Je! Wewe ni Mshauri wa Vyombo vya Habari vya Jamii?

Mshauri wa Vyombo vya Habari vya Jamii

Jana usiku nilikuwa na fursa nzuri ya kwenda kukutana wote wawili na kumsikiliza mshindi mara tatu wa Indianapolis 500, Helio Castroneves. Nilikuwa mgeni wa mwenyeji mwenza na mkufunzi wa utendaji David Gorsage, ambaye aliuliza ikiwa nitatoa sasisho za media ya kijamii wakati wote wa hafla hiyo. Wakati nilipanga hashtag, kufuata wafuasi, na kujua VIP ndani ya chumba, mtaalamu mmoja wa mbio alijiinamia na kuuliza:

Je, wewe ni kweli mshauri wa mitandao ya kijamii?

Namna aliyoiuliza ilinikamata-kama ... kama anauliza, ni hilo ni jambo kweli? Mbaya zaidi ilikuwa majibu yangu. Nilikuwa nimekerwa kwa kiasi fulani. Sio kwamba alijiuliza ikiwa media ya kijamii ilikuwa kituo kinachofaa cha uuzaji… kwamba alidhani mimi ni mmoja wa wale washauri wa mitandao ya kijamii. Nilimjulisha kuwa nilikuwa mshauri wa uuzaji na asili katika media zote za kitamaduni na za dijiti, na shauku ya kuongeza matokeo kwa kampuni za B2B na SaaS.

Alishiriki hadithi ya jinsi kampuni yake iliajiri mshauri wa media ya kijamii miaka michache iliyopita kutokana na gumzo lote lililokuwa likiendelea na media ya kijamii. Alisema kuwa mtu huyo alifanya kazi nzuri kwenye media ya kijamii, lakini haikusababisha gharama ya kibiashara. Alisema mwishowe walimwacha mtu huyo aende kwa sababu wangekasirika kwa mahitaji ya kuhalalisha ROI na njia hiyo. Alijiuliza ikiwa imewahi kufanya hivyo.

Ilinibidi kuwa mwangalifu sana na majibu yangu. Ninaamini katika uuzaji wa media ya kijamii, lakini sio kweli my nenda kwenye kituo wakati ninafanya kazi na mteja juu ya mikakati ya ununuzi - utaftaji ni. Ingawa hiyo inawezekana kwa sababu ya tasnia ninayofanya kazi nayo, pia ni suala la wapi mazoezi na utaalam wangu uko. Ninapenda kushiriki na kujishughulisha kupitia media ya kijamii kila siku, lakini siiangalii kwa uaminifu kama kituo cha ununuzi - hata katika kampuni yangu mwenyewe.

Hiyo ilisema, najua washauri wengi wa media ya kijamii ambao hufanya kampeni zinazoweza kupimika, kujenga uelewa, na hata kufanya kazi nzuri katika kupata wateja mkondoni. Niliweka wazi hiyo kwa yule bwana ambaye nilikuwa nikiongea naye - lakini sidhani kama suluhisho la kila biashara. Nadhani media ya kijamii inaweza kuleta dhamana kwa shirika nje ya upatikanaji wa moja kwa moja pia:

  • Ufuatiliaji chapa yako na washindani mkondoni kutambua maswala na fursa ndani ya tasnia yako. Kuna habari nyingi ambazo kampuni zililazimika kuajiri wataalam wa uchunguzi na kupiga kura ili kupata ufikiaji. Sasa mara nyingi inapatikana katika majukwaa mengi ya kijamii. Tunapenda Agorapulse - ambayo mimi ni balozi wa chapa.
  • Mafanikio kwa Wateja ni nguvu nyingine ya media ya kijamii. Ikiwa una timu inayofanikiwa ya kusaidia wateja inayoweza kupata maazimio kwa wateja wanaotarajiwa na waliopo, media ya kijamii inaweza kuwa kituo kizuri cha kujenga uaminifu na kuhifadhi wateja kupitia.
  • Ufahamu ni mkakati mgumu wa kupima ROI juu, lakini ni kazi nzuri ya mkakati thabiti wa media ya kijamii. Walakini, ni nyingine ambayo inahitaji talanta. Kupata sauti ya chapa yako kusikika na kuenea kati ya raia sio rahisi, lakini inaweza kuwa na gharama nafuu. Wakati fulani, ikiwa ushindani wako unakuponda… unahitaji kujua ikiwa matarajio yako yanajua biashara yako ni chaguo.
  • Matumaini ni faida nyingine ya media ya kijamii ambayo ni ngumu kupima. Ninaweza kutafuta mtandaoni na kupata bidhaa au huduma ninayotaka kununua… lakini basi nitahamia kwa kikundi cha LinkedIn au kikundi cha wataalamu wa Facebook na kuuliza maoni yao. Ikiwa naona mengi hasi huko nje, kwa kawaida nitahamia kwenye chaguo linalofuata. Kuwa na mashabiki wenye nguvu wakishiriki tani kuhusu jinsi kampuni yako iko mkondoni inaweza kuwa sio jukumu la uamuzi wa ununuzi, lakini inaweza kusaidia.

Nilimjulisha kuwa, wakati sikuwa mshauri wa muda wote wa media ya kijamii, sikuwahi kupuuza media za kijamii na mteja yeyote. Mara nyingi ningeunganisha zana za kuchapisha kiatomati na kushiriki habari bora kwenye mtandao na hadhira, na ningeunda njia za maoni ambazo kampuni zingeweza kujibu. Nilifanya hivyo kwa sababu sikuweza kuhalalisha gharama ya mshauri wa media ya kijamii wa wakati wote, lakini wateja wangu bado waligundua uzuri ambao unaweza kutoka kwa media ya kijamii.

Na, nilimshauri kuwa kampuni yake inaweza kuwa haijapata mshauri mzuri wa kuwasaidia. Nadhani mshauri mzuri wa media ya kijamii anaweza kuhalalisha gharama za chombo hiki… na ikiwa hawawezi, watakuwa waaminifu juu ya jinsi inavyoweza kutumiwa bila gharama ya mtaalam aliyelengwa.

Katika mbio, ambapo kuna utengano mdogo kati ya mashabiki na madereva, nadhani uuzaji wa media ya kijamii lazima kuwa na faida na uthibitisho wa ROI. Mashabiki wa Mashindano wana uhusiano wa karibu na chapa zinazofadhili madereva wao - tofauti na mchezo wowote. Kushiriki bidhaa hizo kupitia media ya kijamii, wakati kutoa mlango wa nyuma kwa maisha ya dereva ni fursa nzuri. Shirikiana na wafadhili wako na upime uelewa na tabia ya ununuzi wa mashabiki! Kuzungumza naye, haikusikika kama hiyo ndiyo iliyokuwa lengo la mshauri wao. Labda nafasi iliyokosa.

Nadhani nilibadilisha mawazo yake kuhusu kituo… na kwa kufanya hivyo, nilibadilisha maoni yangu juu ya neno hilo mshauri wa mitandao ya kijamii pia.

 

 

Unafikiri?

Tovuti hii inatumia Akismet kupunguza spam. Jifunze jinsi maoni yako yanasindika.