Wakala Haitoshi Wanaambia Matarajio ya Kutembea

ondoka

Moja ya mshangao wangu kuzindua wakala wetu miaka 7 iliyopita ni kwamba niligundua tasnia ya wakala iliyojengwa zaidi kwenye uhusiano kuliko thamani ya huduma. Ningependa hata kwenda kusema kuwa pia inategemea faida za uhusiano pia.

Je! Mteja wako amekuamini na umekuwa ukifanya nao kazi kwa miaka? Kweli, hiyo itasababisha marejeo na uhusiano endelevu wa kiafya. Je! Umemwagiza mteja wako na mshangao, kama teknolojia ya kisasa na tiketi za mkutano mkuu ujao? Utashangaa ni wateja wangapi ambao watakupata pia.

Je! Umempa mteja wako na thamani? Inasikitisha kwamba hiyo haina athari ambayo wengine wanafanya. Tumekuwa tukijivunia kazi zetu kila wakati kulingana na jinsi tulivyoinua na kusongesha wateja wetu mbele. Tulishangaa kupata kwamba wengine wao hawakufanya hivyo.

Kwa miaka mingi, tunapochukua wateja, tunafanya mengi zaidi kutokana na bidii kuhakikisha kuwa ni mteja mzuri kwetu kwa kadri wanavyojaribu ili kuona ikiwa sisi ni mteja sahihi kwao. Wakati mwingine matarajio yanataka kusonga mbele na tumesukuma nyuma au kuondoka. Wakati mwingine biashara tunayofanya kazi tayari inabadilisha uongozi na tumerudisha nyuma au kuondoka.

Wakati tulipomwacha mteja mmoja mkubwa, mkurugenzi wao mpya alionya, "Haupaswi kuchoma madaraja yako." Nilimwambia kwamba hakika hatukutafuta kufanya hivyo lakini alikuwa akifanya kosa kubwa kuachana na mkakati tuliotengeneza. Ilikuwa imefanikiwa kukuza mahitaji ya mkondoni ya kampuni mara kadhaa kwa miaka. Alidharau kuwa anajua zaidi. Kwa hivyo nilijibu kwamba tutarudi wakati ataacha kampuni. Miaka kadhaa baadaye na ninaogopa tuko karibu - kampuni imepoteza nguvu zote tulizowapa… halafu zingine. Labda nimechoma madaraja yangu pamoja naye, lakini naamini tutasaidia kampuni hiyo hivi karibuni.

Hivi karibuni, tulikuwa na duka la rejareja wasiliana nasi kwa msaada. Biashara hiyo ilikuwa ikibadilisha umiliki na mmiliki mahiri na mtandao mzuri sana alikuwa akiuza biashara hiyo kwa wamiliki wengine vijana wenye talanta. Ingawa alikuwa akiendelea, alikuwa na wasiwasi juu ya urithi wake na alitaka kuhakikisha kuwa wamiliki wapya wamefanikiwa. Kwa kuwa hawangeweza kutegemea tena yake mtandao, aliwasiliana nasi kuona ikiwa tunaweza kukuza uelewa na kudai mkondoni.

Kwa kweli, tunaweza. Tulielezea maswala kadhaa ya kunyongwa chini na uwepo wao wa wavuti na pia kujadili mwenendo wa hivi karibuni katika tasnia yake. Wakati aliamini mahitaji ya kampuni yake kupungua, tulipata ukuaji mkubwa na upanuzi mkondoni. Uuzaji wake wa ndani ulikuwa na hesabu na kiwango kwenda kitaifa - hakuwahi kufanya kazi kwa njia hiyo ya dijiti kwani angeweza kutegemea mtandao wake.

Tulipokuwa tunakaribia kujadili bajeti na pendekezo, alianza kurudisha nyuma kwamba bajeti yake ilikuwa ndogo. Tulijadili mtandao wake na miaka iliyochukua kuijenga. Tulijadili mahitaji ambayo alihitaji kudumisha na kukuza biashara. Alisukuma nyuma kwamba alihisi kama hiyo inaweza kuwa kupoteza pesa, akibadilisha tu tovuti ambayo tayari alikuwa ameijenga ambayo haikusaidia biashara yake hata kidogo. Tulimrejeshea tena mikakati ambayo tungeenda kupeleka - kwamba haikuwa tovuti tu, ilikuwa chapa, kukuza bidhaa, yaliyomo, ufahamu wa utaftaji, uwezo wa biashara ya biashara… hakuwa akibadilisha.

Mifano zote mbili ni kampuni ambazo zilikuwa na uwezo mzuri. Ya kwanza, kwa kweli tulisaidia kufikia na kukuza uwezo na ilisababisha mamilioni ya dola kwa msingi wa kampuni. Na ninaweza kukuhakikishia kuwa mapato yetu yalikuwa sehemu ya hiyo. Ya pili ilikuwa na uwezo wa mamilioni ya dola, lakini mmiliki hakuweza kuiona bila kujali jinsi tulijaribu kuelezea. Labda tungeweza kuandaa ofa hiyo na faida kadhaa ... lakini nina shaka ingesaidia. Bado tunahitaji ununuzi kutoka kwa mteja na uwekezaji mkubwa uliofanywa kusonga sindano.

Kwa hivyo tulitembea. Na alipotuuliza kurudi na kujadili zaidi, tulimjulisha kwamba lazima tuendelee. Tulikuwa na matarajio ambao walitambua fursa hiyo na athari ambayo kazi yetu ilifanya kwa wateja wengine.

Je! Atatengeneza mkakati wa dijiti? Uwezekano mkubwa… atapata wakala wa kumfanyia kazi. Mtu ambaye anaahidi kupita kiasi, anaacha mradi au kampeni, halafu anaondoka na pesa kidogo na mteja hafanyi vizuri zaidi. Natamani mashirika hayakuwa na njaa sana na zaidi wangeambia matarajio hayo tembea. Miaka iliyopita, nisingewahi kusema hivyo.

Miaka iliyopita, nisingewahi kusema hivyo. Napenda kusema kuwa ni kazi yetu kuelimisha matarajio yetu na wateja. Ikiwa hawakutambua thamani na uwekezaji ambao unahitaji kufanywa, hilo lilikuwa kosa letu. Lakini sio tena… Ikiwa matarajio au wateja hawawezi kuona kuwa ulimwengu umebadilika, kwamba washindani wao mkondoni wanakula chakula cha mchana, na kwamba wanahitaji kupata uzito kwa kuwekeza asilimia iliyowekwa ya mapato yote katika juhudi zao za uuzaji, ' si tu kupoteza muda wangu kujaribu kuelezea tena.

Sikuepuka wiki moja au iliyopita Wauzaji walikuwa sehemu ya shida, mara nyingi huweka matarajio makubwa na gharama za ujinga. Kama matokeo, mteja hafaulu kamwe na, kwa kuwa gharama ya huduma walizolipa haikufanya kazi, wanasita kuwekeza zaidi. Ikiwa kila mtu anazungumza juu ya jinsi vitu hivi ni rahisi (wakati sio hivyo), tuna shida ya tasnia pia.

Nini unadhani; unafikiria nini? Je! Mimi ni mapema katika jibu langu? Labda nimekuwa nikifanya hii kwa muda mrefu sana na ninakuwa mzaha tu.

 

 

Unafikiri?

Tovuti hii inatumia Akismet kupunguza spam. Jifunze jinsi maoni yako yanasindika.