Je! Maoni Yako Usawa Ulio sawa?

Upimaji Uchumba

Nilifanya uchambuzi wa blogi yangu wikendi hii kutafuta uwiano kati ya matokeo ya injini yangu ya utaftaji, machapisho yangu maarufu zaidi ya blogi, machapisho yaliyo na maoni mengi, na machapisho ambayo kwa kweli yalisababisha mapato kwa sababu ya ushauri au mazungumzo ya kuongea.

Hakukuwa na uwiano.

Kupitia machapisho yangu maarufu, utapata Fomu ya Mawasiliano ya WordPress, Sucks za Benki ya Huntington, niliondoka Basecamp, na urefu wa Anwani ya Barua pepe hubeba trafiki zaidi. Machapisho hayo yanaongoza kwa Matokeo ya Injini za Utafutaji. Machapisho hayo pia yana maoni mengi. Walakini, machapisho hayo yametoa tu ujazo wa dola (na vikombe kadhaa vya kahawa) mfukoni mwangu.

IMHO, kutumia maoni kama kipimo pekee cha mafanikio ni kawaida, lakini husababisha blogi nyingi za ushirika zinashindwa.

Karibu 1 kati ya kila wageni 200 huja kwenye blogi yangu na huacha maoni. Asilimia ndogo ya hizo ni mbaya, wengi ni watu nina uhusiano wa kibinafsi na… na ni wachache sana, ikiwa wapo, ninafanya biashara nao. Kwa kweli, moja ya mikataba yangu mikubwa mwaka huu uliopita ilitoka kwa chapisho ambalo lilionyesha ustadi wangu katika teknolojia maalum (na nilipata nafasi nzuri), lakini sikuwa na maoni yoyote.

Uongofu wa Kuendesha

Tatizo sio kublogi, kwa kweli. Nina usomaji mwingi kwenye blogi yangu - lakini ninakosa mwendelezo wa kuandika kila wakati yaliyomo kwenye masomo ambayo yananibadilisha. Vile vile, sina wito wa kuchukua hatua kwenye ubao wangu wa pembeni.

Nimekuwa nikipima mafanikio yangu kila wakati na idadi ya wanaofuatilia RSS na ushiriki (kupitia maoni kwenye blogi yangu). Ninafikiria tena mkakati huo! Ikiwa ninataka kuendesha mapato na kuitumia kama blogi ya biashara, ninahitaji kulenga yaliyomo yangu kushinda katika utaftaji kwa maneno yanayohusiana na kile kinachosababisha mapato. Ninahitaji pia kutoa faili ya njia kwenye wavuti yangu kukamata na kupima mabadiliko hayo.

Siamini kwamba maoni sawa na ubadilishaji, na hayapaswi kuwa kipimo cha mafanikio ya blogi yako.

Isipokuwa kwa namna fulani unaweza kupatanisha shughuli hiyo na matokeo ya biashara, ni kipimo cha ubatili tu. Hiyo sio kusema sitaki maoni… ni kwamba sitatumia maoni kama kiashiria cha blogi yangu inafanya vizuri.

2 Maoni

  1. 1
  2. 2

    Ninakubali maoni sio kipimo pekee cha mafanikio.

    Kuna fursa kubwa ya kukuza chapa kupitia kublogi. Sisi ni kampuni ya kubuni na ujenzi ambayo ina utaalam katika makanisa. Tunatofautisha kwa kukuza maarifa zaidi na ufahamu juu ya wateja wa kanisa kuliko wao. Blogi yetu inaturuhusu kuonyesha ujuzi huo na kushirikisha timu za uongozi wa kanisa katika mazungumzo ambayo kwa matumaini yanawapatia huduma bora. Blogi zetu hufanya kama sehemu moja ya mkakati wetu kufanya hivyo kwa nguvu zaidi.

    Wakati utafunua thamani kamili.

    Ed

Unafikiri?

Tovuti hii inatumia Akismet kupunguza spam. Jifunze jinsi maoni yako yanasindika.