Mawazo yangu juu ya Google "Panda" Algorithm Change

panda ya kungfu

Nina hisia tofauti juu ya Google kufanya mabadiliko makubwa kwa algorithm yake. Kwa upande mmoja, ninashukuru ukweli kwamba wanajaribu kuboresha… kwani kwa kawaida sina kuridhika na matokeo ya utaftaji wa Google. Mapema leo nilikuwa nikitafuta takwimu kadhaa juu ya kublogi… na matokeo yalikuwa mabaya:

tafuta takwimu za kublogiUkiangalia matokeo… na kwenda kutoka ukurasa hadi ukurasa, inaonekana kwamba Google haizingatii sana tovuti kubwa na inazingatia zaidi tovuti ndogo. Shida ni kwamba matokeo ninayotafuta ni kinyume kabisa. Wengine wanaweza kusema kuwa Google haiwezi kuelewa nia yangu… sio kweli. Google ina historia ya miaka inayofaa kwenye mifumo yangu ya utaftaji. Historia hiyo itatoa maoni kwenye mada ninayovutiwa kufuata.

Sasisho la hivi karibuni la Google, linalojulikana kama Panda sasisho (lililopewa jina la msanidi programu), ilitakiwa kuboresha ubora. Shida, kama ilivyoelezewa na watu wengi wa SEO, ni kwamba walikuwa na wakati mgumu kushindana nao mashamba ya maudhui. Kwa uaminifu wote, sikuona malalamiko mengi kutoka kwa watumiaji… lakini Google ilionekana kuwa imejitosa chini ya shinikizo la tasnia.

Ikiwa tovuti ndogo za yaliyomo hazikuweza kushindana na tovuti kubwa, ninaelewa kabisa. Chochote kinachozuia demokrasia ya wavuti inapaswa kusahihishwa. Siamini Google kweli ilitatua shida, ingawa. Inaonekana kwangu walifanya mabadiliko ya pembeni… kuziba shimo moja wakati uvujaji zaidi ulianza. Mabadiliko ya algorithm yaliboresha kasoro kubwa - tovuti kubwa zilizo na idadi kubwa ya kurasa za kiwango cha juu zilionekana kupata nafasi rahisi kwenye kurasa mpya.

Toleo linalofuata, kwa kweli, sasa ni tovuti kubwa ambazo kwa kweli zina kurasa nyingi za kiwango ... lakini asilimia ndogo ya kurasa za kupendeza, sasa imeshuka kiwango kote kwa bodi. Fikiria kuwekeza kwenye wavuti na kujenga maelfu ya kurasa za yaliyomo, lakini tu kupata kwamba mara moja nafasi ya tovuti yako imeshuka kwa sababu una kurasa ambazo zinateseka. Kushuka kwa matokeo tayari kunagharimu sana kampuni zingine.

Blogi hii ina zaidi ya machapisho ya blogi 2,500. Hakika sio wote ni nyenzo za darasa "A". Kwa kweli, saizi ya blogi hii hailinganishwi na shamba nyingi za yaliyomo ambayo ina mamia ya maelfu au mamilioni ya kurasa. Walakini, niko bado kilimo… Kujaribu kujenga daraja kwa mada anuwai zinazohusiana na juhudi za utaftaji, kijamii, simu na nyingine za uuzaji. Sina hakika ni kiasi gani cha maudhui ninachopaswa kuunda kabla ya kuonekana kama shamba la yaliyomo… na kuadhibiwa ipasavyo… lakini sina furaha sana juu yake.

Siri za zamani za SEO hazikuwa za siri sana. Andika maandishi yanayofaa, tumia maneno muhimu kwa ufanisi, panga kurasa zako vizuri, tengeneza tovuti yako ili upate yaliyomo ndani… na kukuza hekaheka hiyo. Matumizi bora ya uwekaji wa maneno na uwekaji ingekupata katika matokeo sahihi ... na utangazaji wa yaliyomo nje ya tovuti utapata nafasi bora. Siri mpya haijulikani kweli. Wale wetu katika tasnia bado tunang'ang'ania kuelewa ni mahitaji gani yaliyofanyika. Google iko kimya juu yake, pia, kwa hivyo tuko peke yetu.

Ukweli kuambiwa, nimevunjika moyo kuwa Google itafikiria ilikuwa wazo nzuri kuathiri 12% ya matokeo yote ya utaftaji mara moja. Kuna wahanga katika fujo hili - baadhi yao washauri wanaofanya kazi kwa bidii ambao wanatafuta wateja wao kuwapa ushauri bora zaidi. Google imelazimika hata kurudisha nyuma na kurudisha mabadiliko.

