Binadamu Lazima Awe na Tabia Bora kwenye Mitandao ya Kijamii

Kwa hivyo Umepata Aibu hadharani

Kwenye mkutano wa hivi karibuni, nilikuwa na mazungumzo na viongozi wengine wa media ya kijamii juu ya hali mbaya ya hewa inayokua kwenye media ya kijamii. Sio sana juu ya mgawanyiko wa kisiasa kwa jumla, ambayo ni dhahiri, lakini juu ya kukandamizwa kwa ghadhabu ambayo hushtaki wakati wowote suala linaloibuka.

Nilitumia neno hilo tamaa kwa sababu ndivyo tunavyoona. Hatutuli tena kutafiti suala hilo, kusubiri ukweli, au hata kuchambua muktadha wa hali hiyo. Hakuna majibu ya kimantiki, ni ya kihemko tu. Siwezi kujizuia kufikiria jukwaa la kisasa la media ya kijamii kama ukumbi wa michezo na mayowe kutoka kwa umati na vidole gumba. Kila mmoja anayetaka mlengwa wa ghadhabu yao atenganishwe na kuharibiwa.

Kuruka kwenye kukanyagana kwa kijamii ni rahisi kwani hatujui kimwili mtu huyo, au watu walio nyuma ya chapa hiyo, au tunaheshimu maafisa wa serikali waliopigiwa kura na majirani zetu. Hivi sasa, hakuna ukarabati wa uharibifu uliofanywa na kundi… bila kujali ikiwa mtu huyo alistahili au la.

Mtu (natamani nikumbuke nani) alipendekeza nisome Kwa hivyo Umepata Aibu hadharani, na Jon Ronson. Nilinunua kitabu wakati huo na nilikuwa nikinisubiri niliporudi kutoka kwa safari. Mwandishi hupitia dazeni au hadithi juu ya watu ambao waliaibishwa hadharani, ndani na nje ya media ya kijamii, na matokeo ya kudumu. Matokeo ya aibu ni mbaya sana, na watu wamejificha kwa miaka na hata wachache ambao walimaliza tu maisha yao.

Hatuko Bora

Je! Ikiwa ulimwengu ulijua mabaya zaidi juu yako? Je! Ni jambo gani baya kabisa kuwahi kumwambia mtoto wako? Je! Ulikuwa na maoni gani mabaya juu ya mwenzi wako? Je! Ulikuwa mzaha gani zaidi wa rangi uliyowahi kucheka au kuambia?

Kama mimi, labda unashukuru kundi hilo halingeweza kujulikana katika vitu hivyo kukuhusu. Wanadamu wote tuna kasoro, na wengi wetu tunaishi kwa majuto na kukata tamaa kwa vitendo ambavyo tumewafanyia wengine. Tofauti ni kwamba sio sisi sote tumekabiliwa na aibu ya umma juu ya mambo mabaya ambayo tumefanya. Asante wema.

Ikiwa sisi walikuwa wazi, tungeomba msamaha na kuonyesha watu jinsi tumefanya marekebisho na maisha yetu. Shida ni kwamba kundi limepita wakati tunaruka kwenye kipaza sauti. Ni kuchelewa sana, maisha yetu yamekanyagwa. Na kukanyagwa na watu wasio na kasoro zaidi au kidogo kuliko sisi.

Kutafuta Msamaha

Ondokeni uchungu wote, ghadhabu na hasira, ugomvi na kashfa, pamoja na kila aina ya uovu. Muwe wenye fadhili na wenye kuhurumiana, mkisameheana, kama vile katika Kristo Mungu alivyowasamehe ninyi. Waefeso 4: 31-32

Ikiwa tutaendelea kwenda chini kwa njia hii, itabidi tuwe wanadamu bora. Tutalazimika kutafuta kusameheana kwa haraka haraka tunapotafuta kuangamizana. Watu sio wa kawaida, na hatupaswi kuhukumiwa kuwa wazuri au wabaya. Kuna watu wazuri ambao hufanya makosa. Kuna watu wabaya ambao hubadilisha maisha yao na kuwa watu wa kushangaza. Tunahitaji kujifunza kupima uzuri wa asili kwa watu.

Njia mbadala ni ulimwengu mbaya ambapo kukanyagwa kumekithiri na sisi sote tunajificha, kusema uwongo, au kupigwa. Ulimwengu ambao hatuthubutu kusema mawazo yetu, kujadili matukio ya kutatanisha, au kufunua imani zetu. Sitaki watoto wangu kuishi katika ulimwengu kama huu.

Asante kwa Jon Ronson kwa kushiriki kitabu hiki muhimu.

Ufunuo: Ninatumia kiunga changu cha ushirika cha Amazon katika chapisho hili.

Unafikiri?

Tovuti hii inatumia Akismet kupunguza spam. Jifunze jinsi maoni yako yanasindika.