Heshima Mamlaka Yangu

Cartman mamlaka

Miaka michache iliyopita, niliacha kutafuta mashabiki na wafuasi. Simaanishi kwamba kusema kwamba sikutaka kuendelea kupata wafuatayo, ninamaanisha tu kwamba niliacha kutazama. Niliacha kuwa sahihi kisiasa mtandaoni. Niliacha kuepusha mizozo. Niliacha kujizuia wakati nilikuwa na maoni madhubuti. Nilianza kuwa mkweli kwa imani yangu na nikizingatia kupeana thamani kwa mtandao wangu.

Hii haikutokea tu na hadhira yangu ya media ya kijamii, ilitokea na biashara yangu pia. Marafiki, wateja, wenzi… niliondoka kwa watu wengi. Nilipoteza urafiki, mashabiki wengi, na wafuasi wengi - milele. Na inaendelea. Usiku mwingine tu niliambiwa kwamba sikuwa mstaarabu kwenye Facebook na ilikuwa hivyo sio poa. Ninamruhusu mtu huyo ajue kuwa wanaweza kuacha kunifuata wakati wowote.

Ukweli ni kwamba, sitaki kutenda kama mtu ambaye sijaribu kudanganya watu wanifuate. Mimi pia sifuati watu wengine ambao ninawaangalia wanapendeza wafuasi wao. Wao ni Vanilla… na napenda Rocky Road.

Watu wanachanganya heshima na mamlaka na uwezo kama huo na baridi. Sitaki kuweka juhudi katika kuwa kama-uwezo, nataka kuwa na shauku na uaminifu. Mahali pa kazi, sitaki kuzunguka na watu wanaosema ndio… ninawaheshimu watu zaidi wakati wanaacha kucheza densi na kuniambia wazi-wazi kile ninahitaji kufanya. Ikiwa kweli unataka nikufukuze nje ya mlango, kuwa mkali na asiye mwaminifu. Hakuna nafasi za pili.

Ninapofikiria juu ya watu ninaowaheshimu mkondoni, kuna jambo linalofanana nao. Hapa kuna chache tu juu ya kichwa changu:

  • Seth Godin - hakuna kinachomzuia Seth kusema maoni yake. Nilimwona akishughulika na shabiki aliyejaa wivu mara moja na alichora laini kwenye mchanga na hakuruhusu ipitishwe.
  • Guy Kawasaki - karibu miaka 6 iliyopita, nilitoa maoni ya punda mzuri juu ya timu ya Guy ya watu wanaomtumia tweet. Alipiga risasi mara moja na kuifanya iwe wazi ni nani alikuwa nyuma ya kibodi.
  • Gary Vaynerchuk - wazi, asiye na pole na katika uso wako - Gary huwaambia wasikilizaji wake kile wanachohitaji kusikia.
  • Jason Falls - Hakuna kuacha Jason. Kipindi.
  • Nichole Kelly - mwanamke huyu ni vilele… wa uwazi, wa kuchekesha kama kuzimu, na - tena - hasiti kamwe.
  • Chris Abraham - Nina hakika kwamba Chris na mimi tunayo majibu sawa wakati wowote tunapoona chapisho la kisiasa lililoandikwa na yule mwingine. Kamwe huwa hajirudi nyuma na ni mkweli na mwenye shauku.

Sina hakika kama mmoja wa hawa watu ananipenda (najua kwa kweli wengine wao wanadharau siasa zangu). Lakini haijalishi kwa sababu mimi kuheshimu mamlaka yao. Najua kwamba wakati ninahitaji jibu la uaminifu, hawa ni wachache wa watu ambao hawawezi kamwe kuvuta moshi. Hawatatafuta maneno… watasema.

Kwa miaka michache iliyopita, nimejifunza kuwa mteja mwenye furaha haina fimbo kila wakati. Mteja anayepata matokeo mazuri, ingawa, huwa kila wakati. Kazi yangu sio kuwa rafiki wa mteja, ni kufanya kazi yangu. Hiyo wakati mwingine inahitaji kwamba niwape ujinga wakati maamuzi mabaya yanafanywa. Kwa kuzingatia uchaguzi wa kudai heshima na kuhakikisha matokeo AU kuumiza biashara ya mteja wangu na watufukuze kazi - nitawapa habari mbaya kila wakati.

