Akili Yako Ni Kwetu

Kwa wiki chache zilizopita nimekuwa nikichukua na kuweka vitabu - moja yao ilikuwa The Big switch, by Nicholas Carr. Leo, nimekamilisha kusoma kitabu.

Nicholas Carr alifanya kazi nzuri sana katika kujenga kufanana kati ya mabadiliko ya gridi ya umeme nchini na kuzaliwa kwa kompyuta ya wingu. Kwa maandishi kama hayo, Wired ina nakala nzuri, inayoitwa Sayari ya Amazon, katika chapisho lake la Mei 2008 ambalo linaelezea hadithi ya wingu la Amazon. Hakikisha kuiangalia. Wired inahusu utoaji wa Amazon kama vifaa kama Huduma (HaaS). Inajulikana pia kama Miundombinu kama Huduma (IaaS).

Wakati nilipongeza ufahamu wa Nicholas juu ya kompyuta ya wingu na siku zijazo za 'jinsi' tutakavyokua hivi karibuni, nilishtuka alipoanza kuzungumzia jambo ambalo haliepukiki kudhibiti kompyuta zingekuwa juu yetu tunapoendelea kuziunganisha - hata kibaolojia. Kitabu hiki kinachukua tofauti na kazi ambayo wauzaji wanatimiza kwa kutumia data - na karibu inachukua sura ya kutisha ambapo hii inaweza kuwa katika siku zijazo.

Kila wakati tunaposoma ukurasa wa maandishi au kubonyeza kiunga au kutazama video, kila wakati tunapoweka kitu kwenye gari la ununuzi au kutafuta, kila wakati tunapotuma barua pepe au kuzungumza kwenye dirisha la ujumbe wa papo hapo, tunajaza katika "fomu ya rekodi." … Mara nyingi hatujui nyuzi tunazunguka na jinsi na ni nani wanatumiwa. Na hata ikiwa tunajua kufuatiliwa au kudhibitiwa, tunaweza tusijali. Baada ya yote, sisi pia tunanufaika na ubinafsishaji ambao Mtandao hufanya iwezekane-inatufanya tuwe watumiaji kamili na wafanyikazi. Tunakubali udhibiti mkubwa kwa kurudi kwa urahisi zaidi. Wavuti ya buibui imetengenezwa kupima, na hatuna furaha ndani yake.

Kudanganywa na kudhibiti ni maneno yenye nguvu sana ambayo siwezi kukubaliana nayo. Ikiwa naweza kutumia data ya wateja kujaribu kutabiri kile wanachoweza kutaka, siwawadhibiti au kuwatumia kwa ununuzi. Badala yake, kwa kurudi kwa kutoa data, ninajaribu tu kuwapa kile wanachoweza kutafuta. Hiyo ni bora kwa pande zote zinazohusika.

Udhibiti ungeonyesha kuwa kiolesura kimeweza kushinda hiari yangu, ambayo ni taarifa ya ujinga. Sote ni Riddick zisizo na akili kwenye wavuti ambazo hazina uwezo wa kujitetea dhidi ya tangazo la maandishi lililowekwa vizuri? Kweli? Ndio sababu matangazo bora bado yanapata tu viwango vya kubofya kwa nambari moja.

Kama ya baadaye ya ujumuishaji wa mtu na mashine, nina matumaini hata juu ya fursa hizo. Fikiria kuwa na uwezo wa kupata injini ya utaftaji bila hitaji la kibodi na unganisho la Mtandao. Wagonjwa wa kisukari wataweza kufuatilia viwango vya sukari kwenye damu na kutambua vyakula bora vya kula ili kutoa lishe. Kwenye lishe? Labda unaweza kufuatilia ulaji wa kalori yako ya kila siku au kuhesabu vidokezo vya Waangalizi wa Uzito unapokula.

mchemraba wa borgUkweli ni kwamba tuna udhibiti mdogo sana juu yetu wenyewe, usijali kuwa na wasiwasi juu yake AI. Tunayo dunia yenye karanga za kiafya ambazo hufa na njaa miili yao, hufanya mazoezi ya karanga ambazo huchochea viungo vyao, walevi wa uwongo, kudanganya na kuiba ili kurekebisha ... nk sisi ni mashine zisizo kamili sisi wenyewe, kila wakati tunajaribu kuboresha lakini mara nyingi tunapungukiwa.

Uwezo wa kuruka ukitumia kibodi na kufuatilia na 'kuziba' kwenye mtandao sio wazo la kutisha kwangu hata kidogo. Ninaweza kutambua hilo kudhibiti ni neno ambalo hutumiwa kwa uhuru na, pamoja na wanadamu, kamwe sio ukweli. Hatujawahi kujidhibiti - na mashine zilizoundwa na wanadamu hazitaweza kushinda mashine kamili ambayo Mungu mwenyewe amekusanya.

Kubadili Kubwa ni kusoma vizuri na ningehimiza mtu yeyote kuichukua. Nadhani maswali ambayo yanaibua juu ya akili ya bandia ya baadaye ni nzuri, lakini Nicholas anachukua maoni ya kutisha juu ya fursa hiyo badala ya maoni ya matumaini ya nini itafanya kwa mwingiliano wa binadamu, uzalishaji na ubora wa maisha.

4 Maoni

  1. 1
    • 2

      Habari Steven!

      Nicholas anaonekana kuwa wakala mbaya katika ulimwengu wa teknolojia, lakini ninafurahiya sana kusoma blogi yake yote na nilipenda sana kitabu hiki. Hivi karibuni, nimevutiwa zaidi na vitabu vya historia kuliko zingine - na Nicholas alitoa ufahamu mzuri juu ya mabadiliko ya uzalishaji wa nishati na ulinganifu wa kompyuta.

      Hiyo ndiyo ilikuwa sehemu ya kitabu ninachokipenda sana na nadhani ulinganifu wake ulikuwa sawa. Walakini, alipoenda zaidi ya hapo, mambo yalipata hasi kidogo. Sio kwamba habari hiyo haikuwa jambo tunalopaswa kuwa na wasiwasi juu yake - tu kwamba nadhani ilipuuza fursa nzuri.

      Furahiya kuisoma - hauwezi kusubiri kuona utumiaji wako pia!

      Cheers,
      Doug

  2. 3

    Doug:

    Asante kwa ufahamu. Ninakubali kwamba mbinu za kutisha zinaweza kuuza vitabu
    kwa wasomaji wa novice, lakini ukweli ni kwamba kompyuta zina silaha
    data..usiifanye na "haitadhibiti ulimwengu" .. CrAzy !!!

    Keep up kazi nzuri!
    Jodi Hunter
    Uuzaji kwa miaka na usiogope PC yangu!

Unafikiri?

Tovuti hii inatumia Akismet kupunguza spam. Jifunze jinsi maoni yako yanasindika.