Kukodisha: Soko la Uharamia Mkondoni

jinai ya mbali

Sekta ya muziki na uharamia, tasnia ya sinema na mito, magazeti na habari mkondoni. Je! Hizi zote zina sawa? Ugavi, mahitaji na soko la kuhama.

Mimi ni shabiki mkubwa wa ubepari na nategemea kidogo upande wa libertarian wa wigo wa kisiasa. Ninaamini kuwa masoko huria karibu kila wakati hupata mwelekeo sahihi wa kuhamia. Kila wakati ninapoona serikali inadhibiti uharamia, kugawana faili na kusafirisha nashinda. Na kila wakati ninapoona serikali inatetea tasnia, ninashinda zaidi. Nashinda kwa sababu siamini masoko nyeusi yangekuwepo ikiwa haingekuwa kwa mashirika kuhodhi bidhaa zao na kutetea faida yao kubwa.

jinai ya mbaliMtandao umefungua soko kwenye muziki na umejaa. Nilipokuwa mtoto, sikujua kuwa kulikuwa na mamilioni ya wasanii ulimwenguni. Soko lilikuwa na nafasi ya mamia au maelfu tu. Kwangu ilikuwa tu KISS. Sasa kwa kuwa soko limefunguliwa, mahitaji yamekaa sawa lakini ugavi uko kila mahali. Ni kawaida kuona kuwa gharama za muziki zingepungua chini wakati usambazaji uliongezeka.

Lakini haikufanya hivyo. The bei ya albamu haijabadilika katika miaka 25 licha ya usambazaji mzuri wa muziki na urahisi ambao unasambazwa kupitia wavuti. Hakuna mtu aliyelalamika wakati tasnia ya muziki ilikuwa ikiuza CD mara mia gharama yao. Na, na wasanii wa sinema, rappers na nyota za mwamba wakionyesha Bentleys zao mpya, ni ngumu kwangu kuelewa kabisa na tasnia. Ikiwa watu waaminifu wanashiriki muziki badala ya kuununua, inamaanisha hatari ya kushikwa inazidi bei ya muziki. Shida sio watu waaminifu, muziki, au kushiriki faili ... ni kwamba tasnia ya muziki sio vile ilivyokuwa zamani.

Kwenye sebule yangu nina HDTV na mfumo wa sauti ya kuzunguka ambayo ninaweza kutikisa nyumba nayo. Kwa nini ningeenda kulipia tikiti ya sinema ya $ 12 na popcorn ya $ 10 na kinywaji wakati ninaweza kutazama sinema kwa sehemu ya gharama katika starehe ya sebule yangu mwenyewe? Siwezi kulinganisha IMAX… mimi niko tayari kulipa ziada kwa uzoefu huo. Sekta ya sinema sio vita kati ya uharamia na sinema ya sinema, ni vita kati ya ukumbi wa nyumbani na sinema ya sinema. Na ukumbi wa michezo wa nyumbani unashinda!

Ikiwa tasnia ya sinema inatarajia kufaulu, wangepunguza bei ya tikiti za sinema na chakula, kuongeza vitu vya ziada (labda chakula cha jioni, divai na cappuccino), na kuweka kwenye viti vya duara na mapumziko ili niweze kuwa usiku kutoka na marafiki. Siwezi kupakua hiyo uzoefu!

Nimesoma kwamba magazeti yatajaribu kuweka kuta za kulipa tena. Nadhani tumekuwa tukipitia hii mara kadhaa… na bado hawaipati. Mtandao ni barabara kuu ya habari… magazeti ni mashimo. Magazeti hutumia yaliyomo kujaza mashimo ambayo hayawezi kuuza matangazo na wengi wameachana na kuchimba kwa kina ili kupata hadithi halisi. Silipi gazeti kwa sababu mimi pata habari bora mtandaoni, moja kwa moja kutoka kwa chanzo, bila kuingizwa, na bila matangazo kuifunga kote.

Ah hakika, nilitoa ruhusa Kila siku.. jaribio la tasnia ya magazeti kuleta kutokuwa na uhakika kwa uwasilishaji wa gazeti kwenye iPad. Ni polepole, huanguka, na sio habari mara chache. Wanapaswa kuiita Jana! Lakini, kwa kuwa habari ni tasnia nzima, kuna namna fulani haki wanayostahili nje ya mipaka ya ubepari ambayo inawapa haki ya kuendelea kujaribu kupata asilimia 40 ya faida? Samahani magazeti ya zamani… Rudi kwenye kuripoti nzuri na watu watalipia yaliyomo.

