Steve Jobs: Kuzingatia, Maono, Ubunifu

kitabu cha ajira cha steve

Katika podcast ya Ijumaa tulijadili vitabu bora zaidi ambavyo tungesoma mwaka huu na, hadi sasa, kipenzi changu kilikuwa Steve Jobs. Sijawahi kusoma sana hivi karibuni - ninamshukuru sana Jenn kwa kuninunulia kitabu!

kitabu cha ajira cha steveKitabu hicho sio mapenzi-ya kazi. Kwa kweli, nadhani inalipa picha yenye usawa ambapo upande wa chini wa Ajira ilikuwa ni maswala yake ya kudhibiti dhuluma. nasema dhulumu kwa sababu athari iliyokuwa nayo kwa afya yake, familia yake, marafiki zake, wafanyikazi wake na biashara yake. Watu wengi huiangalia Apple kwa mshangao… kama moja ya kampuni zenye thamani kubwa kwenye sayari. Walakini, kulikuwa na shida ... Apple wakati mmoja ilitawala kama kiongozi katika tasnia ya PC na kisha kupoteza msimamo wake.

Kutosha hasi… Kazi kweli alikuwa mwanadamu wa kipekee. Umakini wake wa laser na maono, pamoja na ladha yake isiyo na msimamo katika muundo kweli ilifanya kampuni yake kuwa ya kipekee. Kazi zilibadilisha tasnia ya kompyuta ya desktop, tasnia ya uchapishaji wa desktop, tasnia ya muziki, tasnia ya sinema ya uhuishaji, tasnia ya simu na sasa tasnia ya kompyuta kibao. Haikuwa kubuni tu, kwa kweli alibadilisha jinsi biashara hizo zilifanya kazi kweli.

Nilikuwa mmoja wa wakosoaji wakati Apple ilisema kwamba inafungua maduka ya rejareja. Nilidhani ni karanga… haswa kwani Gateway ilikuwa ikizima zao. Lakini kile sikuelewa kwamba duka za rejareja hazikuwa juu ya kuuza bidhaa, zilikuwa juu ya kuwasilisha bidhaa kwa njia ambayo Kazi zilitaka zionyeshwe. Ikiwa haujaenda kwenye duka la Apple, unapaswa kuangalia. Hata kama utatembelea tu Ununuzi Bora, utaona jinsi Apple inavyowasilishwa tofauti.

Walter Isaacson ni msimulizi wa hadithi wa kushangaza na niligunduliwa kwa kitabu hicho mara tu nilipokifungua. Kulikuwa na caricature ya Kazi ambayo sisi sote tuliona, lakini kitabu hicho kilikuwa na maelezo mengi zaidi ya kushangaza kupitia mahojiano na watu ambao walikuwa kwenye chumba kimoja. Sio kwamba kitabu hakina kasoro, ingawa. Hivi karibuni Forbes ilichapisha tofauti sana hadithi kuhusu kampeni ya Fikiria Tofauti.

Binafsi, ujumbe ambao niliondoka nao kutoka kwa kitabu hicho ni kwamba mafanikio yanapatikana wakati hautakata tamaa kufuata maono yako. Ninahisi kana kwamba biashara yetu imefanikiwa tu kama vile tumejitolea kutoa huduma kubwa kwa wateja wetu. Sina hakika kwamba niko tayari kutoa dhabihu kama vile Kazi ilivyofanya kufika huko. Kwa maana, anaweza kuwa alishinda vita vingi, lakini sina hakika alishinda vita.

Ningependa kusikia maoni yako kwenye kitabu!

Unafikiri?

Tovuti hii inatumia Akismet kupunguza spam. Jifunze jinsi maoni yako yanasindika.