Samahani Microsoft, nadhani nasikia Panya!

Harufu panya

Wakati niliendesha operesheni ya barua moja kwa moja kwenye gazeti, mkakati wetu ulikuwa rahisi na mzuri sana. Tungeweza kuwatia nguvu watangazaji wetu kutumia programu yetu ya barua moja kwa moja kwa kutoa punguzo kwa viwango vyao vya jumla vya matangazo. Tulikuwa na programu ya barua ya moja kwa moja yenye ubora, lakini bei yetu ilikuwa kubwa sana ikilinganishwa na mashindano yoyote. Mkakati huo ulifanikiwa sana na mara kwa mara tulichukua biashara mbali na ushindani wetu… ingawa watangazaji walilipa zaidi.

Ndani, huu ulikuwa mkakati tu wa kukagua kile kilichotutofautisha na mashindano yetu. Kilichotutofautisha ni kwamba tayari tulikuwa na uhusiano na watangazaji hawa, tulihitaji tu kuinua. Nina hakika kutoka nje tukitazama ndani, watu walidhani tulikuwa wabaya. Lakini ilikuwa biashara. Sikujisikia vibaya juu yake kwa sababu nadhani faida za mpango wetu zilizidi sana programu zozote za washindani wetu. Tulifanya uchambuzi wa bure, tukahifadhi hifadhidata nzuri, tukasimamia orodha zao za Usitume Barua, nk ilikuwa kushinda-kushinda.

Blogi ya Reaction beta ina habari kadhaa kuhusu Microsoft Internet Explorer 7 na matokeo yake ya upimaji wa kufuata na viwango vya CSS (Karatasi ya Sinema ya Kuacha). Matokeo ni mabaya. Microsoft inaweza kweli kwenda kinyume na viwango vya mtandao, sio mbele. Hii inaweza kuwa sio mpango mkubwa kwa watumiaji, lakini ni hali mbaya kwa kampuni za maendeleo. Ikiwa pengo linapanuka kwa jinsi vivinjari vinavyoshughulikia viwango, gharama ya hiyo inasukumwa kwa kampuni zinazosambaza matumizi ya wavuti. Lazima zisaidie majukwaa huru na nambari ngumu zaidi, na labda safu ya huduma kulingana na kila mfumo. Ugh. Mizunguko ya maendeleo ndefu, mende zaidi, malalamiko zaidi, nk, nk.

Kwa hivyo… ikiwa ungekuwa Microsoft na ulitokea kuwa mwovu, je! Mkakati wako ungekuwa nini ikiwa ungetaka kuweka bidhaa ndogo? Labda ungeisambaza wakati wowote. Je! Ikiwa watu hawakutaka? Vizuri… sasa kwa kuwa kila mtu unatumia Sasisho za Moja kwa Moja, chagua tu sasisho kwa Internet Explorer 7 kama a muhimu sasisha. Shida imetatuliwa… kupitishwa kwa hiari kwa bidhaa isiyo ya kawaida kupitia nguvu ya kijinga.

Jambo baya ni kwamba mimi ni shabiki wa Microsoft, mimi sio Microsoft ni mbaya kijana. Lakini nadhani nasikia panya. Maoni yangu ya Microsoft yanaweza kubadilika hivi karibuni.

Pakua Firefox, watu. Hii itakuwa vita.

Unafikiri?

Tovuti hii inatumia Akismet kupunguza spam. Jifunze jinsi maoni yako yanasindika.