Katika kila kesi hizi, sikosei walaji na ninawahurumia watu wanaovunja sheria. Baada ya yote, je! Huu sio ubepari tu? Wakati gharama inazidi hamu, kitu kilichobaki ni soko nyeusi kupata bidhaa au huduma kutoka. Kwa bahati mbaya, tasnia hizi zilikua kubwa na zenye nguvu ambazo wamepata wanasiasa mfukoni mwao nyuma kujaribu kufuta sheria kila wiki kujaribu kuzuia kutokwa na damu. Jamaa… hii sio suala la jinai, ni suala la soko.

Kwa kuzingatia rant hii, unaweza kufikiria kuwa ninahusu uharamia. La hasha! Kuna mifano isitoshe ya bidhaa na huduma ambazo zimerekebishwa. Na ninaamini kuwa watu wanalipia yaliyomo zaidi ya hapo awali. Nilipokuwa mtoto, wazazi wangu walikuwa na simu, gazeti, televisheni nyeusi na nyeupe, na walilipia Albamu za vinyl. Kama mtu mzima, mimi hulipa simu janja, ujumbe wa sauti, programu za rununu, mpango wa data, mpango wa kutuma ujumbe mfupi, (x mipango ya watoto wangu) televisheni ya kebo, kwa sinema za mahitaji, mtandao mpana, XBox Live, iTunes na Netflix.

Hizi sio tu maapulo mabaya ambayo yamechukua maisha ya uhalifu. Nafasi ni kwamba, mtu wa kawaida unaemjua anaharibu au anasambaza muziki au sinema. Wakati uhalifu unaendelea, shida sio uhalifu… lazima uanze kushangaa ni nini kibaya na soko ambalo hutoa aina hiyo ya majibu.

Kufunga kijana anayeunda mtandao ambapo watu husambaza na kupakua sio jibu, pia. Tumekuwa tukipitia hii na Napster na Bay Pirate. Pamoja na Megauploads chini, tovuti elfu chache ziko nje ambazo zitawezesha shughuli hiyo. Mpya zaidi ni mitandao ya kibinafsi ya kibinafsi na milango isiyojulikana na mawasiliano yaliyosimbwa kwa hivyo serikali haziwezi kulala. Soko la uharamia na wizi kwenye muziki na sinema haliendi popote.

Nimechoka na mashirika haya kusema kwamba pesa zimepotea kwa tasnia iko kwenye [ingiza] uwongo. Huo ni uwongo tu wenye ujasiri. Watu ambao wangeweza kuiba sinema hawakuwa wamepanga kutumia pesa kwenye ukumbi wa michezo. Haukupoteza pesa kwa wao kuiba, ulipoteza pesa kwa sababu unachaji sana na ukumbi wa michezo wa nyumbani unapiga matako yako.

Na usiniambie kuwa watu hawatalipia yaliyomo na njia yetu pekee ni kumfunga kila mtu. Sote tunalipia yaliyomo kila siku! Bei inabidi ilingane na thamani. Watu huko Orodha ya Angie imethibitisha hii… hakiki zilizolipwa zinaaminika na zinaokoa wanachama wao maelfu ya dola. Orodha ya Angie ina uhifadhi mzuri na wateja wao na ni maarufu sana waliweza kwenda hadharani!

Masoko yanabadilika na hizi tasnia zingine hazibadiliki. Kwa nini wanafanya hilo kuwa suala la jinai na sio la kiuchumi? Endelea na juhudi za mashirika makubwa kufanya uhalifu zaidi na zaidi kwa wavuti kwa kusoma Blogi ya Deeplinks katika Foundation Frontier Foundation.

4 Maoni

  1. 1
  2. 3

    Suala hili haliendi wakati wowote hivi karibuni, na kwa bahati mbaya, tasnia hizo zinazoshinikiza suluhisho mbaya pia ziko katika mchakato wa kuchafua mazungumzo ya kisiasa, na kusababisha juhudi kama SOPA, ACTA, na zingine. Doc Searls hivi karibuni alichapisha kitu ambacho ni muhimu kwa majadiliano, kinachostahili kusoma. http://blogs.law.harvard.edu/doc/2012/02/29/edging-toward-the-fully-licensed-world/

  3. 4

    "
    Nimechoka na mashirika haya kusema kwamba pesa zilizopotea kwa tasnia ziko kwenye [ingiza] uwongo. Huo ni uwongo tu wenye ujasiri. Watu ambao wangeweza kuiba sinema hawakuwa wamepanga kutumia pesa kwenye ukumbi wa michezo. Haukupoteza pesa kwa kuiba, umepoteza pesa kwa sababu unachaji sana na ukumbi wa nyumbani unapiga matako. ” 

    Siwezi hata kuelezea ni kiasi gani nakubaliana na taarifa hii! Ni kweli 100%. 

Unafikiri?

Tovuti hii inatumia Akismet kupunguza spam. Jifunze jinsi maoni yako yanasindika.