Kijamaa Ndio Shida, Sio Media

penda chuki

Jana, nilisikia hadithi nzuri juu ya marafiki na maadui. Hadithi hiyo ilikuwa juu ya jinsi ni ngumu sana kupata rafiki kuliko adui. Adui anaweza kufanywa katika suala la muda mfupi, lakini mara nyingi urafiki wetu ulichukua miezi au miaka kuunda. Unapoangalia kwenye media ya kijamii, hii pia ni suala… wewe au biashara yako unaweza kufanya kitu rahisi kama kutuma tweet mbaya na mtandao utazuka kwa chuki. Maadui galore.

Wakati huo huo, mkakati wako wa kuwapa watumiaji njia ya maoni na kuwapa dhamana inaweza kuchukua miezi, au hata miaka, kabla ya mteja kuthamini thamani na mamlaka kutoka kwa juhudi zako za media ya kijamii. Kwa kweli, juhudi zako haziwezi kamwe kuwa urafiki mkondoni kama unavyotarajia.

Ni ngumu sana kupata rafiki kuliko adui.

Hadithi haikuwa juu ya kuwa mkondoni… ilikuwa kweli kutoka kwa kifungu cha kibiblia. Sisemi hiyo kukuza itikadi yoyote, kuonyesha tu kwamba shida hii haikuanza na media ya kijamii. Shida ni kwa tabia ya kibinadamu, sio kwa njia yoyote ya kijamii. Vyombo vya habari vya kijamii hutoa tu jukwaa la umma ambapo tunaona maswala haya yakiletwa kwenye uangalizi.

Ninapoangalia Interwebs inashambulia watu mashuhuri zaidi, wanasiasa na kampuni, ninajiuliza ni mikakati gani nzuri ya media ya kijamii itaonekana kama siku zijazo. Wataalam wanaojitangaza wanahubiri uwazi na wanadai kwamba watu, viongozi na kampuni tunazofuata zinapatikana mtandaoni… na kisha tunawashinda juu ya kichwa wanapokosea. Je! Faida zitaendelea kuzidi gharama?

Kweli… maishani sisi pia hufanya maadui kwa urahisi… lakini haituzuii kuwekeza wakati wa kutengeneza na kuweka urafiki mzuri hai. Inaweza kuwa rahisi kutengeneza adui kuliko rafiki, lakini faida za urafiki huzidi hatari yoyote ya kuunda adui.

2 Maoni

  1. 1

Unafikiri?

Tovuti hii inatumia Akismet kupunguza spam. Jifunze jinsi maoni yako yanasindika.