Uchambuzi + Ubunifu = Mafanikio ya media ya Jamii

doug_kirakaJe! Ni sifa gani zinazosababisha mafanikio katika media ya kijamii? Tunapoendelea kukua kazini, tunatafuta talanta na tunahitaji mchanganyiko sahihi.

Mtoto wangu ni mwanafunzi wa hisabati mwenye heshima… na mwanamuziki. Binti yangu ni mwimbaji… na mchawi wa hesabu. Nina uchambuzi sana… lakini napenda kuwa mbunifu katika uandishi na muundo wangu. Muziki hakika ni ufunguo wa mafanikio kwa mtoto wangu na binti yangu. Mimi sio mwanamuziki, lakini burudani za ubunifu ambazo ninafanya kazi zimesaidia kufanikiwa kwangu. Ninaamini kufanya mazoezi ya ubunifu nje ya kazi yako husaidia wakati wa kuchambua na utatuzi wa shida katika kazi yako - mwishowe husababisha mafanikio yako.

Sidhani kama mimi mtaalam katika Jamii Media lakini nimekuwa na uzoefu wa kutosha ndani yake kusaidia kuongoza kampuni kupitia uwanja wa mgodi na kuzisaidia jaribu wataalam wanaohusika. Karibu kila siku ninafanya kazi kwenye machapisho ya blogi, mawasilisho, hotuba, miundo ya barua pepe na muundo wa wavuti. Kila moja ya haya ni njia ya ubunifu kwangu.

Ikiwa ningechukua wakati wangu, ni ubunifu wa 50% na ~ 50% ya kimkakati / uchambuzi. Sina hakika kuwa ninaweza kuwa kama ubunifu katika suluhisho ninazofanya kazi na wateja na wafanyikazi wenzangu ikiwa sikuwa na aina fulani ya duka ambayo ilihitaji nifanye mazoezi kila siku. Ninashukuru kwamba nina changamoto kila wakati kupata suluhisho la ubunifu - iwe ni muundo wa kiolesura cha mtumiaji au maneno kwenye chapisho la blogi ya burudani.

Ninapoangalia marafiki wangu wengi katika biashara ambao wamefanikiwa, wana maduka sawa ya ubunifu. Wengi wao hufanya maendeleo na muundo wa picha. Wengine ni wanamuziki na wengine ni wapiga picha. Wachache ni wanariadha ... lakini sio wanariadha rahisi, wao ni rafters nyeupe ya maji, wanariadha wa adventure au wakimbiaji wa marathon. Siwezi kufikiria ubunifu inahitajika kuwezesha mwili wako kushinikiza kupitia changamoto hizo.

Ninashangaa kila wakati kusikia kile marafiki zangu hufanya nje yao kazi. Watu wengi hawatofautishi kati ya upande wa ubunifu wa kazi yangu na uchambuzi, lakini hakika ni jambo ambalo nimeweza kugonga. Najua wakati ninatumia suluhisho kutoka kwa kila aina ya kufikiria kusaidia kutatua nyingine na lazima nifanye mara nyingi. Inachukua mazoezi ya kila wakati na upangaji mzuri.

99% ya wakati, kwa uzoefu wangu, sehemu ngumu juu ya ubunifu haikuja na kitu ambacho hakuna mtu aliyewahi kufikiria hapo awali. Sehemu ngumu ni kweli kutekeleza jambo ambalo umefikiria. Seth Godin

Ningependa wasomaji wa chapisho hili kushiriki upande wao wa ubunifu na ama blogi au maoni juu ya jinsi inavyoathiri vyema uwezo wa kutekeleza majukumu yao ya kazi. Tafadhali Shirikisha!

5 Maoni

  1. 1

    Wakati nilikuwa ninaanza kazi yangu, ningependa kutumia siku zangu kuandika na kuelekeza sanaa juhudi za barua moja kwa moja. Msanii wa kulia sana. Halafu usiku, ningeandika programu za hifadhidata kufuatilia matokeo ya barua kwa wateja wangu wasio wa faida ambao hawakuweza kumudu kifurushi cha kukuzia mfuko wakati huo. Sana kushoto-kusuka.

    Baadaye, wakati nilikuwa sihusiki sana katika upande wa ubunifu wa majibu ya moja kwa moja, mimi na mke wangu tuliandika katuni ya jopo moja kwa gazeti la kila juma (toleo la Milwaukee la "The Reader" ya Chicago inayoitwa Milwaukee Weekly). Nilifanya picha zote za kuchora.

    Imekuwa ya kupendeza kuona ni mara ngapi ninajaribu kuchanganya aina zote za shughuli. Ni moja ya sababu ningefanya kile ninachokifanya ili kujitafutia riziki hata kama sikulipwa.

    Asante kwa kuleta mada hii ya kupendeza (kwangu angalau!). Natarajia kile wengine hufanya kukwaruza kuwasha kwa ubunifu na uchambuzi!

  2. 3

    Mimi ni mbuni wa picha mchana, lakini wakati wa miezi ya Januari-Aprili, ninachukua kazi ya pili nikifanya ushuru. Kwa kuwa hizi mbili ni tofauti kabisa, huwa sijachoka kama ubongo kwani ningekuwa na kazi ya sehemu ya pili ya kufanya kitu sawa na kazi yangu ya siku.

    Wakati ninabuni kitu, kutumia pande zote mbili za ubongo wangu kunisaidia kuwa wa vitendo na ubunifu. Imenifanya pia kuwa muhimu sana ofisini, nina uwezo wa kupendekeza maoni ambayo yanaweza kusaidia na biashara yetu, lakini ni kidogo kutoka kwa kawaida kutupatia makali.

  3. 5

    Ninafanya kazi na teknolojia, lakini pia mimi ni mwanamuziki. Nadhani kuwa na uwezo wa kutoa nguvu yangu ya muziki husaidia kuondoa umakini wangu na kuniwezesha kufanya kazi kwa ufanisi zaidi.

Unafikiri?

Tovuti hii inatumia Akismet kupunguza spam. Jifunze jinsi maoni yako yanasindika.