Je! Vyombo vya Habari Vinaweza Kutibu Unyogovu?

Picha za Amana 10917011 s

MnyamaAlama ya Mark Earl kitabu, Mnyama, imekuwa ngumu kusoma kwangu. Usichukue hiyo kwa njia mbaya. Ni kitabu cha kushangaza ambacho nimepata kupitia blogi ya Hugh McLeod.

Ninasema 'ngumu' kwa sababu sio mtazamo wa miguu 10,000. Herd (Jinsi ya kubadilisha tabia ya umati kwa kutumia asili yetu ya kweli) ni kitabu ngumu ambacho kinaelezea kwa undani tafiti nyingi na data ili kupata msingi wake. Vile vile, Mark Earls sio mwandishi wako wa kawaida wa kitabu cha biashara - kusoma kitabu chake kunanifanya nihisi kama ninasoma kitabu ambacho kiko nje kabisa ya ligi yangu (ni kweli!). Ikiwa wewe ni msomi na unathamini mawazo ya kina, ya kina na vigezo vya kuunga mkono - hiki ni kitabu chako.

Ikiwa unaigundua kama mimi, ni kitabu kizuri pia. 🙂 Ninaweza kukata baadhi ya yaliyomo tajiri kwa kuandika juu yake hapa, lakini nini heck! Ninaenda kwa hiyo.

Kidonge cha Mitandao ya KijamiiMada moja ambayo Marko anagusia ni unyogovu. Mark anataja sababu mbili za kawaida za unyogovu - uhusiano wa wazazi na mtoto wao na uhusiano wa mtu na watu wengine. Siwezi kujizuia kujiuliza ikiwa Media ya Jamii sio njia mbadala bora Prozac kwa kuponya shida za kijamii kama unyogovu. Media ya Jamii huleta ahadi ya kuungana na wengine ambao sio nje ya mduara wako wa nyumbani, ofisini, au hata katika ujirani wako.

Twitter, WordPress, Facebook, Kusanya, Michezo ya mkondoni… programu hizi zote sio tu 'Wavuti 2.0', ni njia za kuwasiliana. Haishangazi kwa nini matumizi ya kijamii ni maarufu sana. Je! Sio rahisi sana kufungua watu wenye usalama wa mtandao kati yetu?

Kwenye mkutano miezi michache iliyopita, nakumbuka mwanamke aliyeuliza:

Je! Watu hawa ni akina nani na wako vipi mkondoni masaa yote ya siku? Je! Hawana maisha?

Ni mtazamo wa kupendeza!, Sivyo? Ninashuku kuwa kwa watu wengi, hii is maisha yao. Huu ni uhusiano wao na wengine, burudani zao, masilahi yao, marafiki zao na msaada wao. Hapo zamani, 'mpweke' ilibidi aishi peke yake. Lakini leo, 'mpweke' sio lazima! Yeye / Anaweza kupata wapweke wengine na burudani zile zile!

Wengine wanaweza kusema kuwa aina hii ya mtandao wa 'kijamii' na usalama wake unaofuatana sio salama kama uhusiano wa kweli na mawasiliano ya kibinadamu. Wanaweza kuwa sahihi ... lakini sina hakika kwamba watu wanachukulia hii kama njia mbadala. Kwa watu wengi, hii is njia zao pekee za kuwasiliana.

Katika Shule ya Upili rafiki yangu, Mark, alikuwa msanii wa kushangaza. Alikuwa dubu mkubwa wa kijana. Alikuwa na ndevu kamili katika darasa la 10 na aliandika vitabu vya kuchekesha na hadithi za Vampires na Werewolves. Nilipenda kukaa na Mark lakini siku zote niliweza kusema kuwa alikuwa na wasiwasi karibu na kila mtu - hata mimi. Sidhani alikuwa na unyogovu hata kidogo, lakini alikuwa kimya sana isipokuwa kwa mngurumo wa mara kwa mara (nilirudi nyuma).

