Vijana wa uwindaji na Risasi

Nimekuwa na hatia ya kubash Utengenezaji hapa Indiana kama vile mtu anayefuata. Ninapofikiria kazi ya utengenezaji, namuonyesha picha mtu aliye kwenye kifuniko akifanya kazi ya kusisimua ya mkutano wa uzalishaji mara kwa mara. Mtazamo wangu labda sio tofauti na vijana siku hizi, ingawa.

Utengenezaji na vifaa sio hata maneno ya kufurahisha. Wamezeeka. Wanachosha. Ni ngumu kuwaonyesha picha kwa njia nyingine yoyote! Ukweli ni kwamba utengenezaji na vifaa sio chochote lakini ni boring. Utengenezaji ni sawa na nguvu, kasi ya kasi. Vifaa ni sawa na mifano tata ya programu pamoja na teknolojia zinazovutia zinazoongezeka kama mifumo ya habari ya kijiografia.

vijana7Swali ni je, hali nzima inabadilisha jinsi serikali, wazazi na watoto wanavyofikiria juu yako wakati watu wengi hawatambui kile wewe ni kweli? Kwa kweli, kampeni za chapa, uuzaji wa kawaida kwa washawishi kama wanasiasa na waalimu watasaidia. Lakini unawalengaje watu ambao unahitaji kujaza mamia ya maelfu ya kazi katika miaka michache? Hilo lilikuwa swali lililoulizwa kwangu alasiri hii… nini doozy!

Katika jimbo kama Indiana, ambapo hubris ya chuo cha miaka 4 imekaa (ndio tunayojulikana, sivyo?), Je! Unavutia vipaji vichanga kwa mipango ya biashara na vyuo vikuu vya biashara vya miaka 2? Nadhani ni pendekezo mara tatu:

  1. Kuhakikisha washawishi wanatambua ukweli mchungu wa takwimu. Wengi wa wanafunzi ambao huanza katika shule za miaka 4 hawakamilisha digrii zao. Na kwa wale ambao huchukua digrii zao za digrii ... wengi wana wakati mgumu kupata ajira ya maana. Mshawishi ambaye anazungumza na mwanafunzi wao wa C + katika programu ya digrii ya miaka 4 anaweza kuwa hafanyi neema yoyote. Hiyo ni kidonge kigumu kumeza!
  2. Kuhakikisha wazazi wanatambua fursa za kuzijadili na watoto wao. Wakati wangu ya mwana shule alikuwa mwanafunzi wa ujinga - kwa hivyo ilikuwa ni jeshi linalogonga mlango wake kila siku. Bill alianza katika IUPUI badala yake na sasa amefanikiwa kuwa jina la heshima mbili katika hesabu na Fizikia. Anaanza pia kuvutia udhamini na anafanya kazi ya kufundisha wanafunzi wengine katika Chuo Kikuu.

    Hoja yangu na mtoto wangu ni hii - ikiwa hatungekuwa na rasilimali ya masomo yake, angeweza kuzungumziwa kwa urahisi katika jeshi. Mimi ni mkongwe na sijutii uamuzi huo - lakini sikujua nilikuwa na chaguzi katika umri wake. Alikuwa (na ana) chaguo! Ikiwa mpango wa digrii ya miaka 4 haungefanya kazi, angekuwa matarajio ya kipekee ya shule ya biashara (kwa nini hiyo inasikika hasi?). Yeye na mimi hatukujua hilo, ingawa.

  3. Muhimu kabisa kwa juhudi yoyote ya uuzaji ni lengo, yenyewe. Hapa ndipo mpira unapogonga barabara. Sijali jinsi unavyoathiri washawishi na soko kwa Wamama na Wababa… ikiwa hautapata watoto hawa kwenye bodi, utashindwa. Kwa hivyo unazipata wapi? Facebook? Twitter? Rununu? Michezo ya video? Shuleni? Vikundi vya Vijana?

Ndio, unawapata kila mahali. Tumefanya kazi nzuri kwa kuwaelimisha watoto wetu kujenga vitambulisho vyao wenyewe, fikiria tofauti, kupata furaha… kwa hivyo ndivyo wanafanya tu. Unaweza kupata binti yangu kupiga picha na kuzishiriki. Katie pia anajaribu video na kamera yake ya Flip. Na kwa kweli, kwenye Messenger ya Papo hapo na simu yake ya rununu. Mara moja kwa wakati, atakutana na marafiki zake na kucheza Rock Band.

My blogi za mwana (mara kwa mara), yuko kwenye Facebook na anajiunga na marafiki zake wengine wa muziki kwenye MySpace. Mbali na hayo, utampata kwenye hangout anazopenda, Kombe la Maharagwe (alinivuta) na waffle House… Ndio, Nyumba ya Waffle.