Imeniumiza kwenye mitandao ya kijamii? Inategemea unamaanisha nini kuumiza. Ikiwa kipimo chako cha mafanikio ni akaunti za mashabiki na wafuasi - basi ndio. Sipimi mafanikio kwa njia hii, ingawa. Ninaipima kwa idadi ya kampuni ambazo tumesaidia, idadi ya mapendekezo tunayopokea kupitia kwa mdomo, idadi ya watu wanaojitokeza kunishukuru baada ya hotuba, idadi ya kadi za shukrani zilizoanikwa kwenye ukuta wetu kazi (tuna kila mmoja!) na idadi ya watu ambao wamekwama nami kwa miaka mingi.

Heshima na mamlaka hazihitaji makubaliano wala uwezo kama huo. Nina wateja wazuri, wafanyikazi wazuri, wasomaji mzuri, na marafiki zaidi, mashabiki na wafuasi ambao ninahitaji kwa maisha yote.

Kuwa wa kweli kwa wasikilizaji wako. Hiyo ndiyo njia pekee ya kuwa mkweli kwako mwenyewe.

PS: Ikiwa unajiuliza ni nani siheshimu mkondoni… orodha ni ndefu sana. Hivi sasa, juu ya orodha yangu ni Matt Cutts. Sio kitu cha kibinafsi… siwezi tu kuyasimama majibu yake sahihi ya kisiasa, yaliyopimwa kwa uangalifu, yaliyoandikwa kwa maswali ya jumla. Nimemuuliza Matt maswali kadhaa ya wazi kwa miaka mingi lakini, inaonekana, alama yangu ya Klout haitoshi kabisa kwake kujibu. Mimi humwona akiongea na nani ni nani. Labda ni jambo nililosema… Sijui na sijali.

Ongeza kwenye orodha hii mtu yeyote ambaye anaendelea kujipiga picha kushiriki kila siku au kuzungumza juu yake katika nafsi ya tatu. Ikiwa wanashiriki nukuu yao wenyewe, nataka kuwachoma kwenye koo. Nasema tu.

3 Maoni

  1. 1

    Kweli lazima niseme kwamba chapisho lako limenihamasisha - angalau ya kutosha kupata majibu. Kwa hakika - kuwa kweli kwako. Ni njia pekee ya kufurahiya kazi yako. Jambo moja tu ambalo lilinishangaza na ilikuwa mwisho. Hupendi watu wanaoshiriki nukuu zao. Kudadisi. Mara nyingi mimi huamka saa za mapema na mawazo mazito au mawili, ambayo mengine yananisonga sana. Sasa najua kuwa wengine hawawezi kusukumwa sana, lakini ningependa kusikia yaliyo ndani ya mioyo yao, kuliko kusoma vitu ambavyo vimerejeshwa kutoka kwa wengine (mara nyingi kutoka kwa wale wanaoitwa watu mashuhuri). Mawazo yangu tu.

    Simon

    • 2

      Hi @ mafanikio: disqus. Sipingi watu wengi kuwa na nukuu… ni wakati tu wanapotuma nukuu hiyo, na nukuu, na jina lao juu yake ili wengine washiriki. Inaonekana kidogo ya narcissistic - maoni yangu tu. Unaweza kunukuu juu ya hiyo 😉

  2. 3

    "Sitaki kuweka juhudi katika kuwa kama-uwezo, nataka kuwa na shauku na uaminifu. "

    Ninapenda hii, mimi pia. Ninaendelea kusoma nakala zinazoonyesha ubora wa hadhira juu ya wingi. Inaonekana kama watu wengi waliofanikiwa wanapata kwamba kuna watu kwao na kushikamana nao badala ya kujaribu kumpendeza kila mtu. Ujumbe mzuri.

Unafikiri?

Tovuti hii inatumia Akismet kupunguza spam. Jifunze jinsi maoni yako yanasindika.