Je! Matangazo ya Asili ya Wavuti Yenye Mchanganyiko Yata Weave

matangazo asilia

Sina hakika ikiwa umeona video hii bado. Ni si salama kwa kazi lakini ni ya kuchekesha kabisa kuhusu mada ya magazeti makuu na machapisho ya jadi ya habari yanayotafuta kuongeza mapato kupitia onyesho la matangazo ya asili, pia yanajulikana kama yaliyofadhiliwa.

Matangazo ya Asili ni nini?

Matangazo ya asili ni njia ya utangazaji mkondoni ambayo mtangazaji hujaribu kupata umakini kwa kutoa yaliyomo katika muktadha wa uzoefu wa mtumiaji. Fomati za matangazo asilia zinalingana na fomu na utendaji wa uzoefu wa mtumiaji ambao wamewekwa.

Nilichukua maswala mawili ambayo John Oliver anaelekeza na matangazo ya asili.

  1. Matangazo ya Asili ni udanganyifu, haswa wakati uaminifu na mashirika haya ni muhimu kwa uwepo wao.
  2. Sekta ya habari ya jadi inajongea katika matangazo ya asili kama faida, kuaminika njia ya kutengeneza pesa… wakati wote wakati wa kutengeneza habari ambayo haina.

Sina tofauti yoyote na John Oliver juu ya hili. Lazima ujiulize kwanini machapisho mengine yanastawi wakati vyombo vingi vya habari vya jadi sio. Sio kwa sababu watu hawalipi habari - mimi hulipia habari kupitia tani ya vyanzo. Ni kwamba wanaweka ujinga na wanatarajia kulipwa kwa hiyo.

Habari za Jadi Vyombo vya Habari Vinavyonyonya

Katika miaka yangu ya mwisho katika tasnia ya magazeti, nilikuwa na huzuni kabisa juu ya hali ya habari. Wakati idara yangu ya uuzaji wa hifadhidata ilikuwa na mamilioni ya mapato na kila zana inayojulikana kwa mwanadamu, mwenzangu - mtafiti katika chumba cha habari alikuwa na daftari la zamani na hakuwa na zana zingine isipokuwa Google kufanya kazi yake. Alitoa miujiza kadhaa na akafanya kazi moyoni mwake, lakini niliweza kusema kuwa ond ilishuka. Ajabu ilikuwa maoni ya kupinga ushirika katika nakala kwenye habari labda zilizaliwa kutokana na uchoyo wa tasnia hiyo. Nakumbuka wazi wakati tulikuwa na asilimia 40 ya faida na tulikuwa tukikata bajeti za wahariri. Ugh.

Pitia malisho yoyote ya kijamii ya kituo chochote cha habari leo na inaonekana kama wao ni watu mashuhuri wa maduka makubwa. Wanatumia muda mwingi kupita kiasi kwenye vijikaratasi vya bei nafuu vya utabiri wa hali ya hewa, alama za michezo, na uhalifu vyote vimepigwa kwa dakika ya 30 au dakika ya 60 bila kina chochote. Kwa kweli, hii ni habari ambayo unaweza kupata kutoka kwa idadi yoyote ya vyanzo. Uwezekano mkubwa wa vyanzo vile vile wanahabari wanaipata.

Mwaka huu nilijivunia kuwa kwenye habari za hapa kutangaza mkusanyaji wa mkoa. Nilikaa sekunde 20 na mwandishi kwenye kitanda wakati tulikuwa tunaenda kuishi na sehemu hiyo. Hakukuwa na mahojiano ya nyuma, hakuna ufahamu, hakuna kina wala shauku katika hadithi yoyote. Niliingizwa ndani ya studio, nikafanya doa, kisha nikatoka nje. Sio kwamba hadithi yangu ilikuwa ya kushangaza, lakini siku chache za kuchimba zingeweza kutoa hadithi nyingi ambazo zingegusa mioyo ya watu na kushawishi umakini kwa kituo.

Kwa kuchukua pesa kwa matangazo asilia, maduka haya ya habari hayatuambii kuwa hayawezi kuaminika… wanatuambia hata hawajiamini. Wamejitoa.

Mahitaji ya Habari yapo Juu

Ajabu ya kusikitisha, kwa kweli, ni kwamba hawa ni waandishi wa habari waliofunzwa rasmi na wenye talanta ambao hufanya utafiti na kuandika bora kuliko mtu yeyote kwenye sayari. Mahitaji ya yaliyomo yanazidi kuongezeka wakati magazeti na vituo vya televisheni vinapunguza bajeti zao zaidi na zaidi.

Shida sio kwamba habari haiwezi kuuza, ni kwamba vituo vya habari havitoi thamani ambayo watu wanatarajia. Habari sasa ni tangazo la propaganda kwa wanasiasa, ni kupambana na biashara katika uchumi wakati tunahitaji biashara zaidi ya hapo awali, na ni matumizi ya pesa wakati tunahitaji kukata mikanda yetu. Wale wanaoongoza habari sio tu wanakiuka uaminifu na matangazo ya asili, wamepiga imani yao kwa umma juu ya biashara zao za uandishi duni, duni na za manjano.

