Freakonomics yangu - Hifadhi Bajeti yako na Mishahara Bora

freakonomics

Nimemaliza kusoma tu Freakonomics. Imekuwa ni muda tangu sikuweza kuweka kitabu cha biashara. Nilinunua kitabu hiki Jumamosi usiku na kuanza kukisoma Jumapili. Niliimaliza dakika chache zilizopita. Ninakubali kwamba hata ilichukua asubuhi yangu kadhaa, ikinifanya nichelewe kazini. Msingi wa kitabu hiki ni mtazamo wa kipekee ambao Steven D. Levitt inachukua wakati anachambua hali.

Kile ninachokosa ujasusi, tahajia na sarufi - mimi ni hodari sana kujaribu kujaribu shida kutoka kila mtazamo kabla ya kupendekeza suluhisho. Mara nyingi zaidi kuliko hivyo, mtu mwingine kweli anafungua suluhisho sahihi ninapotafuta habari zaidi na zaidi. Kuanzia umri mdogo, baba yangu alinifundisha kuwa ni raha kutazama kila kitu kama kitendawili badala ya kazi. Kwa kosa wakati mwingine, ni jinsi ninavyofikiria kazi yangu kama Meneja wa Bidhaa za Programu. 'Hekima ya Kawaida' inaonekana kuwa hekima ya ndani ya kampuni yetu. Kwa sehemu kubwa, watu 'wanafikiria' wanajua kile wateja wanataka na jaribu kukuza suluhisho sahihi. Timu ambayo tumeweka sasa inauliza njia hiyo na kushambulia maswala kwa kuzungumza na wadau wote, kutoka kwa mauzo hadi msaada, kutoka kwa wateja hadi chumba chetu cha bodi. Njia hii inatuongoza kwenye suluhisho ambazo ni faida ya ushindani na kukutana na wateja wetu wenye njaa ya huduma. Kila siku ni shida na fikiria suluhisho. Ni kazi nzuri!

"Freakonomics" yangu kubwa ya kibinafsi ilitokea wakati nilifanya kazi kwa gazeti nyuma Mashariki. Mimi si katika anyway juu ya sambamba na mtu kama kipaji kama Mheshimiwa Levitt; Walakini, tulifanya uchambuzi kama huo na tukapata suluhisho ambalo liliashiria hekima ya kawaida ya kampuni. Wakati huo, tulikuwa na zaidi ya watu 300 wa muda bila malipo na zaidi kwa mshahara wa chini au hapo juu. Mauzo yetu yalikuwa ya kutisha. Kila mfanyakazi alipaswa kufundishwa na mfanyakazi mwingine na ilichukua wiki chache kufikia kiwango cha uzalishaji. Tuligundua data na kugundua kuwa (haishangazi) kwamba kulikuwa na uhusiano wa maisha marefu ya kulipa. Changamoto ilikuwa kupata 'eneo tamu'… kuwalipa watu mshahara wa haki ambapo walihisi kuheshimiwa, wakati kuhakikisha kuwa bajeti hazikupulizwa.

Kupitia uchambuzi mwingi, tulibaini kuwa ikiwa tutatumia $ 100k tunaweza kurudisha $ 200k kwa gharama za nyongeza za mshahara kwa muda wa ziada, mauzo, mafunzo, nk. Kwa hivyo ... tunaweza kutumia $ 100k na kuokoa $ 100k nyingine… na kutengeneza rundo zima la jamaa heri! Tulibuni mfumo wa viwango vya nyongeza ya mshahara ambayo yote yalinyanyua malipo yetu ya kuanzia na pia kulipwa kila mfanyakazi katika idara. Kulikuwa na wafanyikazi wachache ambao walikuwa wamepunguza kiwango chao na hawakupokea zaidi - lakini tulihisi kuwa walilipwa haki.

Matokeo yalikuwa mengi zaidi kuliko tulivyotabiri. Tumeumia kuokoa takriban $ 250k mwishoni mwa mwaka. Ukweli ni kwamba uwekezaji katika mshahara ulikuwa na athari ya kimaumbile ambayo hatukutabiri. Nyakati za ziada zilipungua kwa sababu ya kuongezeka kwa tija, tuliokoa gharama ya kiutawala na wakati kwa sababu mameneja walitumia muda kidogo kukodisha na kutoa mafunzo na kusimamia muda zaidi, na maadili ya jumla ya wafanyikazi yaliongezeka sana. Uzalishaji uliendelea kuongezeka wakati gharama zetu za kibinadamu zilipunguzwa. Nje ya timu yetu, kila mtu alikuwa akikuna vichwa vyake.

Ilikuwa moja ya mafanikio yangu ya kujivunia kwa sababu niliweza kusaidia kampuni na wafanyikazi. Baadhi ya wafanyikazi walishangilia timu ya usimamizi baada ya mabadiliko kuanza kutumika. Kwa kipindi kifupi, nilikuwa Rock Star ya Wachambuzi! Nimekuwa na mafanikio mengine machache makubwa katika kazi yangu, lakini hakuna aliyeleta furaha ambayo huyu alifanya.

Ah ... na nikiongea juu ya malipo, je! Mmeangalia tovuti yangu, Kikokotoo cha Payraise? Kwa kweli hii ilikuwa furaha yangu ya kwanza ya javascript… miezi mingi iliyopita.

3 Maoni

  1. 1
  2. 2

    Inashangaza jinsi mtu anavyoweza kuchukua kitabu muhimu zaidi na chenye busara na bado kukitumia kwa maisha yao kwa njia ya kubashiri
    inanikumbusha kozi ya uchumi wa utangulizi ambayo nilichukua majira moja
    Kulikuwa na mwanamke mmoja wa makamo ambaye alichukua kozi hiyo ili kujifurahisha na ujasusi wake mwenyewe
    Haijalishi ni mada gani alikuwa nayo ili kuhusisha mada hiyo na maisha yake na jinsi yeye na familia yake walikuwa wanafanya vizuri katika maisha yao ya kifedha na mali.

    • 3

      Hi Muswada,

      Mtazamo wa kuvutia. Sikujaribu kuimarisha 'akili yangu' na kitabu. Mtu yeyote ambaye ananijua anajua kuwa mimi ni mtu wa kawaida. Natumai wewe hukaa karibu na kusoma machapisho mengine machache kabla ya kutoa taarifa kama hiyo ya muda mfupi.

      Ujumbe wa kitabu hiki ni kuwafanya watu wafikirie nje ya mantiki ya kawaida. Mfano wangu hapo juu ulikuwa mfano tu wa kuimarisha mawazo yasiyo ya kawaida. Kampuni nyingi haziamini unaweza kuokoa pesa kwa kuwalipa watu zaidi - ni nzuri sana na kazi yangu ilikuwa kwenye mstari kwa hiyo.

      Ninajivunia kile timu yangu ilifanikiwa wakati tulifanya hivi na nilitaka kushiriki na wasomaji wangu.

      Na - ndio - nakubali kucheza.
      Doug

Unafikiri?

Tovuti hii inatumia Akismet kupunguza spam. Jifunze jinsi maoni yako yanasindika.