Magazeti hayajafa, Kuuza Habari kumekufa

Uandishi wa Habari wa MagazetiDave Mshindi, Robert Scoble, Scott Karp, Mathew Ingram, na tani ya wengine wamekuwa wakiandika juu ya chapisho la blogi ya Robert, Magazeti yamekufa.

Nitachukua hatua zaidi… habari za kuuza zimekufa.

Hapo. Nilisema. Baada ya kufanya kazi kwa zaidi ya miaka kumi katika tasnia ya magazeti, namaanisha. Ukweli ni kwamba magazeti hayauzi habari tena kama vile zinauza matangazo. Habari imekuwa ya pili kwa mauzo ya magazeti kwa muda mrefu. Magazeti yalikuwa na rangi ya kuuza matangazo. Magazeti iliendesha mifumo ya upagani kuuza matangazo. Magazeti yalijenga mimea mpya ya magazeti kwa matangazo bora zaidi. Magazeti sasa yanauza barua za moja kwa moja, majarida, machapisho ya kawaida ... sio kwa sababu wanauza habari lakini kwa sababu inaongeza mapato ya matangazo.

Waandishi wa habari wengi watakasirika na maneno yangu. Samahani kwa kweli kwa sababu ninawaheshimu sana waandishi wa habari. Tembea kwenye chumba chochote cha habari, hata hivyo, na utaona bajeti zikikatwa, wahariri wakifanya kazi mikono mitupu, magazeti yakijaza mapengo na AP yaliyomo. Wachapishaji wanachapisha matangazo, sio habari. Habari ndizo zinazojaza kati ya matangazo kwa sababu matangazo huleta pesa.

Mikakati mingi ya usambazaji kwenye gazeti inaweka matangazo zaidi kuliko habari… "Nunua Gazeti la Jumapili na utapokea zaidi ya $ 100 kwa kuponi." Siwezi kufikiria jinsi hiyo inamfanya mwandishi wa habari ahisi… kupelekwa vibaya na kuponi ya senti 25 kwa karatasi ya choo.

Sidhani kama hii ni tofauti sana na uvumbuzi wa tasnia zingine, ingawa. Fikiria jinsi fundi alikuwa na ujuzi wa kuvuta seti za micrometer na kujenga injini za magari. Mafundi hao walikuwa wasanii, walijifunza biashara yao kwa miaka mingi, wakienda shule za ufundi, wakisoma madini ya hali ya juu, hisabati, na kazi nzito ya mashine. Nadhani nini? Wamebadilishwa, pia. CNC Mills na roboti wamebadilisha mafundi wenye ujuzi. Mtu anaweza sasa kubuni kwenye kompyuta na kutoa sehemu zao mara moja bila kuingilia kati kwa mwanadamu.

Je! Hiyo inamaanisha kuwa Madini hawaheshimiwi? Bila shaka hapana. Wamebadilishwa tu. Waandishi wa habari wanabadilishwa, pia. Najua, najua… waandishi wa habari wanawajibika, wameelimika, wanathibitisha vyanzo, wanawajibika kwa maneno yao. Hizi zote ni za kweli lakini uchumi ndio unashinda. Tazama habari za jioni au soma gazeti na ninahakikishia utaona angalau kumbukumbu moja kwenye blogi, video iliyopakiwa, au wavuti. Habari hii haigundulwi tena na kusambazwa na waandishi wa habari, inagunduliwa na mimi na wewe na kusambazwa kupitia mtandao.

Kilichotokea hapa ni kwamba watumiaji haja ya kwa kununua habari zimeenda. Waandishi wa habari na magazeti walikuwa kati kati ya jamii na habari. Hakukuwa na uchaguzi mwingine. Sasa uchaguzi hauna mwisho na ni rahisi. Ubora umepungua? Labda. Ni kama kulinganisha Wikipedia na Encyclopedia Brittanica. Wikipedia ina maelezo zaidi na haina gharama ya senti. Brittanica ina sehemu ya nakala lakini bora zaidi. Mara ya mwisho kununua ensaiklopidia ilikuwa lini? Hilo ndilo jibu lako.

Ukweli ni kwamba naweza kuandika juu Blogi mpya ya Google. Chapisho linaweza kuwa na makosa ya tahajia na kisarufi, linaweza kukosa marejeleo, inaweza kuwa sio ya kuburudisha kama ingekuwa kwenye ukurasa wa Teknolojia ya Times - lakini ilifikia maelfu ya wasomaji ambao kwa uaminifu hawakujali mambo hayo. Walithamini kwamba niliandika juu yake na sasa ninatumia yaliyomo kuboresha tovuti zao. Haikuchukua mwandishi wa habari kuvunja hadithi.

