Swali Moja Unalohitaji Kuuliza Kwenye Utafiti Wako Ujao

Picha za Amana 56497241 s

SwaliRafiki yangu mzuri Chris Baggott ana mzuri baada ya leo kuhusu tafiti. Ninakubaliana kabisa na Chris. Tafadhali usiniulize ushauri wangu ikiwa hautafanya chochote na habari hiyo. Mtu yeyote ambaye ananijua hutambua kuwa napenda kutoa maoni yangu… wakati mwingine kwa kosa. Marafiki zangu wanajua kabisa kwamba wanaweza kuniamini.

Kuna sababu kadhaa za hii:

  1. Mimi ni mtu mwenye shauku na mzee sana kucheza michezo. Ninatambua kuwa saa inaendelea, kwa nini upigwe karibu na kichaka!
  2. Ikiwa mimi husema kila wakati ninachomaanisha na namaanisha kile ninachosema, basi watu watapata hadithi sawa kutoka kwangu. Wanajua kuwa siwaambii kitu kwa wao tu kusikia kile wanachotaka.

Lakini… ikiwa utaendelea kuomba ushauri wangu, niambie unaupenda, halafu endelea kuutupilia mbali… basi sitaweka wakati wangu na wewe katika siku zijazo. Hiyo sio kusema huwezi kubaliana, mimi hukosea mara nyingi. Ninamaanisha tu kwamba ikiwa motisha yako ni kunifanya nihisi kama ninathaminiwa, sitaki kupoteza muda wangu na wewe. Na sitataka.

Utafiti uko hivi. Sifahamu kampuni yoyote ambayo HAIJUI pointi za maumivu kwa mteja. Ukweli ni kwamba kampuni nyingi zina watu ambao wanaelewa vidokezo vyote vya maumivu ya wateja wao, kile watu hufurahiya, na kile watu hawawezi kusimama. Shida ni kwamba hatuhangaiki kusikiliza mpaka tuwe tayari. Kwa kweli hiyo ni utafiti - inamwambia mteja wako, "Sawa, niko tayari kukusikiliza ... tafadhali niambie unachopenda na usichopenda juu yangu."

Utafiti unapaswa kuzingatia ukali wa kiwango. Kwa upande wa usahihi, maswali yanayoonekana ambayo yanaweza kusababisha jibu lililopimwa ni nzuri. Kuniuliza nilinganishe adabu ya chumba cha kulala wageni ni ujinga. Kila mtu anajua ikiwa concierge yako ni ya adabu au la. Kuniuliza mimi ni shati gani saizi ili niweze kufuata na kukuletea moja ni nzuri. Kuniuliza ikiwa ninapenda A vs B ni nzuri… haswa wakati unaporudi na yule niliyemchagua.

Kwa upande mwingine wa kiwango ni muhimu sawa. Rafiki mwingine, Pat Coyle, alishiriki hadithi nami mara moja ambapo kampuni ilikuwa na swali moja tu juu ya uchunguzi wao…

Je! Utapendekeza sisi kwa rafiki?

Ukweli ni kwamba mtu katika kampuni yako anajua ni nini kinachoweza kuboreshwa. Wanaweza kuogopa kusema. Au labda hawawezi kununua ili kuirekebisha. Au, mara nyingi zaidi kuliko hivyo, wanajua kuwa haitarekebishwa kwa nini ujisumbue. Ikiwa hautasikiliza wafanyikazi wako, kuna uwezekano kwamba hautasikiliza wateja wako.

Utafiti pia ni lishe ya 'kuunga mkono' imani yako. Mwambie meneja mambo 10 ya juu ambayo wanahitaji kurekebisha kulingana na uchunguzi wako na wakati mwingine unafukuzwa tu kama kichaa. LAKINI… toa sampuli mia chache bila mpangilio kutoka kwa wateja wako wanaounga mkono vitu 10 vya juu, na kwa ghafla watu wanasikiliza. Si jambo la kusikitisha? Nadhani hivyo!

Sikushauri kukata mawasiliano na wateja wako. Kinyume kabisa, ninasema Zingatia mkazo kwenye mawasiliano na wateja wako. Utafiti sio mawasiliano. Ni mara mbili mbili-njia. Basi acha kuifanya. Wacha wafanyikazi wako wakuambie wateja wanasema nini na urekebishe.

Na ikiwa una hamu ya kujua juu ya kile wateja wako wanafikiria juu yako, swali moja rahisi linatosha:

Je! Utapendekeza sisi kwa rafiki?

Moja ya maoni

  1. 1

Unafikiri?

Tovuti hii inatumia Akismet kupunguza spam. Jifunze jinsi maoni yako yanasindika.