Vijana wana uchaguzi siku hizi na wanapigania ubinafsi wao. Wachache sana, ikiwa wapo, marafiki wa mtoto wangu wa kiume na wa kike wanaasi kama vile tulivyofanya wakati nilikuwa mchanga. Wameharibiwa. Wana vitu vya kuchezea. Wana mtandao. Wana kila mmoja. Hawapendi chapa au kusimamiwa. Wanapenda kijani. Wanataka kuokoa Dunia… chochote kile inamaanisha.

Kuingia katika ujana siku hizi huchukua zaidi ya njia kadhaa zilizopangwa vizuri za kujipenyeza za zamani. Nakumbuka wakati Nike ilibidi afanye ni kuendesha hightops zao mpya katika sinema ili kupata mauzo. Siku hizi, watoto wanataka kupata jozi ya sneakers ambazo hakuna mtu anazo.

Ikiwa utawinda vijana, ni bora ulete bunduki. Inatawala google, Youtube, Flickr, Facebook (inaweza kuwa ya zamani sana), MySpace, eneo la muziki, maduka, michezo ya video, simu za rununu na Duka la Kahawa la hapa au Waffle House inaweza kuwa mwanzo mzuri!

Ushauri wangu ni kwamba inaweza kuwa rahisi kutoa nafasi kwa vijana be badala ya kwenda huko waliko ni. Ninajua jinsi watoto wetu walivyothamini sana vikundi vya vijana vya kikanda na Kanisa ambapo wangeweza kukaa nje, kuzungumza, kucheza michezo ya video, na bado kuambiwa ujumbe mzuri. Hawakuja kila wakati kwa ujumbe, lakini walikuja kwa kila mmoja! Mahali hapo hakuhitaji kuwa uanzishwaji wa matofali na chokaa, inaweza kuwa mahali pazuri mkondoni.

Mawazo yako? Picha na chapisho nzuri kwenye Uuzaji wa Vijana kupatikana kwenye blogi ya mtazamo.

4 Maoni

  1. 1

    Ujumbe mzuri! Inanipa zaidi ya kufikiria, nina miaka kadhaa kabla ya watoto wangu wawili kuwa vijana, lakini najua itapita kabla sijaijua. Nadhani moja ya mambo mabaya tunayofanya ni kushinikiza watoto kuingia vyuoni wakati hawako tayari kwa hilo. Kuna chaguzi zingine: kijeshi, biashara, mashirika ya huduma.

  2. 2

    Pia, sio kila mtu anataka kuwa ofisini au maabara siku nzima. Kuna watoto wengi ambao wamefungwa kwenye dawati kwa miaka 13 iliyopita, ambao wangependelea kuamka na kufanya kitu kingine isipokuwa kuandika. Utengenezaji sio tu kwa wanafunzi wa C. Nimewajua watu wengine mahiri katika kazi za biashara ambao wangependelea kuamka na kufanya kitu kimwili.

    Inanifanya nifikirie Nafasi ya Ofisi ambapo Peter hatimaye anafurahi kufanya kazi kwa wafanyikazi wa kusafisha badala ya kuwa kwenye kijiko.

    • 3

      Michelle,

      Uko sawa kabisa na natumai sikuweza kusema kwamba kwa namna fulani kazi hizi zilikuwa za wanafunzi wa chini ya wastani. Hoja yangu ni kinyume kabisa - kazi hizi zote ni za kusisimua, zinaendelea kiteknolojia, husababisha kazi zinazolipa vizuri sana NA HAZIhitaji digrii ya miaka 4. Baadhi yao hayahitaji hata mwaka 2!

      Kwa kweli ni tasnia iliyopuuzwa tu. Kila mtu anafikiria kuwa kufanikiwa unahitaji Shahada siku hizi. Ingawa ningesema kuwa hiyo ni sera nzuri ya bima inaweza kuwa sio njia ya kufurahisha na yenye matunda kwa kijana ambaye anataka kazi ngumu na yenye malipo!

      Asante sana kwa mawazo yako!
      Doug

      PS: NINAPENDA Nafasi ya Ofisi!

  3. 4

    Kubwa post doug.
    Kuwa "milenia" ninafafanua. kubaliana na kila kitu umesema hapa.

    Kutana nao mahali walipo, na chukua laini ya coke na bunduki hiyo. Utaihitaji.

    Barua ya kubeba PC nini # $ @ # inamaanisha nini?

Unafikiri?

Tovuti hii inatumia Akismet kupunguza spam. Jifunze jinsi maoni yako yanasindika.