Vyombo vya Habari Vinashindwa Kwa Sababu Kukosa Imani Yenyewe

Picha za Amana 20464339 s

Jana nilikuwa na mazungumzo mazuri na Brad Shoemaker, mtaalam wa media wa hapa na historia ndefu akijaribu kuburuta redio katika enzi ya dijiti. Ilitokea tu kwamba rafiki mwingine, Richard Sickels, akaingia ofisini. Richard alikuwa na historia nzuri pia kwenye redio. Tuliongea tani juu ya tasnia ya redio na niliendelea kuifikiria jana usiku.

As kuuza hewa inaendelea kudidimia na himaya za redio zinaendelea kuungana na kujumuisha, kwa kweli inaelekeza kwa shida katika msingi wa media ya jadi… hawaamini wenyewe tena. Ninaamini ni shida sawa na magazeti na runinga pia. Badala ya kubinafsisha, kugawanya, kupitisha teknolojia za mitaa na kijamii… tasnia hizi zinaendelea kuelekea upande mwingine. Hii inaunda umbali kati ya chanzo cha habari na hadhira inayojaribu kuungana nayo.

Ujumuishaji na uunganishaji ni misemo nzuri ya kukamata katika ulimwengu wa biashara. Wao ni sawa na kuokoa gharama. Ikiwa utaweka kipaji chako katikati na kupanua ufikiaji wake, ni mantiki tu kwamba unapunguza gharama za kizazi cha yaliyomo. Vituo vya redio vinashirikisha nyota za kitaifa na kuacha vituo vyao tupu. Magazeti yanaendelea kushinikiza nakala za Associated Press na kupunguza wafanyikazi wa hapa. Vituo vya Televisheni vinaendelea kufanya biashara ya talanta katika masoko na mauzo yamekithiri.

Ni kwa sababu hawaamini tena talanta yao. Ikiwa media ya kijamii na mabalozi yametufundisha chochote, ni kwamba mahitaji ya anuwai, ya kibinafsi, yenye sehemu, na yaliyomo kwenye shauku yanaongezeka, hayapunguki. Watu wanatafuta habari zaidi, sio chini, juu ya maisha yao, burudani zao, biashara zao na serikali yao. Wapatanishi wa kijamii hawakuruka kwa sababu ya teknolojia, waliongezeka kwa sababu walijiamini.

Usiangalie zaidi ya tovuti yoyote ya media ya jadi na ni ujinga ule ule wa zamani… dashibodi ya yaliyomo katikati ya bahari ya matangazo ya kuvuruga. Matangazo zaidi yanamaanisha mapato zaidi? Sio sawa. Wanapunguza yaliyomo ambayo tunathamini zaidi. Na sasa thamani ya maudhui ya wastani wanayotoa yanapungua. Tena… sio kwa sababu ya mtu wa kati, lakini kwa sababu ya shauku ya sauti nyuma yake.

Vituo vya redio, haswa, ni mabwana wa ubora wa sauti, burudani, na ufikiaji wa kibinafsi. Kwa nini wanaendelea kuzingatia kuuza hewa badala ya kuuza sauti ni zaidi yangu. Ninapaswa kuingia kwenye kituo chochote cha redio na kuona viwango vyao vya kusaidia biashara kukuza programu zao za sauti, kusambaza programu hizo kupitia matumizi ya rununu na wavuti, na kuendesha mapato kwa biashara zao kwa kutambua, kulenga na kufikia hadhira inayofaa. Maonyesho hayaitaji hata kukimbia kwenye mawimbi ya hewa! Mchanganuo haujalishi… ni imani ya kupenda sauti inayosikika kuwa ya muhimu.

Sina hakika kuna matumaini kwa magazeti - miundombinu inayohitajika kuendelea kuchapisha kwenye miti iliyokufa na kusambaza yaliyomo ni ghali sana. Wanapaswa kutupa waandishi wa habari na kuwekeza pesa zao kwa talanta za mitaa kuingiza tena dhamana kwenye tasnia yao iliyokufa. Televisheni inaonekana kuwa ya pekee iliyo na matumaini… ikikumbatia jamii na kusukuma njia yao ya ajabu kupitia viunga kwa watazamaji wenye njaa wanaingojea. Ningependa kuwaona wakifungua milango kwa wafanyabiashara na watumiaji ambao wanataka kutumia video, bila ishara za simu, kutengeneza, kusambaza na kuchuma video zao wenyewe pia.

Ninapenda vyombo vya habari vya jadi na ninaendelea kuamini nguvu ya watu nyuma ya kila moja ya hizi njia. Natamani tu wajiamini.

Kumbuka: Mimi kusoma Eulogy kwa Twitter juu ya kupungua kwa mwingiliano wa Twitter. Kwa kushangaza, niliona toleo la waandishi wa habari siku chache mapema ambalo lilisema Twitter ukuaji… Watumiaji wengine milioni 14. Ninaogopa kwamba Twitter inaweza kuwa ikifuata nyayo za media za jadi, ikizingatia macho badala ya ubora wa habari inayotoa. Natumai sio… lakini tutaona.

Unafikiri?

Tovuti hii inatumia Akismet kupunguza spam. Jifunze jinsi maoni yako yanasindika.