Sidhani Uuzaji Ni Kuhusu Kupata Pesa

Kufanya Fedha

Ikiwa kuna maneno mawili ambayo naona katika tasnia hii ambayo yananifanya niugue na kuondoka, ni kifungu kutengeneza pesa. Sitaki kuingia kwenye siasa za hivi karibuni, lakini kampuni ilifanya uamuzi wa kuzindua kampeni yenye ubishani ya uuzaji. Mmoja wa wenzangu alisema kuwa ni uuzaji mzuri kwa sababu utawatengenezea tani ya pesa.

Ugh.

Angalia, wao ni shirika na wanaweza kufanya chochote wangependa na uuzaji wao. Na kuruka kwenye ubishani maarufu inaweza kuwa nzuri kwa mboni za macho na hata ishara za dola. Lakini siamini kwamba lengo la uuzaji ni kupata pesa. Nimefanya kazi kwa kampuni nyingi ambazo zote zilikuwa kutafuta pesa, na wanaugua au wamekufa - kwa sababu kupata pesa ilikuwa metri muhimu zaidi.

  • Magazeti - Nilifanya kazi kwa magazeti ambayo yalikuwa na ukiritimba kwenye matangazo na niliendelea kupunguza viwango vyao. Habari hiyo ikawa "kujaza kati ya matangazo". Ushindani ulipokuja mkondoni, watumiaji na watangazaji hawakuweza kusubiri kuruka meli.
  • Saas - Nilifanya kazi kwa programu kubwa zaidi kama Watoa huduma katika tasnia. Kwa bidii yao ya kupiga malengo kila robo, niliwaangalia wakitetemesha wateja na kisha kuwaendesha kwa mteja mwingine muhimu zaidi. Wakati waanzilishi walizindua kuanza kwao kwa siku zijazo, wateja hao wa zamani hawakujibu simu. Na suluhisho mpya zilipogunduliwa, wateja waliosahauliwa walihama.

Kupata pesa ni lengo la muda mfupi ambalo huondoa mwelekeo wa kila kitu muhimu ili kujenga biashara inayostawi. Pesa ndio inabadilishana kati ya kampuni na wateja wake kwa thamani wanayoleta. Pesa ni muhimu - toza sana na mteja wako anaweza kuhisi amechomolewa na kuondoka. Ikiwa hautoi cha kutosha, unaweza kukosa uwezo wa kumhudumia vizuri mteja. Pesa ni tofauti ... lakini kujenga uhusiano thabiti ndio muhimu.

Uuzaji unachukua jukumu kwa kujaribu kupata, kutambua, na kulenga wateja watarajiwa ambao haja ya bidhaa yako au huduma na ambayo inaonekana kama wateja wako bora. Kila wiki mimi huenda mbali na mikataba ambapo siamini kuwa ninafaa kufanya kazi na kampuni. Kampuni zingine hata hukasirika kwamba sitawasaidia - lakini najua kuwa lengo la muda mfupi la kutengeneza pesa karibu kuharibu biashara yangu hapo zamani. Nilipopata mteja sahihi, nikasubiri kwa subira kufanya kazi nao, kuweka matarajio yanayofaa, na nilihakikishiwa kuwa wanahitaji na wanataka bidhaa na huduma zangu… hapo ndipo tulipojenga uhusiano.

Wacha niweke mifano kadhaa huko nje:

  • Ninasaidia kampuni ya kutafuta fedha ambayo inafanya kazi na shule sasa hivi. Wamekuwa na ukuaji mzuri katika miaka michache iliyopita ambayo nimekuwa nikiwasaidia - lakini ni kwa sababu wamezingatia sana ni nani shule zinazofaa kufanya kazi nao. Wanaepuka kufanya kazi katika shule ambazo bidhaa zao zinaweza kusababisha mzozo kati ya wanafunzi… na, badala yake, wanaunga mkono shule hizo kupitia uhisani wao. Je! Wangeweza kupata pesa kwa kuwauzia? Kwa kweli… lakini wanajua sio kwa faida ya shule.
  • Ninasaidia kampuni ya kituo cha data ambaye ni mbunifu na huru. Wangeweza kupata pesa kwa kuuza miamala midogo mwaka mzima… wana faida zaidi kwa muda mfupi. Walakini, wanajua kuwa wateja wakubwa, wa biashara na changamoto za kufuata ndio wanaangaza. Kwa hivyo, wanauza biashara kubwa na huepuka uuzaji kwa kampuni ndogo.
  • Ninasaidia huduma za nyumbani biashara inayofanya kuezekea, ukingo, na huduma zingine za nje. Wao ni biashara ya familia ambayo imekuwa karibu kwa karibu miaka 50 katika jamii. Ushindani wao hufanya ahadi na huacha trafiki ya ahadi mbaya kwa kutumia uuzaji mzito na kusukuma kila mteja karibu au upsell. Mteja wangu anachagua kuondoka kutoka kwa ahadi hizo na, badala yake, soko kwa marafiki, familia, na majirani ya wateja wao.
  • Ninasaidia upimaji wa maji biashara ambayo lengo lao la kwanza lilikuwa kusaidia watumiaji kupima ubora wa maji na vifaa vya nyumbani. Walakini, waligundua suala kubwa zaidi ambapo manispaa hazikuwa na programu ya ufuatiliaji kufuata kikamilifu sheria za mitaa, serikali, na shirikisho. Walijua wangeweza kuwa na athari kubwa zaidi na lengo lao la kusaidia kubadilisha ubora wa maji nchini ikiwa wangetia bidii na kuzingatia muda mrefu juu ya mikataba ya serikali.

Katika visa vyote hivi, hatutazami pesa. Jitihada zetu za uuzaji ni kuboresha na kulinganisha bidhaa na huduma za biashara ambazo tunasaidia na wateja wanaotarajiwa ambao wanaweza kuwahudumia. Kampuni hizi zote zina ukuaji mzuri, lakini ni kwa sababu wanajua wakati lazima waachane na pesa ... wasiifuate.

Muuzaji yeyote anaweza kusaidia kampuni pesa. Wauzaji wachache husaidia biashara kustawi na kukua na wateja wanaothamini bidhaa na huduma zao. Katika miaka kumi iliyopita na biashara yangu mwenyewe, nimeona kuwa pesa huja kama matokeo ya kutafuta na kufanya kazi na wateja sahihi. Uuzaji wangu ni kupata kampuni hizo, sio kutafuta na kupata pesa. Natumahi kuwa huo ndio mtazamo wako pia.

 

 

Unafikiri?

Tovuti hii inatumia Akismet kupunguza spam. Jifunze jinsi maoni yako yanasindika.