa kuandika nakala hii).

Kuna mengi ya makosa ya kisarufi ambayo, ikiwa unayafanya, kusema ukweli hukufanya uonekane bubu (Maneno ya Copyblogger, sio yangu). Vitu kama ilivyo dhidi yake ni na wewe ni dhidi ya makosa yako ambayo unapaswa kujua bora kuliko kufanya.

Watu wengi watasema kwamba sarufi na tahajia kwenye blogi sio muhimu tu. Kwamba tunapaswa kuwa wasio rasmi na kuweka nyuma, na kwamba haijalishi tena.

Hiyo ni sawa ikiwa unaandika blogi ya kibinafsi juu ya maisha yako mwenyewe, na kwamba unatarajia tu marafiki wachache kusoma. Unaweza kuwa isiyo rasmi kama unavyotaka, fanya makosa kwa hamu ya moyo wako, na hata jaza machapisho yako na kiapo cha bure-lakini-cha kuchekesha. (Kuangalia Wewe, Bloggess.)

Lakini ikiwa unazungumza juu ya biashara yako, shirika lako, au tasnia yako, unahitaji kuweka kila kitu safi na isiyo na makosa iwezekanavyo.

Sio dhambi ukifanya makosa. Wakati mwingi nimefanya makosa kwenye machapisho yangu ya blogi, haswa ambayo ninazungumza juu ya umuhimu wa sarufi nzuri na uakifishaji. Lakini siku zote ninaweza kurudi nyuma na kuisafisha. Hilo ni jambo kuu juu ya kublogi: hakuna kitu cha kudumu, kama jarida au brosha. Ni hati tuli, hai. Tukio machapisho ambayo yana umri wa miaka mitatu.

Kwa hivyo ukifanya kosa moja au mbili, usikate tamaa. Kuwa na mtu unayemuamini awaangalie na kukupa maoni ya kweli. Kisha rudi nyuma na urekebishe chochote ulichokosa wakati wa duru zako za kwanza za kuhariri.

Kwa sababu kwa usahihi au vibaya, watunga-sauti wako nje. Na wanakuja kwa ajili yako.

Moja ya maoni

  1. 1

    Siwezi kuweka kwa maneno jinsi ninavyothamini jicho lako kwa kupata makosa yangu! Huwa naandika kwenye mtiririko wa fahamu na kuangalia juu ya makosa yangu huku nikithibitisha kwa urahisi kama wakati niliwaandika. Ni laana kidogo. Asante wema kwa marafiki!

    Wakati mimi ni tajiri na maarufu, nitalazimika kukulipa fidia! 😀

Unafikiri?

Tovuti hii inatumia Akismet kupunguza spam. Jifunze jinsi maoni yako yanasindika.