Asante Blogger! Kitendo cha Malalamiko ya DMCA

DMCA

kuiba-yaliyomo.pngMapema wiki hii, baadhi yenu mligundua kuwa nilimfuata mwanablogu ambaye alikuwa akiiba yaliyomo Martech Zone. Wakati mwingine, hii hufanyika wakati mtu anafurahi na kuamua kuwa wananifanyia neema kwa kupanua watazamaji wangu. Sio hivyo. Mcheshi huyu hata alichapisha chapisho kwenye wavuti ya mtu wa tatu na jina lake mwenyewe kama mwandishi. Haikubaliki.

Jamaa huyu alichapisha chapisho lililoibiwa kwenye blogi yake ya blogi. Hiyo haikuwa ya busara, kwani Blogger inatii Dondoo za hati miliki za Digital Millenium Copyright Act (DMCA). Nilijaza fomu ya Blogger na nilipokea taarifa leo kwamba wameondoa yaliyomo kwenye wizi.
blogger-dmca.png

Ninashukuru sana msaada wa Blogger juu ya hili!

Jinsi ya Kujiandaa kwa Kuibiwa Maudhui Yako

Ni muhimu kutambua kwamba kwa makusudi ninaacha njia ya mkate kwenye machapisho yangu ya blogi. Ni mara chache sana wezi hawa huandika tena au kunakili yaliyomo na kuibandika. Badala yake, wanaandika algorithms na kunyakua mpasho wako wa RSS na kuisukuma kwa blogi yao. Wakati mwingi hii hufanyika, blogger hajui. Mimi. Moja ya sababu nilitengeneza Programu-jalizi ya PostPost ilikuwa ili niweze kuhariri na kuongeza yaliyomo kwenye kijachini changu. Kila chapisho kwenye mpasho wangu wa RSS lina kiunga cha aina fulani kurudi kwenye blogi yangu.

Ifuatayo, nilianzisha Google Alerts na kikoa changu kama neno la utaftaji (na vile vile wengine wengine siwezi kukuambia kuhusu). Sasa - kila wakati mtu anapounganisha na blogi yangu, ninapata tahadhari ya barua pepe na sehemu ya chapisho. Inajulikana mara moja ninaposoma yaliyomo kwenye mwili wa tahadhari.

Nenda vitani

Labda moja ya mambo ya ujinga sana ninayofanya ni kwamba mimi hununua picha kutoka kwa iStockPhoto mara moja kwa machapisho yangu yote kwa wiki ijayo au hivyo. Kwa kuwa mimi hulipa picha, ni halali kuzitumia lakini sio mtu mwingine. Ikiwa wewe ni mjinga wa kutosha kuiba maudhui yangu, labda unachapisha picha hizi pia. Sasa nina shirika kubwa la kupigania wizi wa hakimiliki upande wangu. Mara tu ninapoona machapisho yamechapishwa, ninawasiliana na msaada kupitia iStockPhoto na ripoti kila chapisho, picha, chanzo chao na kwamba ziliibiwa.

Kusema kweli, sina hakika ikiwa iStockPhoto imefuata kesi zozote… zote zimeshusha machapisho wakati nimezipata na kuziambia. Bado kuna raha kidogo ya hatia ndani yangu, ingawa. Sitaki kuwa upande mbaya wa suti ya hakimiliki na iStockPhoto. Wana mifuko ya kina na wanasheria wengi.

Waambie Marafiki zao

Siko kimya juu yake. Ninafanya a Whois.net tafuta kutambua kampuni inayomiliki na mtu ambaye anamiliki tovuti. Nitajaribu kuwasiliana na mtu huyo moja kwa moja mwanzoni. Kisha barua pepe hutoka kwa kampuni inayoshikilia, tweets hukasirika, na ujumbe wa Facebook Wall hutumwa. Sitasimama mpaka nianze kupata majibu tena.

Kama nilivyosema hapo awali, sijawahi kupita zaidi ya hatua hii. Daima kuna nafasi ya kwamba mtu ataiba yaliyomo na kuwa pwani, kufichwa, na haiwezekani kufukuzwa. Nitajitahidi kadiri niwezavyo kuziripoti kwa injini za utaftaji wakati huo, lakini sitaWAACHA waachane nazo. Haupaswi pia!

3 Maoni

  1. 1

    Hii ni chapisho nzuri!

    Lakini nilikuwa najiuliza ikiwa unaweza kunipa ushauri juu ya hali ngumu lakini sawa.

    Wacha tuseme kwamba watu wanaweka picha zako na picha za skrini kwenye picha yako kwenye ubao wa picha isiyojulikana (soma: 4chan.org), ambayo inajulikana sana kwa kutokujali chochote. Je! Nitaendaje kuchukua vitu hivyo kuondolewa ikiwa hata sijui ni nani anayetuma?

  2. 2

    Hujambo Festher,

    Unaweza kufanya vitu kadhaa:
    1) Watermark picha zako. Weka dokezo juu yao ambayo inasema kampuni yako au jina la wavuti. Angalia tovuti kama iStockphoto na utaona hii.
    2) Ni wazi katika sheria za 4chan kwamba ukiukaji utashughulikiwa vikali. Ningewasiliana nao kupitia ukurasa wao wa mawasiliano http://www.4chan.org/contact - ikiwa hawajibu, watumie ujumbe kupitia Twitter au mahali pengine popote unaweza.
    3) Jaribio la mwisho la shimoni: Unaweza kuwashtaki. Hasa ikiwa tovuti sio ya kigeni na wamiliki wake wanajulikana, wafuate.

  3. 3

Unafikiri?

Tovuti hii inatumia Akismet kupunguza spam. Jifunze jinsi maoni yako yanasindika.