S'il Vous Plaît et Merci

Doug na Mnara wa EiffelIkiwa ungekuwa haujaona bado, nimekuwa nimeingia Paris kufanya kazi na kampuni. Imekuwa safari ya kimbunga na kwa kweli tunaelekea leo (ni saa 6:30 asubuhi hapa). Kuongoza hadi safari, ningependa ningepiga Kifaransa changu kwa hivyo sikusikia kama Mmarekani mjinga kama huyo. Kwa bahati nzuri, karibu kila mtu ambaye tumemkabili hapa anaongea Kiingereza vizuri.

Tulizungumza na mwenzako jana, na akatuambia kulikuwa na mihula miwili tu unayohitaji kujua huko Paris ili usije ukatukana wenyeji kwa kudhani wanazungumza lugha yako… Hiyo ni merci (asante) na tafadhali (s'il vous plaît). Ilinifanya nifikirie juu ya jinsi tunavyotendeana kama biashara. Kwa sababu malipo kawaida hubadilisha mikono, mara nyingi tunasahau kusema tafadhali au asante.

Mtu mmoja aliniambia mara moja kuwa kamwe sio kusudi la mfanyakazi au muuzaji kufanya 'mbaya kazi '. Hata ingawa kuna biashara nyingi ambazo zinawasiliana vibaya, zinawasilisha-chini, au zinahusika na maswala ya wakati… labda kamwe lengo kutokea kwa njia hiyo. Nitafanya bidii kidogo katika kushukuru na kwa heshima nikiuliza matokeo… Nataka kufanya kazi na watu ambao wanaelewa kuwa biashara ni biashara lakini kukuza uhusiano thabiti na kuwa na adabu inapaswa kutangulia.

Asante kwa ufadhili wako kwenye blogi. Yangu analytics hausemi uwongo na nimeona kuwa tumependeza wiki kadhaa zilizopita juu ya ukuaji. Hii inahusiana sana na msimamo wa machapisho. Sasa kwa kuwa safari yangu imekamilika na mabadiliko ya mwisho ya Kublogi kwa Shirika kwa Dummies ziko, ninatarajia kufanya utafiti wa kina na kuongeza ubora wa machapisho ya blogi. Ikiwa una maswali yoyote ungependa tushughulikie, tafadhali tumia fomu yetu ya ChaCha.me kwenye mwamba wa ukurasa wa nyumbani kutupatia swali.

Unafikiri?

Tovuti hii inatumia Akismet kupunguza spam. Jifunze jinsi maoni yako yanasindika.