Mtandao Unakimbia Bora bila Flash

Picha za Amana 22243267 m 2015

Kiwango cha KuzuiaSteve Jobs alikuwa haki. Mtu wa kwanza ambaye alinishauri kupata Flash blocker alikuwa Blake Matheny. Blake ni mmoja wa wahandisi bora ambao nimewahi kupata raha ya kufanya kazi na - na nimefanya kazi naye wote huko Maandishi na katika ChaCha. Utafikiria kuwa ningemsikiliza mvulana aliyebadilisha miundombinu yote na jukwaa angalau kampuni mbili tofauti za teknolojia.

Sikumsikiliza. Niliendelea kupiga plodding pamoja… kwa kutumia Chrome na Firefox na kutazama kurasa kufungia, duka, au hata kufunga laptop yangu kwa muda. Wakati mwingine, ilibidi niue vivinjari.

Wiki iliyopita, nilikuwa na mkutano mzuri na Michael Cloran kutoka Mtengenezaji Mji. Michael amekusanya bora ya talanta ya msanidi programu na kuanza kwake kwa ubia… na nadhani ni nini? Wote hutumia vizuizi vya flash. Aliniambia hivi karibuni alianza kutumia moja na imekuwa ya kushangaza jinsi tovuti zinavyotolewa haraka na shida ngapi amekuwa nazo.

Kwa hivyo, Jumanne niliamua kuijaribu. Nilipakia kizuizi cha flash kwa Chrome. Nimekuwa mbinguni wiki nzima. Kila kitu hupakia haraka, hakuna kitu kinachofungia, na sikosi uzoefu wa Flash wakati wote. Mara kwa mara, ninahitaji Flash ili kizuizi kiniruhusu kubonyeza tu sehemu ya Flash na inabeba. Kwa kuongezea, ninaweza kubofya kulia (mfano Youtube) na uchague kuruhusu Flash kupakia kutoka kwa wavuti kila wakati.

Ikiwa unatumia kivinjari kingine, una chaguo:

Utastaajabishwa na tovuti ngapi hutumia Flash. Nina hisia kwamba wamiliki wengine wa wavuti hata hawajitambui. Mara kwa mara, nilipakia blogi hii na sikugundua kuwa matangazo 3 yalikuwa yakikuja kwa Flash. Hakuna kitu flashy kuhusu wao… lakini wapo!

Hapa kuna mfano ulio wazi zaidi, Kuonya Castor tovuti bila na na Flash. Kuchochea juu ya mwangaza huiangazia na kubonyeza inaendesha moduli ya Flash.
kuonya-flash-block.png

Kama HTML 5 inakuwa ukweli, Adobe kweli inahitaji kuipata lakini kwa gia ya kuunda tena Flash kutoka chini. Sipendi kukubaliana na Steve Jobs, lakini katika kesi hii amekufa. Kama kwa kampuni ambazo zinaweka hatima yao kwenye Flash, unaweza kutaka kupata mpango wa kurudia. Ikiwa haujaona HTML 5, Apple ina faili ya maandamano makubwa… Ingawa zinahitaji utumie Safari kuiona.

Unafikiri?

Tovuti hii inatumia Akismet kupunguza spam. Jifunze jinsi maoni yako yanasindika.