Kwa nini Mitandao haiko katika Kila Mtaala?

watuMchana huu nilialikwa chakula cha mchana cha ajabu na majadiliano na Chuo cha Biashara cha Indiana Chuo cha Harrison. Indiana inajulikana kwa kuwa na shule bora zaidi nchini, na ulimwenguni, lakini watu wa Harrison wanatambua kuwa tuko katika ulimwengu unaobadilika haraka. Wanafanya kushinikiza kwa fujo kuhakikisha kuwa watakaa mbele ya pembe.

Tulipokuwa tukiongea, niligundua kuwa kuna zana moja dhahiri haipo kutoka kwa mtaala wa wanafunzi siku hizi. Kuweka tu, ni jinsi ya kufanya mtandao (na bila teknolojia). Wanafunzi wengi wanahitajika kuchukua masomo kama vile Uzungumzaji wa Umma wakati wanahitimu, lakini mara chache hawaelimiki juu ya umuhimu na nguvu ya mitandao.

Nina marafiki wangu wa karibu ambao wanaelezea masikitiko yao kwamba hawajahudhuria hafla za kieneo na kukaa karibu na viongozi wa zamani waliofanya kazi nao. Miaka kadhaa baadaye, wamegundua kuwa walipotea kutoka kwa uangalizi na sasa wanahitaji 'kupata' ili kupata hamu ya kupata kazi au fursa wanayotafuta. Hauwezi kurudisha wakati huo!

Wakati wangu mwingi uliotumiwa nje ya kazi yangu ya msingi hutumia mitandao. Mitandao ni dhahiri # 2 kwenye orodha yangu ya jinsi ninavyowekeza wakati wangu (# 1 inafanya vizuri kwenye kazi yangu ya sasa!). Karibu katika # 3 unapata wakati na fursa ya kufanya kazi kwa ubia mpya au kazi za kando. Hiyo ni kweli - kwa kweli niliweka mitandao kama kipaumbele zaidi kuliko kupata mapato ya pili!

Sababu ni rahisi - mitandao imesababisha mimi kupata kazi yangu ya msingi na pia kupelekea fursa zote za sekondari. Bila mtandao, singekuwa mahali nilipo - na singekuwa na fursa zilizofunguliwa kwangu kwenda ambapo nitafuata.

Mitandao ni Uwekezaji

Mitandao ni uwekezaji. Juu, inaweza kuonekana kama unatumia muda na nguvu kusambaza ushauri, huduma au kupanua mtandao wako bila malipo. Walakini, kupitia mahusiano haya unapata uaminifu wa watu na kujenga mamlaka juu ya mada hiyo.

Kwa mfano, nilichukua siku ya kufanya kazi leo. Nilitumia siku hiyo kuzungumza na mikakati ya mitandao ya kijamii Chuo cha Harrison, kushauriana Njia za Bio juu ya kujenga uwepo wao mkondoni, na kuhudhuria Mjasiriamali wa Indiana Mkutano wa Kamati ya Uendeshaji - yote kupitia uhusiano wangu wa mtandao!

Mtaala wa Mitandao

Ikiwa shule inadai kuongea kwa umma kama ustadi unaohitajika, waalimu lazima wape mtandao tahadhari inayostahili. Wanafunzi lazima waelimishwe juu ya kupata fursa za mitandao, jinsi ya kutunza na kukuza uhusiano wao wa mtandao, kukuza uwepo mkondoni - na vile vile jinsi ya kupata faida kwa yote hapo juu. Ikiwa huwezi kujaza kozi iliyoidhinishwa juu ya mada hiyo, ninatarajia kuona vyuo vikuu na vyuo vikuu vikifanya warsha juu ya mada hiyo.

Ikiwa ungependa usaidizi juu ya hili, jisikie huru kuwasiliana na mimi!

7 Maoni

  1. 1

    Wazo bora.
    Na wanafunzi wa vyuo vikuu vya MySpace na Facebook wako katika njia zingine kwenye mitandao ya kijamii. Wanahitaji tu maelezo juu ya jinsi ya kuipeleka kwenye ngazi inayofuata.

    • 2

      Habari Kiki!

      Kwa njia zingine, ndio. Walakini, wanafunzi wa vyuo vikuu pia hawana ujinga katika matumizi yao ya mitandao hii. Kosa moja katika uamuzi linaweza kuharibu sifa ya mtu kwa miaka mingi ijayo!

      Wacha tutegemee kuona mtaala huu unakua katika miaka michache ijayo.

      Shukrani!
      Doug

  2. 3

    Hujambo Doug

    Hilo ni jambo moja ninahitaji kufanya zaidi ni mitandao. Nimefunika mkondoni lakini ningeweza kukutana zaidi na kusalimiana na wenzangu katika ulimwengu wa kweli. Itabidi nitafute njia ya kuitoshea kati ya shule na kazi .. ni lazima iwe kweli.

  3. 4

    Ikiwa inatumiwa kwa usahihi, mitandao ina nguvu sana. Kupitia mabaraza na facebook, nimekusanya timu ndogo ambayo inafanya kazi pamoja kutengeneza bidhaa kwa benki ya kubofya. Ni kama mgawanyo wa kazi, ambapo kazi hufanywa kwa ufanisi. Pia kupitia mitandao au vikundi vya ujanja kama wengine huviita, uzoefu wa kujifunza sio wa pili. Kukutana na kujadili maswala / shida na watu hupiga ebook yoyote wakati wowote wa mwaka. Senti zangu 2 tu.

  4. 5

    @ Thomas,
    ndio uko sawa, kwa maoni yangu ni vitu vichache sana hapa ulimwenguni vinaweza kubadilisha kila kitu, hizo ni moja ni mtandao na nyingine ni kazi ya pamoja., Daima kama mwanadamu ni lazima kubadilishana maarifa yale tunayo na inawezekana kupitia mtandao tu , ikiwa ur katika mtandao una nafasi ya kujua hisia zote za washiriki na maoni yao kwa hivyo maoni yote + yako ili maarifa ya ur yiongezwe na ni sawa na washiriki wote kwenye mtandao wanapata nafasi ya kuongeza maarifa yao becoz maarifa ni mwenye nguvu kuliko kitu chochote,

    Asante kwa kushiriki nakala nzuri sana ambayo inanipa kushiriki maoni yangu hapa.

  5. 6

    Nadhani unaweza kusasisha chapisho lako kwani IBC ilibadilisha jina lake kuwa Chuo cha Harrison.

    Nitakuwa na mengi ya kusema juu ya kile ninachowaambia wanafunzi wangu juu ya mitandao ya mkondoni

Unafikiri?

Tovuti hii inatumia Akismet kupunguza spam. Jifunze jinsi maoni yako yanasindika.