Kulinda Mtazamo wako Mtandaoni

Mtu wa DijitiKadiri ulimwengu unavyowekwa kwenye dijiti na kila neno unalosema na kutenda unalofanya litashikiliwa kwenye video, ni muhimu ujifanye polisi mwenyewe. Hii ni muhimu kwa wafanyabiashara ambao wanataka kufungua juhudi zao za uuzaji kwenye blogi na media ya kijamii.

Wakati wa kukutana na mwenzako kwenye mchezo wa besiboli na kuwaona wakikoroma na kunywa haikuwa jambo kubwa hapo zamani, mkondoni hauna mpaka kati ya maisha ya kibinafsi na biashara. Ikiwa una mtu mkondoni, hiyo ndiyo tabia yako ya kufanya kazi pia. Mtu hakutofautishi kutoka kwa wavuti ya uchumbiana na LinkedIn - uko tu mkondoni.

Historia ya Mkondoni tayari ni Zana ya Rasilimali Watu

Waajiri tayari wanatumia Google kupata na kufanya utafiti wa wafanyikazi. Jambo la mwisho unalotaka ni kuacha njia, ya kibinafsi au biashara, ambayo inaweza kuathiri jinsi kampuni yako au matarajio yatakutambua.

Miaka michache iliyopita, nilifanya kazi katika kampuni ambayo iliyoorodheshwa isiyofaa ilitumwa na mfanyakazi na ikafanya raundi. Ingawa haikuwa na uhusiano wowote na kazi ya mtu huyo, ilibainika ndani ya ofisi ya wafanyikazi wa usimamizi wa mtu - alama ambayo haikuweza kurekebishwa na ingemumiza mtu huyo uwezo wa kupandishwa cheo au kuchukua kazi zingine ndani ya shirika.

Rekodi ya Video

Nimekuwa nikitumia wakati Kukasirika, ya marehemu, programu ambayo ni aina ya mchanganyiko (na ujumuishaji) wa video na mazungumzo. Rafiki mmoja alisema usiku wa leo kuwa ameona tabia zinazohusu watu ambao alikuwa ameheshimu vinginevyo.

Shida ni mara mbili: Seesmic ni karibu wakati halisi, kwa hivyo watu huzungumza na wakati mwingine huingia kwenye mazungumzo moto. Sehemu nyingine ni kwamba Seesmic huziba pengo kati ya mtaalamu na biashara. Watu wengine hunywa wakati wanazungumza… wachache hata wamelewa. Watu wengine wamelipuka juu ya mazungumzo juu ya dini na / au siasa.

Ulimwengu HAUPO TAYARI

Ni jambo la ajabu kuwa tuna teknolojia kama hii ambapo mtu anaweza kuzaa roho yake na kuwasiliana kwa ufanisi na marafiki ulimwenguni kote. Shida ni kwamba ulimwengu haujajiandaa kwa uwazi wa aina hii bado. Chombo kama vile Seesmic inaweza kutoa maoni ya mtu juu ya kazi, maisha… na kutoa maoni juu ya utulivu wao.

Mtu, ambaye labda alikuwa mfanyakazi kamili, anaweza kuondolewa kutoka kwa fursa baada ya meneja wa kukodisha kukaa na kukagua masaa ya mazungumzo yao mkondoni.

Kulinda Mtazamo Wako

Kuna mambo kadhaa ambayo unaweza kufanya ili kulinda Mtu wako wa Mtandaoni na Sifa:

  1. Epuka mazungumzo ya kushtakiwa kwenye ngono, dini, siasa, n.k. ambapo unaweza kuingiza maoni ambayo yanaweza kueleweka vibaya. Chukua mazungumzo hayo nje ya mtandao.
  2. Epuka kuwa chini ya ushawishi wa dawa yoyote au pombe mtandaoni. Hauwezi kudhibiti hisia na matendo yako.
  3. Daima kumbuka kuwa kila kitu unachofanya ni rekodi ambayo Shule yako, Kazi, Wanahabari, Serikali, na hata Familia wanayo ufikiaji tayari.