Mtandao ndio njia mpya inayobadilisha habari kwenye karatasi na waandishi wa habari. Inasikitisha kidogo, ni biashara nzuri ambayo itatoweka. Bado kutakuwa na waandishi wa habari, sio wengi tu. Bado kutakuwa na magazeti, sio mengi tu. Wacha tukabiliane nayo, ingawa. Magazeti yataendelea kutafuta njia nyingine za kuuza matangazo. Inaweza kuwa sio wino kwenye miti iliyokufa, lakini watapata njia.

Magazeti hayajafa, habari za kuuza zimekufa.

9 Maoni

  1. 1

    > Magazeti sasa huuza barua moja kwa moja, majarida, machapisho ya kawaida?

    Ninaweza sana kuhusiana na hilo. Karatasi yetu mara mbili ya kila wiki ina vipeperushi zaidi Jumanne kuliko vile inavyofanya kurasa za habari.

    Kama vile tasnia ya muziki na sinema tasnia ya magazeti inapaswa kutafuta njia mpya za kujiuza yenyewe - ifanye kuwa uzoefu wa kila siku ambao watu hawajali kutolea nje 1.50

    Hii inakwenda zaidi kwa magazeti ya mji mdogo

    • 2

      Ninapenda maoni yako kuhusu habari za hapa. Bado nalifurahia gazeti letu la Biashara hapa kijijini na pia gazeti langu la Jumuiya. Bado wana faida kubwa juu ya wavu - uhusiano wao na jamii.

      Kwa kushangaza, magazeti yote makubwa yanaendelea kuuza kwa majitu makubwa ambayo hupunguza habari zaidi. Hapa Indy, Star inamilikiwa na Gannett. Gannett anaendelea kukata rasilimali za mitaa na kujaribu kushinikiza zaidi kwa ushirika kupitia ujumuishaji wa mfumo. Inakata karatasi kutoka kwa jamii, ingawa. Kujiua.

      Sio thamani kwangu kununua karatasi hiyo. Nilifanya hivyo KILA SIKU kwa zaidi ya muongo mmoja. Ninaweza kusema kwa uaminifu kwamba sijui kupata habari zangu bure mkondoni.

      • 3

        Huko Canada - haswa Ontario zote magazeti madogo yanamilikiwa na moja kati ya makubwa mawili ya habari. Sidhani kama kuna magazeti yoyote ya kweli ya matokeo yoyote yaliyosalia katika miji midogo au miji.

        Hii ilifurahisha miaka mitano hadi kumi iliyopita ambapo majitu mawili yalikwenda kununua. Nadhani tulipoteza kitu muhimu wakati hiyo ilitokea.

  2. 4
  3. 5

    Shida ni kwamba magazeti hayajauza habari kwa miongo kadhaa. Mara moja kulikuwa na vita vya magazeti juu ya hadithi moto. Je! Vita vya mwisho vya aina hii vilikuwa lini mtu yeyote anaweza kukumbuka?

    Mhariri mkuu wa gazeti anapaswa pia kuwa muuzaji wake bora na afisa mkuu wa uuzaji. Safari ya duka kubwa la habari linaweza kudhibitisha kuwa hii sio kesi katika ulimwengu wa leo.

    Angalia vifuniko vya mbele vya majarida kwenye kituo cha habari ikilinganishwa na kurasa za mbele za magazeti zilizoonyeshwa hapo. Mtu anaweza kusema kwamba majarida mengi hutumia "bei nafuu 78-Njia za Kufurahisha-Jinsia-yako-Maisha ya ujamaa" kuuza wasomaji. Bado hakuna ubishi kwamba magazeti chini ya utaratibu huuza habari zao na kutoa yaliyomo kwa wasomaji. Ni karibu kama tunafanya kazi kufanya ukurasa wa mbele kuwa wa kuchosha zaidi na usiofaa kuliko inavyotakiwa.

    Wahariri watasema kuwa kuwa "uendelezaji" hupunguza biashara yao. Napenda kusema kuwa ripoti bora, muhimu zaidi, ya uchunguzi ambayo inashinda Pulitzer ya mwaka huu haina thamani kubwa ikiwa wateja wengi wa gazeti hawajisumbui kusoma safu.

    Lazima tuwe mzuri kwa kuuza habari tena. Lazima tuwe mzuri kuwaambia wasomaji kilicho ndani yao ikiwa watasoma.

    Mwishowe lazima tufurahi juu ya habari na yaliyomo mengine tunayowasilisha kila siku, kila wiki na kila mwezi wenyewe na kisha tuwasiliane msisimko huo kwa njia ya kuambukiza kwa wale ambao tunatarajia kufikia na kushawishi na habari. Ikiwa sisi kama wahariri tutafanya kazi hii, dola zitafuata na magazeti (bila kujali yatatolewaje) yatafanikiwa.

Unafikiri?

Tovuti hii inatumia Akismet kupunguza spam. Jifunze jinsi maoni yako yanasindika.