Ninaweza kufikiria kwa uaminifu Marko kuwa msanii maarufu wa eclectic, sasa, au labda anaishi jangwani na yeye mwenyewe leo. Siwezi kujizuia, ingawa. Alikuwa na Mark alikuwa na blogi na duka la kuchapisha hadithi zake za ajabu, nadhani angekuwa ameungana na maelfu ya wengine na masilahi sawa. Angekuwa na mtandao wa kijamii - mtandao wa marafiki na mashabiki ambao walimtia moyo na kumthamini.

Sijui kwa njia yoyote kwamba sisi wanablogi tunaepuka unyogovu au upweke kupitia maandishi yetu. Tunafanya; Walakini, tumia heshima kubwa kutoka kwa wasomaji wetu. Sina tofauti. Ikiwa nitaona mtu anashirikiana na mwanablogu mwingine ambaye ni rafiki yangu, nitaruka na kumtetea. Ikiwa ninasikia juu ya mwanablogu aliye mgonjwa, mimi humwombea yeye na familia yake kwa dhati. Na wakati blogi anaacha kublogi, nakosa kusikia kutoka kwao.

Kufanya kazi kwa 50 hadi 60 wiki yetu na kuwa baba mmoja, sina mengi "Maisha" (kama inavyofafanuliwa na mwanamke niliyemtaja) nje ya blogi yangu na kazi. Cha kushangaza ni kwamba, my maisha mkondoni inasaidia sana, inafurahisha na inaahidi. Mimi ni mtu mwenye furaha ya kweli (asiye na dawa lakini mzito). Siamini kwamba ninajaribu kubadilisha moja na nyingine. Nadhani zote mbili ni muhimu na zina faida. Kwa kweli, ninaamini kuwa maisha yangu ya 'mkondoni' yamenisukuma kuwa mzungumzaji mzuri katika maisha yangu ya 'kweli'. Ni tiba kwangu kuandika na inahisi vizuri ninapopata maoni juu ya uandishi wangu (hata ikiwa ni hasi).

Ukweli ni kwamba, ikiwa sikuwa na mtandao wa msaada ambao nina ninyi watu… labda mimi inaweza kutokuwa na furaha na inaweza kuingia kwenye unyogovu. Labda ningekuwa nikicheza michezo ya video usiku na kuwafanya wenzangu kuwa duni wakati wa mchana.

Ningependa kuchukua dawa zangu za Wavuti 2.0 kila siku.

9 Maoni

  1. 1

    Kwanza kabisa siamini kuwa vitu vya uwepo wa Mtandao 2.0 kama vile Twitter, blogi na kama hizo ziko karibu na tiba ya vitu kama unyogovu na kwa dhati sikubaliani na hoja ya Marko ya sababu za unyogovu.

    Hiyo ilisema hata hivyo naamini kuwa kwa njia zingine mawasiliano yetu kupitia wavuti husaidia kujithamini, hali ya ustawi na wakati mwingine kumsaidia mtu kupitia vipindi ngumu sana maishani mwake. Nitastahiki kwamba ingawa sitaweka blogi kwenye kiwango sawa na Twtitter na kama hizo (nitakuwa nikifanya kitu kwenye moja ya siku hizi hivi karibuni).

    Kwa mfano kama sehemu ya WinExtra mimi pia nina kituo cha IRC ambacho ni nusu mwaliko (haswa ikiwa ninajua watu kweli hufanya IRC hapo kwanza) na mmoja wa rafiki yangu wa karibu mwaka jana alitambua kuwa alihitaji kufanya maisha mazito mabadiliko ya kuja kuwa ulevi. Alikuwa amefanikiwa - na pia kufanikiwa kama mtu anavyoweza kuwa na ulevi - lakini aliniambia siku moja kwamba ikiwa haingekuwa kwa idhaa ya IRC na watu wa hapo hakujua ikiwa angeweza kupitia hiyo wakati wa giza sana.