Kupunguza Hatari na Kuondoa Hatari

  1. Programu zingine, hata zile za mkondoni, hutoa ufutaji wa yaliyomo. Soma Masharti haya ya Huduma na uone ikiwa unaweza kuondoa kabisa video, sauti, historia, nk. Ikiwa utajikuta katika hali ambapo umekosea, jitahidi kuiondoa. Kwa njia, uwezekano wa wewe kufanikiwa ni mdogo sana.
  2. Punguza. Ikiwa una mazungumzo 1 kati ya 10 ambayo yanaonyesha unapiga juu yako kwenye Siasa, hakikisha kushikilia mazungumzo 1,000 ijayo bila kupuliza juu yako. Kutoa maudhui mazuri zaidi mkondoni kutapunguza hatari ya yaliyomo hasi ambayo mtu anaweza kupata. Tena, hii sio ya ujinga, lakini inaweza kusaidia.
  3. Fikiria! Ushauri bora ni kamwe kuingia katika hali mkondoni ambayo unaweza kuaibika baadaye. Epuka tu hali hizi kabisa.

Nina matumaini kuwa siku moja tutakuwa jamii ambayo inavumilia sana tabia mbaya, tukitambua kuwa mambo mabaya yanawatokea watu wema na watu wazuri hufanya makosa pia. Lakini hadi wakati huo, hakikisha uangalie jinsi unavyoonekana kwenye mtandao unaonekana.

Ninapaswa kuongeza kuwa mazungumzo haya yaliongozwa na sehemu Dk Thomas Ho, ambaye ameandika blogi kwenye mada ya kuunda mtazamo wa mkondoni.

3 Maoni

  1. 1

    Tuna hatari kubwa ya kupata shida wakati tunapoanza kufikiria kwa maneno ya "manas" iwe kwenye au nje ya laini. Maana yake ni kwamba sisi sio kuwa wenyewe na kwa makusudi tunaficha kitu au kujifanya kitu ambacho sisi sio.

    Aina hiyo ya kufikiria inaweza kuwa hatari kwa sababu watu wana tabia ya kupunguza matokeo wakati wanafikiria hawajulikani.

    Doug pia nadhani ulikuwa mguso wa alama katika moja ya taarifa zako hapo juu. Ongeza neno moja na niko pamoja nawe.

    Kitu cha mwisho unachotaka ni kuacha njia, ya kibinafsi au biashara, ambayo inaweza [vibaya] athari jinsi kampuni yako au matarajio yatakugundua.

    Nina hakika matumaini hayo mapenzi be vyema walioathiriwa na njia yangu mkondoni. Ni sehemu ya mimi ni nani na thamani ninayoleta mezani.

    Na kila wakati mimi hudhani kuwa Mama & mwajiri wa siku zijazo wote wataangalia chochote ninachoweka mkondoni. Hiyo inanisaidia kujidhibiti na kuacha vitu vya kijinga haswa.

    • 2

      Maoni mazuri, Chris!

      Nitakubali kwa heshima kuwa kuwa na mtu mkondoni ni kujificha au kujifanya.

      Ikiwa nitaenda kwenye mkutano na matarajio, ninyoa na kuvaa suti. Kila siku kazini navaa khaki na kunyoa kila siku chache. Nikiwa njiani kwenda nyumbani ningeweza kupata chuma ndani ya gari, lakini ikiwa nitaendesha mteja karibu, sitatupa AC / DC.

      Nina akili ya kejeli ambayo inaweza kuwachosha watu wengine wakati mwingine. Wakati niko na wenzangu au matarajio, mimi mara chache huonyesha ucheshi kwa sababu wengi wanaweza kuiona kuwa haifai.

      Katika visa vyote, sifanyi uaminifu au kuficha halisi mimi. Ninaonyesha tu "upande wangu bora" au "upande unaofaa zaidi". Bado ni mimi (niamini - nina uwazi kwa kosa), lakini ni muhimu ikiwa ninataka kufikia hadhira pana na kupata heshima ya watu.

      Hoja yangu kwa kweli ni kitu ambacho tunaweza kukubaliana - ulimwengu haujawa tayari kwa uwazi wa aina hii bado. Natamani ingekuwa - basi ningeweza kuvaa khaki, sio kunyoa, na kubana "Kwa Wale Wanaokaribia Kutikisa" na wenzangu kwenye gari.

      Hiyo haifanyiki wakati wowote, hata hivyo.

      Cheers!
      Doug

      • 3

        Niko pamoja nawe hapo, Doug. Ninaimba pamoja na redio na madirisha yamevingirishwa up!

        Ni jambo moja kwa mtu anayeketi kwenye taa ya kusimama karibu nami kufikiria naweza kuwa nikipiga kelele kidogo. Lakini ni jambo lingine kabisa kudhibitisha kuwa mimi ni kwa kutembeza madirisha!

Unafikiri?

Tovuti hii inatumia Akismet kupunguza spam. Jifunze jinsi maoni yako yanasindika.