Wajibu wetu wa Kijamii katika Media Jamii

Nembo ya Wibc 931FM

Nembo ya Wibc 931FMIwe unapenda au la, kampuni yako inapoanza kujenga mazungumzo kwenye media ya kijamii una jukumu. Una jukumu kwa hadhira yako na kampuni yako kutunza ubora wa mazungumzo hayo. Ninachukia kutembelea kituo kikuu cha media na kuona chochote isipokuwa uwongo, troll na spammers huchukua ukurasa. Inaniambia kuwa kuongeza sauti yangu kwenye mchanganyiko ni wa hakuna thamani kwa shirika.

Nilihojiwa wiki hii na WIBC, kituo cha habari cha hapa. Mada ya mazungumzo ilikuwa uvumi mbaya kwamba mwili wa mwanafunzi wa IU Lauren Spierer ulipatikana. Haikuwa kweli, lakini uwongo ulienea kama moto wa porini.

[sauti: https: //martech.zone/wp-content/uploads/2012/01/11812_afternoonnews_netrumorsspreading.mp3 | titles = Tetesi za mtandao wa WIBC]

Ni bahati mbaya kwamba uwongo umeenea… hata zaidi wakati mwingine kuliko ukweli. Ikiwa kampuni yako ina blogi iliyo na maoni, ukurasa wa Facebook, akaunti ya Twitter au jukwaa lingine lolote la maoni yanayotokana na mtumiaji, una jukumu la kudhibiti mazungumzo hapo. Una jukumu sio kwa kampuni yako tu, bali pia kwa watazamaji wako.

Zuia na uripoti barua taka zilizotumwa kwa akaunti yako ya Twitter (zirekodi kwa @spam). Usikubali maudhui ambayo ni ya uwongo, yanaharibu, au uonevu. Na changamoto kwa maswala mkondoni ambayo ni bora kwako - kama vile mtu anayekosoa kampuni yako kwa uwongo. Amini usiamini, watu watatetea kampuni inayojitetea kwa haki. Na, ikiwa yote mengine hayatafaulu, zima maoni. Bora usiwe na mazungumzo kuliko kutoa gari fulani na chombo cha kuharibu sifa yako.

Katika tukio la Lauren Spierer, uharibifu ulikuwa zaidi ya sifa ya kampuni. Kama mtumiaji wa media ya kijamii, natumahi kuwa utachukua jukumu lako kupinga uwongo, uvumi, kukanyaga na uonevu mkondoni. Mjadala mkubwa ni jambo moja… lakini kueneza chuki na kutoridhika ni jambo ambalo hakuna hata mmoja wetu anapaswa kuvumilia.

Ujumbe wa mwisho: Siamini udhibiti wa serikali ya maneno ya chuki au mengine kama hayo. Ninaamini sauti hizo, hata kama ni za kuchukiza, zinahitaji kusikilizwa na kutazamwa. Lakini haitatokea kwenye mali yangu na haipaswi kutokea kwako.

Moja ya maoni

  1. 1

    Mara ya kwanza hapa, na kuhisi bahati!

    Ilitokea wanandoa kwamba waandishi wangu wa blogi walishambuliwa kwa njia ya kukasirisha sana na msomaji mwenye hasira, mazungumzo ya kudhibiti ni muhimu sana katika kesi hii!

    Weka podcast hadi Douglas, vitu vizuri!

Unafikiri?

Tovuti hii inatumia Akismet kupunguza spam. Jifunze jinsi maoni yako yanasindika.