    Katika kesi nyingine ambayo ilitokea tu mojawapo ya mebers ya muda mrefu ya vikao vya WinExtra na kituo cha IRC kiliacha kuchapisha au kujitokeza kwenye kituo. Kwa upande mwingine washiriki wawili huko Merika walijali sana na wakaanza mchakato wa kujaribu kumfuatilia ili kuhakikisha kuwa yuko sawa. Kweli leo alionekana ghafla kwenye kituo na ilikuwa kama rafiki aliyepotea sana mwishowe alirudi nyumbani - kwake na kwetu.

    Hii ni jamii na wakati haikuingia kwenye ulimwengu wa Wavuti 2.0 wa mitandao ya kijamii nitachukua hiyo juu ya jamii yoyote ya Facebook au Twitter wakati wowote. Pamoja na hayo nadhani inaonyesha kuwa ikiwa jamii ya mkondoni ina maisha marefu na kina cha marafiki (ambayo ikiwa unaelewa kuwa mabaraza yetu madogo kama vile yangekuwa yamekuwepo kwa miaka sita na zaidi) inafanya sehemu ya maisha ya mtu kuwa bora na inakupa hisia ya kuwa mali - ambayo kwa kweli ndio sisi wanadamu tunataka kutoka kwa maisha yetu.

  2. 2

    Hujambo Steven,

    Nilionya kuwa huenda nikayakata maneno ya Marko… inaonekana kama nilivyofanya! Alama marejeo ya nakala zingine juu ya unyogovu na haisemi kwamba hizi ndio vyanzo pekee vya unyogovu - haya ni michache tu ambayo ilitajwa. Nadharia ya Media ya Jamii na fursa ya kusaidia unyogovu sio ya Mark, ni moja ambayo najiuliza.

    Hadithi ya kushangaza juu ya jamii yako na ninakubaliana na wewe - kuwa mali ndio kila mtu anahitaji kuwa na afya. Nadhani Mitandao ya Kijamii inatuacha wazi kuwa 'mali' ya jamii ambazo hatuwezi kamwe kuwa wazi kwa vinginevyo.

    Asante kwa maoni ya kipekee!
    Doug

  3. 3

    Chapisho bora, Doug! Ninaona mitandao ya kijamii njia ya kuwasiliana na mhemko na maisha ya watu wengi ambao ninafikiria kuwa marafiki, wengine wao hata marafiki wa karibu, na huathiri maisha mengine ambayo sikuwa na masaa ya kutosha kufanya hivyo . Ikiwa nitaona rafiki anahitaji, ninaweza kuwasiliana haraka ili kuona kile ninachoweza kufanya ili kutoa msaada. Nimepata pia marafiki (wewe mwenyewe umejumuishwa!) Kupitia mawasiliano ya elektroniki ambayo labda sikuwahi kujua pia, ambayo nayo imegeuka kuwa urafiki wa nje ya mtandao pia.

    PS Nilikosa maandishi yako ya kila siku wakati ulikuwa na shughuli nyingi na mradi wako na mabadiliko. Nimefurahiya kuona machapisho yako hivi karibuni!

    • 4

      Asante Julie! Ninajaribu kurudi kwa kasi nzuri lakini ninajitahidi. Ninafanya kazi masaa mengi na nimeongeza mazoezi (fikiria hiyo!) Kwa mchanganyiko. Sijagundua fomula sahihi bado - mimi ni mzuri sana na nimechoka.

      Nitafika hapo!

  4. 5

    Ninakubaliana kabisa na nadharia kwamba kutumia wavuti ya media ya kijamii ni jambo la matibabu bora kufanya. Kwangu, nimeona kuwa ni nzuri sana na huru kwangu kuandika juu ya hisia zangu. Hata ikiwa hakuna anayesoma. Kuna nguvu katika kuiandika. Ninapenda pia tovuti kama Facebook na MySpace. Wanaruhusu watu kuungana zaidi ya vile wangeweza ikiwa hawangekuwa na muunganisho huo. Asante kwa kuchapisha habari hii kuhusu tovuti za media za kijamii. Natumaini kwamba watu zaidi na zaidi wanapata mema ndani yake.

    • 6

      Sisi ni wanyama wa kijamii, sio Jason? Ikiwa hakuna njia za sisi kuchangamana, nina hakika kwamba hiyo inaweza kusababisha shida nyingi za kijamii na inaweza kuingia kwenye maswala mengine.

