Acha Makampuni ya Aibu ambayo Dhamana kwenye Media ya Jamii na Uuzaji wa Yaliyomo

Aibu

Nimekuwa nikiangalia mfano juu ya mwaka jana ambao ninaamini unasumbua sana… aibu ya kampuni na viongozi wanaoheshimiwa katika tasnia ya uuzaji wakati wanaamua kupunguza au kubadilisha media zao za kijamii au mikakati ya yaliyomo.

Kwa kweli ninaichoka.

Hapa kuna sasisho la hivi karibuni la Twitter kutoka LUSH UK ambayo inafanya kazi nzuri ya kuelezea changamoto yao kama biashara na jinsi wataijibu. Tafadhali bonyeza na kusoma mlolongo mzima wa sasisho.

Usisimame hapo, ingawa. Soma uzi wote, wa kufikiria. Kisha soma jinsi uuzaji viongozi wanajibu. Nadhani ukosoaji wao na majibu hasi sio tu ya kuwajibika, ni wazembe kabisa.

Vyombo vya habari hivi vya kijamii na wauzaji wa yaliyomo kuuza media ya kijamii na yaliyomo. Nzuri kwao, lakini hiyo haimaanishi kuwa mkakati wao hufanya kazi kwa kila kampuni. Haina.

Ni kana kwamba media ya kijamii na uuzaji wa yaliyomo ni mafuta ya CBD ya tasnia ya uuzaji ... dawa ya kila ugonjwa ambao unaathiri biashara yako. Wao sio.

Douglas Karr, DK New Media

Mimi ndiye CMO kwa kukodisha kwa kampuni nyingi. Nimefanya kazi na kila mtu kutoka GoDaddy, Dell, na Chase hadi kudhibiti wadudu wa mkoa na kampuni za kuezekea. Kwa kampuni zingine, mkakati thabiti wa kijamii na yaliyomo ulifanya hisia nzuri za kiuchumi. Kurudi kwa uwekezaji kwa kukuza ufahamu na kuwasiliana na hadhira kubwa au jamii wanayo ni nzuri.

Lakini hiyo sio kila kampuni.

Hapa kuna mshangao kwako. Mimi ni mmoja wa kampuni hizo.

Mikakati ya yaliyomo na kijamii inaniwezesha kudumisha uwepo katika tasnia yangu. Utambuzi na ufahamu husaidia biashara yangu, lakini kabisa haitoi mapato zaidi kuliko wakati na gharama ya utengenezaji wa bidhaa za ubunifu na media ya kijamii. Heck, mara chache hata utaona video kutoka kwangu tena. Na ndio ... unaweza kukosoa uwepo wangu mkondoni siku nzima… na upate tani ambayo inaweza kuboreshwa au kufanywa vizuri.

Lakini baada ya miaka 11 katika biashara, nitakuambia hii… Ningeweza kuzungumza katika kila hafla, kuwa kwenye kila orodha ya uuzaji, habari juu ya kila hasira ya media ya kijamii, na kuandika machapisho mawili ya blogi kwa siku… na hata haifiki karibu na kulinganisha mapato ninayopata mitandao na neno la kinywa. Nimetumia pesa nyingi, bidii, na wakati na watu katika tasnia yangu kubuni, kukuza, na kutoa yaliyomo ya kushangaza na - wakati ilinipa umakini, haikulipa bili. Nimekuwa na wabunifu wa wakati wote, waandishi wa yaliyomo, washauri wa media ya kijamii, na waandishi wa video hufanya kazi nzuri kwangu. Haikufanya kazi. Kipindi.

Kinachonifanyia Kazi

The matokeo kwamba nina uwezo wa kufikia wateja wangu, ubora ya pato la kazi, thamani ya kazi hiyo, na neno la kinywa wanatoa biashara yangu imesababisha kila ushiriki mkubwa ambao biashara yangu imekuwa nayo.

Hakuna kitu kingine hata kinachokaribia. Hakuna kitu.

Kwa hivyo, kwa wateja wangu wengi, nimeshauri dhidi ya kuwekeza media za kijamii na mikakati ya yaliyomo. Hiyo ni kweli… nilisema.

