Magazeti Bado Yanapuuza Thamani Yake

Imekuwa ni muda tangu nilipopiga kelele kuhusu magazeti. Kwa kuwa nilitoka kwenye tasnia, bado iko kwenye damu yangu na labda itakuwa kila wakati. Gazeti la kwanza nililowahi kufanya kazi linauzwa, na gazeti la hapa linashusha pumzi yake ya mwisho. Kama wengi, sisomi gazeti tena, isipokuwa nitaona nakala iliyopendekezwa kupitia Twitter au moja ya milisho ambayo ninayetumia.

Mwezi huu Jarida la NET inataja nakala fupi juu ya jinsi Google na micropayments zinaweza kujaribu kuokoa tasnia ya magazeti. Inaonekana kwamba Google imewasilisha pendekezo kwa Chama cha Magazeti ya Amerika juu ya mpango wa kutumia micropayments. Kusema kweli, nadhani hili ni wazo baya. Gazeti online usomaji haufanyi vizuri sana - kwa hivyo siamini kuuliza senti moja au mbili ndio jibu.

Magazeti hayaoni thamani yake. Vyombo vya habari vya bure vina historia ya kupendeza katika nchi hii… hadi asilimia 40% ya faida kwa kubana matangazo kila kona ya karatasi ilitokea. Nenda kwenye chumba cha kulala cha gazeti chochote na majadiliano yanahusu mapato ya matangazo na jinsi ya kuweka uchapishaji wa wino kwenye miti iliyokufa kwa faida. Nenda kwa mogul wa gazeti lolote na inahusu jinsi ya kupunguza wafanyikazi, kupunguza gharama za karatasi, na - sasa tu - jinsi ya kuanza kupata faida mkondoni.

Utupu kutoka kwa mazungumzo hayo yoyote ni talanta nzuri ya waandishi wa habari kwa kuchimba kwa kina na kuandika nakala muhimu ambazo zinafanya watu waburudike na kuweka demokrasia yetu. Miaka michache iliyopita, nilisema hivyo habari za kuuza zimekufa… Ninafikiria tena hiyo sasa.

Hapa kuna ushauri wangu kwa magazeti:

Usiuze yaliyomo kwa wasomaji. Badala yake, uza maudhui yako kwa milango, tovuti, na biashara. Ruhusu wavuti kupata na kuchuja habari ambayo wanataka kuonyesha, wacha waunganishe yaliyomo kwenye wavuti yao, na wape ruhusa ya kuwasilisha vile wanavyotaka iwasilishwe… kwa gharama.

Magazeti yanaweza kuwa njia nzuri za utangazaji kwa miaka mingi, lakini zinahitaji kurudi kwenye mizizi yao… kutoa maudhui mazuri na waandishi wenye talanta zaidi katika tasnia na mikoa yao.

Mchakato wa kuendesha hadithi kutoka kwa wazo hadi kuchapisha ni mchakato mzuri ambao, kwa maoni yangu, umeharibiwa katika miaka ya hivi karibuni. Magazeti yanahitaji kurudi kwenye mizizi yao ikiwa yanataka kuishi. Ruhusu waandishi wa habari kujitengenezea jina, kuwalipa kwa utendaji wa yaliyomo, wape ruhusa kuwa nyota za mwamba. Hiyo haimaanishi waandishi wa habari wanapaswa kuuza roho zao… wanaelewa umuhimu wa sifa safi.

118052580_300.jpg Ningependa kibinafsi kuongeza yaliyomo kwenye Martech Zone na yaliyomo kutoka kwa waandishi wa habari wa kitaalam kwa hivyo masomo na yaliyomo ni mapana na kina… wakati kuweka gharama chini.

Wale walio nje ya tasnia tayari wanaona fursa. Rafiki Taulbee Jackson amezindua Huduma za Maudhui ya Dijiti ya Raidious, na kampuni yake inakopa mchakato na talanta kutoka kwa tasnia ya magazeti. Kwa kushangaza, gazeti la hapa lilifanya makala wakati wa kuanza.

Sina hakika ikiwa kuna matumaini yoyote kwa magazeti kujiondoa kutoka kwa kanuni hii. Napenda tu kuchukia kuona talanta ya mashirika haya inapotea, ingawa. Yaliyomo ni ngumu kupata leo… kwa hivyo hitaji la utaftaji wa kisasa zaidi na njia za kijamii. Magazeti yanaweza kuziba pengo, kuweka talanta zao, na kurudi faida.

3 Maoni

  1. 1

    Doug,

    Nadhani uko sawa na hii. Sekta ya magazeti ilikuwa (na inapaswa kuwa tena) katika biashara ya habari, sio biashara ya matangazo. Kwa nini usitafute kile wanacho tayari - waandishi - na uwape miundombinu ya kuuza biashara zao. Mfano huo ungefanana na mawakala wa mali isiyohamishika ambao hujiunga na wakala fulani.

    Shukrani.

    Curt Franke, Ufumbuzi wa BitWise

  2. 2

    Unasema usomaji wa mtandao mkondoni "haufanyi vizuri sana." Kulingana na Quantcast:

    NYTimes.com -> tovuti ya nafasi ya 45
    LATimes -> tovuti ya 110th iliyoorodheshwa
    SFGate.com -> 133rd nafasi ya tovuti
    WashingtonPost.com -> tovuti ya 152nd iliyoorodheshwa
    NYDailyNews.com -> tovuti ya nafasi ya 160

    Kwa kuzingatia kuwa hizi ni tovuti za ndani (ingawa hizi zina mvuto wa kitaifa), na kwa kuzingatia safu hizi ni dhidi ya tovuti kama facebook, google na yahoo, ningesema usomaji ni mzuri. Uwezo wao wa kuchuma mapato ni swali tofauti kabisa.

    • 3

      Kiwango cha @Halwebguy ni picha, tafadhali angalia mwenendo wa kampuni hizi. Nytimes aliingia mnamo 2009 na hivi majuzi alianza kujenga usomaji mkondoni. Latimes ni gorofa zaidi ya mwaka jana. SFGate imekuwa gorofa kwa miaka 2. Washingtonpost.com imeshuka chini zaidi ya mwaka jana. NYDailyNews.com ndio pekee inayoonekana kukua vizuri.

      Kumbuka kuwa kuchora tovuti chache za juu hakuambii hadithi ya tasnia nzima, ingawa! Ninasoma tovuti zingine ambazo unazungumza nazo… lakini ninafanya hivyo kwa sababu nilighairi karatasi ya hapa na kuacha kuisoma kila siku. Kwa ujumla, usomaji wa magazeti mkondoni unaendelea kupungua.

Unafikiri?

Tovuti hii inatumia Akismet kupunguza spam. Jifunze jinsi maoni yako yanasindika.