Google ilizindua kwa nguvu sekta ya SEO na hata kukuza kukuza kujaribu kuboresha ubora wa matokeo yao. Hatukucheza, kama CNN inapendekeza… Sote tulijifunza, tukajibu na tukafanyia kazi ushauri uliotolewa. Tulifanya kazi kwa bidii kutekeleza mapendekezo ambayo Google aliuliza sisi kwa. Tulilipa na kuhudhuria hafla ambazo watu wanapenda Matt Cutts endelea kukuza. Tulifanya kazi na wateja wakubwa na tukawasaidia kutumia kikamilifu yaliyomo ndani yao… sasa tu kupata zulia kutoka chini yetu. Google inaelekeza kwa wavuti kama Wikipedia kama ubora tovuti… lakini imeadhibiwa tovuti ambazo yaliyomo yananunuliwa na watu wameajiriwa kuandika. Nenda takwimu.

google alifanya haja ya kubadilika. Walakini, hali mbaya ya mabadiliko na ukosefu wa onyo kwa Google haikuwa ya lazima. Kwa nini Google haikuweza kuonya wachapishaji wakubwa tu kwamba kulikuwa na algorithm ambayo ingetekelezwa kwa siku 30 ambayo ilizawadia wachapishaji wakubwa kwa kukuza kurasa zao kwa undani na ubora zaidi? Kwa nini usichunguze mabadiliko ukitumia utaftaji maalum au mazingira ya sandbox? Angalau makampuni wangeweza kujiandaa kwa kushuka kwa trafiki kubwa, wakibadilisha juhudi zao za uuzaji mkondoni zaidi, na kufanya maboresho kadhaa (yanayohitajika sana).

Mfano mmoja maalum ni mteja ambaye ninafanya kazi naye. Tulikuwa tayari tunaunda ujumuishaji bora wa barua pepe, simu na kijamii - na kitanzi cha maoni ambapo wasomaji wangeweza kuonyesha ubora wa yaliyomo waliyokuwa wakisoma ili iweze kuboreshwa. Ikiwa tungejua kutakuwa na sasisho la algorithm ambalo lingeondoa 40% ya trafiki ya wavuti, tungekuwa tumefanya bidii kupata mikakati hiyo moja kwa moja badala ya kuendelea tweak tovuti. Sasa tunajitahidi catch up.

4 Maoni

  1. 1

    Hakuna tovuti yangu yoyote iliyojeruhiwa katika sasisho la Mkulima. Hakuna hata mmoja wa wateja wangu pia. Ninaamini hii ni kwa sababu ubora wa yaliyomo ni muhimu, lakini ubora na mamlaka ya viungo vya yaliyomo bado yanatawala siku. Pia ni muhimu zaidi kuliko hapo awali jinsi mbili zinahusiana moja kwa moja.
    Nionyeshe tovuti ambayo ilikuwa imepigwa chini, mimi na nitakuonyesha mashimo kwenye wasifu wa kiungo ikilinganishwa na wengine kwenye niche ambao walipata. Inatokea kama hii na kila sasisho, bila kujali ni jina gani limepewa. Tovuti "kubwa" hazikupoteza… maeneo ya mamlaka ambayo hayakuboresha msimamo wao. Tovuti "kubwa" zinafutwa sana pia, na hiyo haisaidii.
    Kwa kuongezea, naamini viashiria vyote vya yaliyomo kwenye ubora vimeinuliwa na wanatafuta zaidi ya maneno "mazuri na asili" tu. Kuna mambo kadhaa pamoja na lugha inayokubalika ya niche, mazingatio ya AP Stylebook, jukwaa (blogi au tuli kwa mfano) na alama ya usomaji.

    Tovuti zenye hadhi kubwa ambazo zilipigwa makofi (ezinearticles, mahalo) zilikuwa wahanga wa adhabu ya mikono. Walifanywa mifano kwa makusudi ili kuchochea buzz. Hizi zilipitiwa na wanadamu na wanadamu wamependelea… ndiyo sababu baadhi ya tovuti "nzuri" kama ibada ya Mac walipigiliwa misumari pia… Nadhani watu wa Mac wana kiburi na wenye kiburi na ningepiga tovuti kuhusu Mac pia. LOL j / k

  2. 2
  3. 3
  4. 4

Unafikiri?

Tovuti hii inatumia Akismet kupunguza spam. Jifunze jinsi maoni yako yanasindika.