Maswali ambayo hayaulizwi kuhusu Ello

maswali ya ello

Nina hakika kuwa mtu anauliza maswali haya, lakini nitaichukua wakati wowote kwa sababu sijapata. Nilijiunga Ello mapema sana - shukrani kwa rafiki yangu na mtaalam mwenzangu wa uuzaji, Kevin Mullett.

Mara moja, ndani ya mtandao mdogo nilizurura na kugundua watu wengine wa kushangaza ambao sikuwahi kukutana nao hapo awali. Tulianza kushiriki na kuongea… na ilikuwa ya kushangaza sana. Mtu hata alitoa maoni kwamba Ello alikuwa na hiyo harufu mpya ya mtandao. Mwishoni mwa wiki, nilitumia wakati mwingi huko kuliko kwenye Facebook… zaidi nikitazama picha na kugundua watu.

Kwa nini Tunamhitaji Ello?

Mazungumzo ya haraka karibu na Ello na ukuaji mkubwa huniambia jambo moja: Hatufurahishwi na mitandao tuliyonayo. Watu wengine wanazingatia ukweli kwamba Ello hana kupitishwa kwa watu wengi, wengine wanazingatia huduma. Wote wawili wanakosa uhakika. Sio juu ya kupitishwa au huduma, ni juu ya ikiwa mtandao unakuza mawasiliano bora na mazuri kati ya wanadamu.

Je, Ello ndiye Jibu?

Hapana, sio kwa maoni yangu. Ninajua kwamba Ello ni beta lakini wamekuwa wazi juu ya maono yao na kuandika ilani:

Mtandao wako wa kijamii unamilikiwa na watangazaji. Kila chapisho unaloshiriki, kila rafiki unayemfanya na kila kiunga unachofuata hufuatiliwa, kurekodiwa na kubadilishwa kuwa data. Watangazaji hununua data yako ili waweze kukuonyesha matangazo zaidi. Wewe ndiye bidhaa iliyonunuliwa na kuuzwa.

Haisemi hii, lakini nitaelezea kidogo na kusema kwamba Ello anaamini kuwa uhusiano na dola za ushirika ni kuuza nje, kwamba kampuni ni adui.

Wanakosea. Wanadamu wana uhusiano na biashara, bidhaa na huduma kila siku - na wengi wetu tunathamini mahusiano hayo. Kampuni zinazojenga bidhaa ninazonunua sio adui yangu, nataka ziwe rafiki yangu… na ninataka kuimarisha uhusiano wangu nao.

Ninataka wanisikilize, wanijibu, na kuwasiliana nami kibinafsi wakati wanajua nitapendezwa.

Uuzaji wa Media ya Jamii unatushinda

Katika siku za mwanzo za Facebook, kampuni ziliruhusiwa kuanzisha kurasa za kujenga jamii yao na kukuza uhusiano zaidi ya watu na chapa walizothamini. Ilikuwa ahadi ya uuzaji wa media ya kijamii - kwamba hatukuhitaji kushinikiza matangazo mbele ya kila mtu na kuwalazimisha kupitia faneli ya usumbufu kujaribu kufinya mauzo machache. Wafanyabiashara na watumiaji wangeweza kuwasiliana kwa kila mmoja kwa kiolesura kizuri, cha msingi wa ruhusa.

Tulijenga jamii zetu na kujishughulisha… na kisha Facebook ikatoa rug chini yetu. Walianza kuficha sasisho zetu za ukurasa. Sasa wanatulazimisha kutangaza kwa watu wale walioomba uchumba!

Matangazo ya media ya kijamii ni kiwango cha ujinga wa uuzaji - bila kubadilika tangu kipande cha barua pepe cha moja kwa moja, tangazo la kwanza la gazeti, au tangazo la kwanza la injini ya utaftaji lilivuta umakini wetu kutoka kwa yaliyomo tuliyojali. Matangazo ya Media ya Jamii ni kutofaulu.

Je! Ello Ni Tofauti?

Siku chache baada ya kutumia Ello, nilifuatwa na @nuna. Nina hamu ya mtu yeyote ambaye ananifuata kwa hivyo nilibofya na mara nikapepesuka. Ujuzi ni nembo na sasisho zao zinasukuma bidhaa zao. Ugh… SpAM ya kwanza imempata Ello. Nina shaka kuwa Ausdom ndio chapa ya kwanza hapo, lakini walikuwa wa kwanza kunifuata ili wapate kutajwa.

Utabiri wangu ni kwamba Ello sasa atajaa akaunti za chapa (kama vile Twitter inavyo), bila kutofautisha au mapungufu. HILI ndilo tatizo, marafiki zangu. Wakati tunataka kuunda uhusiano na chapa, hatutaki zianguliwe kwenye koo zetu. Sio ununuzi na uuzaji wa data ambao unanisumbua katika media ya kijamii (ingawa ufikiaji wa serikali unaniogopesha kuzimu), ni chukizo la uuzaji duni wa media ya kijamii ambao unaniumiza. Ello atazidiwa hivi karibuni na kuharibiwa isipokuwa watafanya hii juu ya watu kwanza na wawe na chapa.

Mtandao wa Kijamii Tunahitaji!

Nitafurahi kutoa chapa yoyote data yangu ilimradi niwapatie badala ya uzoefu bora wa mtumiaji na uuzaji. Hawana haja ya kuinunua. Sitaki kampuni iweze kujiandikisha kwenye jukwaa na kuanza kuzungumza nami. Ninataka wangojee hadi nitakapochukua hatua ya kwanza.

Ello sio jibu na hatutakuwa jibu kuhukumu kwa ilani yao. Lakini hakuna shaka kwamba tuna njaa ya mabadiliko! Tunahitaji kitu kingine isipokuwa Twitter, Facebook, LinkedIn na Google+. Tunataka mtandao ambapo kuna vikwazo ambavyo vinaweka mtumiaji anayesimamia na msaidie muuzaji jenga uhusiano wa heshima na miongozo, matarajio, na wateja.

Biashara zingegharimu aina hii ya mtandao. Wafanyabiashara hulipa maelfu ya dola kwa zana za kufuatilia na kujibu mazungumzo ya media ya kijamii, hakika watalipa ada ya usajili kwa mtandao ambao hutoa kiolesura cha bure kwa watumiaji lakini inawezesha uhusiano unaotegemea ruhusa kuundwa na kukua. PS: Niliwahi kuweka bidhaa kama hii kwa incubator na ikapitishwa. Natamani ningekuwa na ufadhili wa kuijenga!

Nitumie mwaliko ikiwa umepata mtandao huo!

5 Maoni

  1. 1
  2. 2
  3. 3
  4. 4

    Ninajua mimi ni mzee kwa sababu ninatumaini kwa siri kwamba watu watafika mahali watambue kuwa wangeweza kuwa na maudhui bora zaidi ikiwa wangekuwa tayari kulipa kitu.

Unafikiri?

Tovuti hii inatumia Akismet kupunguza spam. Jifunze jinsi maoni yako yanasindika.