Magazeti yanahitaji kufikiria…

gazeti.gifKutoka kwa Seth blog leo kuhusu makala katika Mhariri na Mchapishaji kuhusu maoni ya Godin kutoka Ndogo ni Mkubwa Mpya na jinsi zinavyotumika kwenye Tasnia ya Magazeti.

Kampuni nyingi ambazo zinatafuta kujiendeleza zitafanya uchambuzi wa SWOT wakijilinganisha na mashindano yao. Shida ni kwamba media ya "mitaa" ilifanya kazi nzuri ya kupuuza mtandao kama tishio kwa muda mrefu. Haikuwa mpaka wakati Magazeti yalipotoa mapato yaliyowekwa kwenye orodha ya Craig na eBay ndipo walipobaini kuwa kitu hiki cha Interweb kilikuwa hapa. Lakini bado hawawezi kubadilisha misuli yao ya mkoa na kuchukua faida ya mahali walipo.

SWOT = [S] trengths, (W) eaknesses, (O) fursa, (T) vitisho

Kuna mambo matatu muhimu ambayo gazeti lina juu ya ushindani wake wa mtandao: chanjo ya ndani, usambazaji wa ndani na rasilimali za mitaa. Je! Unaona kitu sawa hapo? Mitaa, mitaa, mitaa !!! Hizi ni sababu 3 ambazo zinapaswa kugeuzwa kuwa faida za ushindani mara moja! Nilitumia zaidi ya muongo mmoja kwenye tasnia ya magazeti nikilia kutoka juu ya mapafu yangu kwamba tunahitaji kutumia nguvu zetu kutumia fursa za kuwa wa ndani. Ilikuwa kwenye masikio ya viziwi.

Suala kuu ni kwamba tasnia ya magazeti ni tasnia ya uchumba. Viongozi wake wameelimika ndani ya tasnia hiyo na mara chache huacha tasnia hiyo kwa talanta. Sekta ya mtandao, kwa upande mwingine, imekusanya talanta kutoka kwa tasnia nyingi - pamoja na Magazeti (moi).

Sina hakika kwamba ufunguo ni kwamba magazeti yanahitaji kufikiria kidogo, ninaamini kweli kwamba wanahitaji tu kuchukua faida ya tofauti walizonazo kama biashara ya mkoa. Vile vile, nadhani ni wakati muafaka kwamba waanze kuangalia nje ya kuta zao nne ili kuvuta talanta. Watu ambao wamekuwa huko kwa maisha hawawafanyi vizuri sana.

Moja ya maoni

  1. 1

Unafikiri?

Tovuti hii inatumia Akismet kupunguza spam. Jifunze jinsi maoni yako yanasindika.