  • Nilikuwa na mwanzo mdogo ambao ulikuwa ukifikia warembo. Nadhani nini? Warembo wanasimama kwa miguu siku nzima wakijaribu kupata pesa. Hawakuwa wakisoma nakala au sasisho za media ya kijamii… walikuwa wakizima matako yao. Walakini, warembo hao waliofanikiwa wangepumzika kabisa kwenda kwenye mikutano ili kuona teknolojia za kisasa. Tuliongea nao kwa kutumia pesa na mimi na tukawaambia wafanye mikutano zaidi! Na ilifanya kazi.
  • Kampuni zangu za mitaa hufanya vizuri sana kwa kuwafikia wateja na kuomba upimaji na hakiki kuliko kushiriki kwenye media ya kijamii na kusukuma yaliyomo. Kwa hivyo, tumejenga ukomo maktaba ya maudhui kulingana na msimu na tunaendelea kuongeza nakala zao ambazo zimepangwa na kupangwa tena kupitia blogi yao na media ya kijamii. Ninaona ukuaji wa tarakimu mbili kwa kampuni zote mbili ambazo tumefanya hivi kupitia trafiki ya injini ya utaftaji. Hakuna yaliyomo mpya, hakuna uwepo wa media ya kijamii ya wakati wote ... msingi mzuri tu wa ushauri na kila juhudi zingine kwenda kwa huduma ya wateja na ushiriki wa kibinafsi.
  • Nina kampuni nyingine inayotazama sasisho za hali ya hewa, halafu inafuta vitongoji vilivyoathiriwa na dhoruba kufanya ukaguzi wa bure. Unajua ni nini kinachofanya kazi vizuri kuliko media ya kijamii na uuzaji wa bidhaa kwao? Hangars za milango. Kubwa kurudi kwenye uwekezaji.
  • Nina mwanzo mpya wa teknolojia ambao unakufa kwa njaa kwa rasilimali na sina njia kabisa ya kuwapiga washindani wakubwa kwenye soko lao ambao hutumia mamilioni na wana timu za watu. Badala ya kupoteza wakati na safu ya utengenezaji wa yaliyomo na kijamii, tunatumia mwezi… wakati mwingine zaidi… kwa kutengeneza na kukuza kipande kimoja cha yaliyomo. Nadhani nini? Inafanya kazi. Yaliyomo imeshirikiwa na kupatikana na imeendesha MQL nyingi kuliko mkakati mwingine wowote.
  • Nina kampuni ya teknolojia iliyofanikiwa sana ambayo inatambuliwa ulimwenguni kama kiongozi katika tasnia yao kwa ubunifu. Tulifanya kazi kwa bidii kwenye yaliyomo ya kushangaza ambayo yalishirikiwa tani kwenye tasnia. Unajua nini kilifanya vizuri zaidi? Brosha imetumwa kwa watendaji. Kwa nini? Kwa sababu wakati wafanyikazi wao walikuwa wakitafiti mkondoni na walijua juu ya kampuni hiyo, walifanya kazi zaidi na wenzi wao na mishahara ili wasipate ujumbe mbele ya waamuzi wao. Tulikwenda juu ya vichwa vyao na ilifanya kazi.
  • Nina kampuni nyingine ambayo haina uwepo wa kijamii au yaliyomo mkondoni. Badala yake, wanawekeza sana katika mafanikio ya mteja na wafanyikazi wa msaada na hufanya kazi nao kuwa ya kushangaza. Sio tofauti sana na Zappos or Apple… Hufanya uzoefu wa wateja ambao ni wa kushangaza sana kwamba wateja huwa watetezi wao wa uuzaji. Je! Wewe unatia aibu wale makampuni?
  • Nimefanya kazi na tasnia zilizodhibitiwa sana ambazo HAIWEZA hata kukaribia kushiriki yaliyomo mkondoni juu ya tasnia yao, teknolojia yao, au wateja wao. Kipindi. Tulilazimishwa kutumia mikakati mingine kuendesha uhamasishaji, upatikanaji, na uhifadhi. Kwa mteja mmoja, tulitengeneza programu tumizi ya rununu ambayo ingesaidia timu zao za utafiti na hesabu ngumu na wongofu. Ilifanya kazi kwa uzuri.
  • Nimeona kampuni za teknolojia ambazo zinatajwa na Forrester na Gartner kufikia miongozo zaidi na kufunga kuliko mwaka mzima wa utengenezaji wa kijamii na yaliyomo. Natambua kuwa hiyo bado ni yaliyomo… lakini wacha tukabiliane nayo… inaunda sifa na uhusiano na wachambuzi ambao utapata aina hiyo ya kutajwa. Ninachukia kuvunja habari, lakini sio wachambuzi wote wanasubiri tweet yako inayofuata au chapisho la blogi.
  • Nina kampuni nyingine ambayo iliongezea biashara zao maradufu na wavuti mbaya, kutokuonekana kwa utaftaji, hakuna yaliyomo, na hakuna mikakati ya media ya kijamii - na utashtuka jinsi. Wanapata miongozo kutoka kwa kampuni za wenzi, baridi huita matarajio, na biashara ya karibu. Mmoja wa watu wa mauzo ya nje ambao hufanya kazi huko alifunga $ 8 kwa biashara mwaka jana. Mbali na simu baridi.

Kabla ya kunitupa kwa simba, kwa kweli sisemi kijamii na yaliyomo si fanya kazi… lakini sio saizi moja inafaa wote ufumbuzi.

Bajeti, ratiba ya nyakati, ushindani, muda, rasilimali, tasnia… mambo haya yote yanahitaji kuzingatiwa ikiwa media ya kijamii na mikakati ya yaliyomo ni bora kwa biashara yako.

Ninaona biashara nyingi zinahama rasilimali kutoka kwa media ya kijamii kwenda kwa huduma ya wateja, kutoka kwa utengenezaji wa yaliyomo hadi mikutano, udhamini, uuzaji wa ushawishi, na mikakati mingine. Ni biashara yao na wanafanya kile walichopima na kuona kazi.

Sio kila biashara inayoweza kushinda media ya kijamii au kuandika yaliyomo ya kushangaza. Acha kampuni za aibu zinapohamia mikakati inayowafanyia kazi vizuri.

Labda kinachonisumbua zaidi ni kwamba watu ambao ndio wa kwanza kuaibisha biashara hizi ni watu kuuza media ya kijamii na mikakati ya yaliyomo na HAKUNA ufahamu wowote juu ya kampuni na jinsi inavyofanya kazi. Hiyo ni kweli kutowajibika… unamshambulia tu mtu yeyote anayepinga njia Wewe Tengeneza fedha.

Badala ya kampuni za aibu, nenda kutafuta kampuni ambazo unaweza kuuza huduma zako kwa wanaohitaji msaada wako na wanaweza kufanya mabadiliko.

Hiyo sio kila mtu.

Acha makampuni ya aibu.

Unafikiri?

Tovuti hii inatumia Akismet kupunguza spam. Jifunze jinsi maoni yako yanasindika.