Sababu kwanini nilisoma blogi ya teknolojia au kusikiliza podcast ya ushirika badala ya media ya jadi ni kwa sababu yaliyomo yanatengenezwa na wataalamu ambao wanaelewa habari hiyo kwa karibu, ni wakati unaofaa wanapofanya ugunduzi, na ni mbichi na mara nyingi haijakaguliwa kufika kwenye ukweli. Ninaangalia habari zikisema juu ya teknolojia na mara nyingi mimi huficha uso wangu kwa aibu kwa kukosa maarifa. Ninaweza pia kutumia media ya kijamii kukagua habari kutoka kwa maduka ya ushirika na kupata mitazamo tofauti kutoka kwa vikundi vya wataalamu waliofahamika vizuri ambao ninawasiliana nao. Hii inaniwezesha kutumia habari zote ninazoweza kupata na kukuza uelewa wangu mwenyewe badala ya maoni yasiyofaa ya mwandishi wa habari aliyekimbilia.

Maelezo ya pembeni… kumbuka wakati tasnia ya habari ilikuwa ikijaribu kuharibu wanablogu na kublogi? Walichukia tasnia hiyo na hata walipigania kuondoa ulinzi wao chini ya uhuru wa vyombo vya habari. Wakati walipoteza, magazeti yakageukia kublogi na sasa wanaingia kwenye utengenezaji wa yaliyomo kwa biashara? Wow… ongea juu ya themanini na moja!

Biashara zinapaswa Kuepuka Matangazo ya Asili

Athari kubwa hasi ya matangazo hasi kwa tovuti za habari ni uaminifu. Iliwachunguza kwa usahihi watumiaji wa wavuti wa Merika kutambua ikiwa wataamini au la wataamini tovuti ambayo ina makala yaliyodhaminiwa:

habari-tovuti-uaminifu-umri

 

Hii inaweza kuwa shida kwa wafanyabiashara pia. Katika kazi zote ambazo tumefanya na wateja mkondoni, kukuza blogi za ushirika na media ya kijamii - kitovu cha yote imekuwa kupata uaminifu na mamlaka ya msomaji. Bila uaminifu, kuna watu wachache sana ambao watachukua simu na wanataka kufanya biashara na wewe. Uaminifu ni kila kitu na hii matangazo asilia ndio ufafanuzi wa udanganyifu… kuongeza bendera kidogo juu yake ambayo inasema yaliyofadhiliwa hayabadilishi ukweli kwamba iko kwa kudanganya.

Hatuna maudhui yaliyolipwa kwenye blogi hii. Tuliijaribu hapo zamani na zote zilishindwa vibaya na vile vile ziliumiza sifa yetu. Sasa tuna wadhamini wa wavuti wa jumla ambao tunakuza matangazo yenye nguvu na hata tunawataja mara kwa mara katika yaliyomo - lakini kwa vizuizi vikali vya uhusiano wetu wa kifedha. Pia hatuahidi wafadhili wetu juu ya kile tutakachokuwa tukiandika au hatutaandika juu yao.

Tunapopata mwandishi mgeni kwenye bodi, maagizo yetu ya kwanza ni kwamba ikiwa wanalipwa kwa njia yoyote kuweka yaliyomo, tutawafuta kazi, kufuta chapisho, na hata kuchukua hatua za kisheria. Wanaambiwa kuuza katika kitabu chao cha mwandishi, kamwe kwenye yaliyomo. Tunataka machapisho yetu yawe yenye kuelimisha - yamezungukwa na fursa ya biashara lakini sio kujaribu kuiendesha kwa udanganyifu. Hmmm… inawakumbusha siku za zamani za habari za jadi?

Ikiwa wateja wetu wanahitaji msaada katika kutoa yaliyomo kama infographic na karatasi nyeupe, tutaiunda na kuichapisha zao tovuti, tangaza juu zao mitandao… na kisha tunaweza kuionyesha - na Kanusho - kutoka kwa wavuti yetu. Hata kutaja tovuti yetu kutasukuma watu kurudi kwenye wavuti yao, ingawa. Hatujaribu kushindana kwa mboni za macho, tunajaribu kutoa thamani kwa wasomaji wetu. Kumekuwa na vipande kadhaa vya yaliyomo yaliyotengenezwa kwa wateja ambayo hatujawahi kushiriki hapa.

Sisi sio hata kituo cha habari na tunatambua jukumu ambalo tumepewa kupitia ukuaji wa watazamaji wetu na jamii hapa. Lakini basi sio lazima tulipe na kusimamia urasimu na safu nyingi za usimamizi, ama. Labda thamani ya habari ambayo maduka haya yanatoa inarekebishwa tu kwa kuwa ni ya thamani kwa umma. Labda wanahitaji kutafuta kuongeza nguvu kwa wahariri na wazingatie kutoa ubora badala ya mapato kuongezeka. Mapato huja na uaminifu.

Ukuaji wa Matangazo Asili

Mopub alishiriki jinsi matumizi ya asili ya matangazo yanavyoongezeka ndani ya mtandao wao wenyewe:

Matangazo ya Asili ya Mopub

Picha: Wiki iliyopita Usiku huu na John Oliver

Unafikiri?

Tovuti hii inatumia Akismet kupunguza spam. Jifunze jinsi maoni yako yanasindika.