Usawa wa Vyombo vya Habari vya Jamii na Kurudisha Uwekezaji

gary vee

Gary Vaynerchuck ni haraka kuwa mwinjilisti mmoja wa media ya kijamii ambaye siku zote huacha kusikiliza, kufuata, na kukubaliana nayo. Bryan Elliott hivi karibuni nilihoji Gary katika safu mbili ambazo ningehimiza kila mmiliki wa biashara… kutoka ndogo hadi Mkurugenzi Mtendaji ... kusikiliza.

Hoja moja katika mahojiano ilinigonga - na sina hakika kuwa kulikuwa na msisitizo wa kutosha juu yake katika mahojiano. Gary alizungumzia juu ya kampuni kuweka usawa katika media ya kijamii. Wauzaji na makampuni mara nyingi wanatafuta hit ya haraka, kampeni na faida kubwa juu ya uwekezaji wa uuzaji. Ninaamini biashara kweli zinahitaji kufikiria juu ya media ya kijamii tofauti.

Nimewahi kusema kuwa kublogi ni marathon, sio mbio. Nina wateja sasa ambao wamefadhaika kwa sababu, baada ya miezi kadhaa, hawaoni kurudi kubwa ambayo wengine kwenye tasnia wanatangaza. Wanaona ukuaji na kasi, ingawa… na ndivyo tunazingatia mawazo yao.

Ni kama kuweka pesa kwenye akaunti yako ya kustaafu na unatarajia kustaafu kwa miaka michache. Inaweza kutokea? Nadhani unaweza kupiga hisa zinazoibuka .. lakini kuna nafasi gani?! Ukweli ni kwamba kila tweet, kila chapisho la blogi, kila jibu la Facebook… na yafuatayo unayopokea… ni uwekezaji mdogo katika siku zijazo za biashara yako. Acha kutafuta suluhisho la haraka.

Kama akaunti yako ya kustaafu, angalia mwenendo na uhakikishe kuwa inaelekea katika mwelekeo sahihi. Je! Unakua wafuatayo? Je! Unafikia watu wengi? Je! Unapata kutajwa zaidi, kupendwa na kurudiwa? Hizi zote ni nikeli, senti na pesa zinazowekwa kwenye akaunti yako ya usawa wa media ya kijamii.

Mimi mwenyewe nilianza na media ya kijamii karibu muongo mmoja uliopita na nimekuwa nikiwekeza kila wiki, ikiwa sio kila siku. Watu wengine wanashangaa jinsi biashara yangu inavyokuwa haraka, DK New Media, imekua. Tumekuwa na ofisi yetu kufunguliwa zaidi ya mwaka mmoja na tumekuwa wakati wote kwa miezi 18. Tuna wafanyikazi 3 wa wakati wote na zaidi ya dazeni ya washirika wa wakati wote ambao tunafanya kazi kila siku na. Tuna wateja kutoka New Zealand, kote Ulaya na Amerika yote ya Kaskazini.

Sikuunda kampuni hii kwa mwaka mmoja au miaka miwili. Niliijenga kampuni hiyo katika muongo mmoja uliopita, na nilijenga utaalam katika muongo mwingine kabla ya hapo. Miaka ishirini ya kuwekeza ndani yangu na jamii yangu mkondoni kabla ya Niliwahi kufungua milango ya biashara yangu! Inahitaji kasi, uvumilivu, unyenyekevu… na shinikizo lisilo la kufaulu kufaulu.

Ikiwa kampuni yako itaanza kuwekeza mapema, badala ya baadaye, uwezekano wa kampuni yako kuwa imara na kuwa na jamii ya waaminifu ya wateja na mashabiki ni nzuri. Anza kuweka usawa kwenye media ya kijamii leo na hautakosa. Kama Gary anavyosema, kila mpito katika vyombo vya habari vya kisasa - kutoka magazeti, magazeti, redio na runinga, wamezika kampuni ambazo hazikuweza kubadilika. Ikiwa kampuni yako itaamua kutowekeza, ni sawa. Washindani wako watafanya hivyo.

Hatari ni kuchelewa sana. Kujaribu kustaafu ukiwa na 65 unapoanza kuweka akiba kwa 60 haifanyi kazi. Wala kuwekeza kwenye media ya kijamii. Kampuni zinahitaji kubadilisha kimsingi njia wanayoangalia vyombo vya habari vya kijamii, utaftaji (ulioathiriwa na kijamii) na uuzaji mkondoni ikiwa wataishi kuishi kesho. Hii sio mtindo.

3 Maoni

  1. 1

    Hii ndio njia ambayo nimekuwa nikihisi kwa wiki chache zilizopita. Inaburudisha kuona maoni yako juu ya hili na kutambua kuwa juhudi za media ya kijamii huchukua muda hata katika mazingira ya aina ya 'kuguswa SASA'!

    Kwa kweli niliblogi juu ya wasiwasi wangu kabla ya kusoma hii! Niliisoma tena baada ya kusoma chapisho lako na kuona kuwa nimeandika - "Nadhani sehemu ngumu zaidi ya kuongoza juhudi za media ya kijamii ni kutaka matokeo ya haraka katika ulimwengu wa majibu ya haraka!" (http://bit.ly/l5Enda).

    Asante kwa chapisho Douglas! Inathaminiwa sana!

  2. 2

Unafikiri?

Tovuti hii inatumia Akismet kupunguza spam. Jifunze jinsi maoni yako yanasindika.