Hapana, barua pepe haijafa

imesababisha barua pepe

Niliona hii tweet kutoka Chuck Gose jana na ilitaja nakala kwenye wavuti ya New York Times iitwayo "Barua pepe: Bonyeza Futa. ” Kila mara sisi sote tunaona aina hizi za nakala ambazo hufanya kilio "barua pepe imekufa!" na pendekeza kwamba tunapaswa kuangalia tabia za kizazi kipya ili kuona jinsi tutakavyowasiliana baadaye. Chuck alidhani hii ilikuwa ya kuchosha na akasema kwamba barua pepe haiendi na huwa nakubali.

Sababu mimi sikubaliani na Sheryl Sandberg (Facebookafisa mkuu wa uendeshaji aliyetajwa katika kifungu hicho) ni kwa sababu hakuna mtu anayeonekana kuzungumzia jinsi tabia za mawasiliano hubadilika tunapozeeka. Hoja ya kawaida nyuma ya "barua pepe imekufa!" bandwagon ni kwamba kizazi kipya hakitumii barua pepe kwa sababu wako kwenye Facebook badala yake. Ingawa hiyo inaweza kuwa kweli, wacha tuendelee haraka miaka 5. Hivi sasa, mtoto huyo wa miaka 17 labda hayuko kwenye barua pepe kama Facebook. Walakini, ni nini hufanyika wakati mtu huyo huyo sasa ana miaka 22 na anatafuta kazi baada ya kuhitimu kutoka chuo kikuu? Je! Atawasilianaje na waajiri watarajiwa? Labda barua pepe. Wakati atapata kazi, ni nini moja ya vitu vya kwanza atapokea? Labda akaunti ya barua pepe ya kampuni.

Tunachosahau pia ni jinsi barua pepe ngumu bado imejumuishwa kwenye mchakato wa uthibitishaji kwenye wavuti anuwai. Unaingiaje kwenye Facebook? Na akaunti yako ya barua pepe. Tovuti nyingi hutumia barua pepe kama jina la mtumiaji na zote zinahitaji anwani ya barua pepe kusajili. Barua pepe bado ni kikasha pokezi kwa watu wengi na itabaki hivyo.

Je! Kizazi kijacho kitawasiliana tofauti na wataalamu wa leo? Kabisa. Je! Wataacha kutumia barua pepe na kufanya biashara zote kwenye Facebook? Nina shaka. Barua pepe bado ni teknolojia ya haraka, yenye ufanisi na iliyothibitishwa. Kampuni kubwa za uuzaji za barua pepe kama za Indy ExarTarget kujua hii na tunaona matokeo mazuri kutoka kwa kutumia barua pepe kama njia ya uuzaji. Katika SpinWeb, jarida letu la barua pepe ni sehemu muhimu katika mkakati wetu wa mawasiliano.

Wacha tuache kuruka kwenye "barua pepe imekufa!" bandwagon na badala yake jifunze njia bora za kuitumia vyema. Napenda maoni yako hapa chini.

3 Maoni

  1. 1

    Ajabu hapa ni kwamba Facebook labda ni mmoja wa watumaji wakubwa wa barua pepe kwenye sayari hivi sasa. Wanatumia barua pepe kuweka watu wakirudi kwenye jukwaa lao. Nimesikia pia kelele kwamba Facebook itaruhusu kuungana kwa POP na SMTP na jukwaa lao ili watu waweze kutumia sanduku la kikasha la Facebook kama kikasha chao. Nadhani anwani za barua pepe za facebook.com zinakuja hivi karibuni.

    Wewe ni 100% sahihi kwa upande wa tabia pia. Mwanangu hakuwahi kutumia barua pepe hadi kufika chuo kikuu, sasa ni njia yake ya msingi ya 'mtaalamu' Kazi yake, utafiti wake, na maprofesa wake wote wanawasiliana kupitia barua pepe.

  2. 2

    Nakala na waandishi kama yule niliyemtaja wanaishi ndani ya ulimwengu mdogo wa kijamii na kusahau jinsi biashara bado zinategemea barua pepe. Haiendi popote. Sasa je! Trafiki ya barua pepe ya kibinafsi imepungua kwa sababu ya Facebook, Twitter, kutuma ujumbe, nk? Hakika.

    Lakini haijakufa. Pumbavu.

Unafikiri?

Tovuti hii inatumia Akismet kupunguza spam. Jifunze jinsi maoni yako yanasindika.