      Kama wewe, ninaona maandishi kama valve kubwa ya kutolewa kwa shinikizo. Vile vile, wakati mtu ananishukuru au kuchapisha juu ya kile nilichoandika - hiyo hufanya maajabu kwa heshima ya kibinafsi!

  5. 7

    Ninahisi kuwa maumivu kutoka kwa unyogovu yanaweza kupunguzwa kwa sababu ya kushiriki katika shughuli za media ya kijamii. Angalia masomo ya mfano kutoka kwa watu ambao hushiriki katika Maisha ya Pili kwa mfano. Wanaweza kuunda avatari kulingana na sifa za mwili wanazotaka na kuungana na watu kwenye viwango ambavyo wanaweza kuwa hawajawahi hapo awali. Huo ni mfano mmoja tu.

    Mimi binafsi nilikuwa shahidi wa jinsi mitandao ya kijamii inaweza kusaidia. Nilikuwa nikifuatilia mjadala wa kikundi cha unyogovu wa MySpace kuchambua jinsi watu wanaougua unyogovu, wasiwasi, bipolar, OCD, nk wanategemea jamii hizi kwa msaada. Wakati nilipokuwa nikitazama mazungumzo hayo yakitokea, nilitazama kama mtu binafsi alijadili kujiumiza mwenyewe. Jamii mara moja iliruka na kumsaidia kutoka. Ilikuwa kama jamii ya MySpace ilifanya kama njia yake ya maisha.

    Nadhani na mahali media za kijamii zinaenda tutaona huduma zaidi zikipatikana kwa kujitolea kwa niches maalum. Wagonjwa Wananipenda (mteja wangu wa zamani ambaye nilikuwa nikimfanyia utafiti wakati huo) analeta watu wanaougua aina tofauti za unyogovu pamoja ili waweze kubadilishana uzoefu wao na kuungana. Ni zana ya kushangaza na inakuonyesha tu jinsi mitandao ya kijamii ina nguvu katika kuweka miguu ya watu chini. Jambo zuri ni mtandao wa kijamii kama PLM tu inaruhusu watu wanaosumbuliwa na hali kujiunga katika kikundi. Hii inaongeza sana kiwango cha ushiriki kwa sababu wanajua hawako peke yao.

    Asante kwa chapisho hili kubwa Doug!

  6. 9

    Nadhani media ya kijamii inaweza kusaidia watu kukabiliana na unyogovu, kwanini?

    Falsafa yangu ni kwamba kila mmoja wetu, na kila kitu hapa duniani kimeunganishwa. Sisi sote tulitoka kwa chanzo kimoja cha nishati, na unyogovu ni matokeo ya hisia ya kutengwa na chanzo hiki.

    Ndio najua yote inasikika kuwa mpya. Lakini ni dhana rahisi, na ina maana kwangu.

    Sidhani kuwa media ya kijamii ni tiba, lakini inaleta watu pamoja, na ndivyo tunavyotamani sisi wote kuwa kiini chetu.

    Binti yangu wa kambo hutumia wakati wake mwingi mkondoni kwenye wavuti inayoitwa nexopia. Amekutana na marafiki zake wengi, ndani na kutoka maeneo mengine kwenye wavuti hii ya mitandao ya kijamii. Tovuti za kijamii zinatusaidia kukutana na watu walio na masilahi kama hayo, na ni nyenzo ya kutuwasiliana na marafiki wa sasa, na wa zamani.

    Nimekuwa nikisoma "The Power of Now" na Eckhart Tolle. Kitabu hiki kinaingia kwa undani juu ya kwanini tunahisi unyogovu, wasiwasi na zaidi.

    Anatoa suluhisho la "kuishi sasa" kama tiba. Ninakubali, na pia nilipendekeza kitabu hiki kwa mtu yeyote anayevutiwa na mwongozo wa kifalsafa wa furaha.

Unafikiri?

Tovuti hii inatumia Akismet kupunguza spam. Jifunze jinsi maoni yako yanasindika.