Hata Samaki Wafu Waliokufa

samaki

Kukua nililelewa na mtu mwenye matumaini na mwenye tamaa, Mama yangu labda alikuwa mtu wa kupendeza zaidi wa kupendeza zaidi ambaye unaweza kukutana naye. Alihakikisha kuwa nililelewa na mawazo mengi, nikitamani chochote nzuri kwa kila mtu na nitafanya bidii yangu kusaidia watu kutoka. Nilipoanza kujifunza na kukomaa nilimuuliza juu ya kwanini alikuwa akiwasaidia watu ambao hakuwapenda sana na jibu lake lilikuwa rahisi.

Matt kila mtu anaweza kuwa bora na kuwasaidia husaidia jamii. Kumbuka "wimbi linaloinuka linainua boti zote". Sikujua kwamba ujumbe wake ulikuwa ujumbe mkubwa ambao ningechukua kusoma uchumi baadaye nikienda chuo kikuu. Kwa mara nyingine tena nilijifunza kuwa linapokuja suala la uchumi, wakati mambo ni mazuri "wimbi linaloinuka linainua boti zote."

Miaka ya kuongezeka kwa miaka ya 90 ilithibitisha Mama yangu na maprofesa wangu wa econ wote walikuwa werevu. Kwa zaidi ya miaka 15 (hadi 2008) wimbi la kiuchumi lililoinuka kweli liliinua mashua ya kila mtu. Kwa wafanyabiashara wengi wadogo miaka hiyo ilikuwa bora, wanunuzi walikuwa wengi, faida zilikuwa sawa na kwa juhudi kadhaa ilikuwa rahisi sana kutoka na kupata matarajio tayari na yenye uwezo wa kukuza mapato yako.

samaki-nje.jpgMnamo 2008, nusu nyingine ya ujumbe wa mzazi wangu ilianza kuwa na maana. Baba yangu ni mtu mzuri lakini tofauti na Mama yangu alikuwa mzuri kuweka akili yake ikilenga upande wa chini wa kile kilichokuwa kinafanyika kweli. Ujumbe wake kwangu ulikuwa tofauti kidogo. Akaniambia Hata samaki waliokufa huelea. Alichomaanisha ni wakati wimbi linaongezeka kila kitu kinasonga juu lakini sio kila kitu ni mashua. Hoja yake ilikuwa rahisi sana, uchumi mbaya haufanyi udhaifu, uchumi mbaya unaonyesha udhaifu.

Kwa miaka michache iliyopita tumejifunza kuishi na ujumbe wa Baba yangu. Na kwa WE, namaanisha uchumi wa Amerika. Tumeona idadi kubwa ya wafanyabiashara ambao walifanya maamuzi mabaya. Na wakati nyakati zilikuwa rahisi maamuzi hayo yalionekana sawa, hakukuwa na shida halisi au matokeo kwa uchaguzi mbaya. Lakini mara tu tunapogonga mapema barabarani matokeo hayo yalifunuliwa na mara nyingi mfiduo huo umesababisha kutofaulu vibaya.

Kama mkufunzi wa mauzo, mimi hutumia siku zangu kufanya kazi na wamiliki wa biashara ambao wanaona sehemu mpya kabisa ya biashara yao. Wauzaji ambao walidhani walikuwa wakubwa waligeuka kuwa hawafanyi chochote zaidi ya kuendesha wimbi la wateja wachache muhimu ambao walikuwa wakikua. Wauzaji ambao walikuwa tayari kupunguza bei kidogo katika nyakati nzuri wanauawa sasa kwa kuwa hawana kitu cha kurudi tena isipokuwa kupunguza bei.

Wauzaji hao ambao hawakuwa wakitazamia mara kwa mara wameangalia kiwango chao cha mauzo kikiporomoka sasa washindani wanapokuwa wakipora akaunti zao. Miaka miwili iliyopita udhaifu huu hauwezi kuwa muhimu, uchumi ulikuwa imara, wanunuzi walikuwa wengi na pembezoni walikuwa na afya. Uchumi ulikuwa unakua na kuwa na michakato dhaifu ya uuzaji na timu zisizofaa za mauzo zilikuwa shida, lakini hazikuwa shida kubwa za kutosha kurekebisha.

Leo ni tofauti, biashara yako inashikiliwa mateka. Timu yako ya mauzo inadhibiti maisha yako ya baadaye na isipokuwa ujue wanafanya kazi kutoka kwa mkakati sahihi, katika muundo sahihi na wana ustadi sahihi hata kupona itakuwa changamoto.

Moja ya maoni

  1. 1

Unafikiri?

Tovuti hii inatumia Akismet kupunguza spam. Jifunze jinsi maoni yako yanasindika.