Ishi penda Cheka

KutafakariNimekuwa nikifanya mawazo mengi siku za hivi karibuni na kutia mashairi na mtoto wangu juu ya maisha, uzazi, kazi, mahusiano, nk Maisha yanakuja kwako kwa hatua na unalazimika kufanya maamuzi ambayo haukutaka kamwe.

Hatua ya 1: Ndoa

Karibu miaka 8 iliyopita ilikuwa talaka yangu. Ilinibidi nijue ikiwa ningeweza kushughulikia kuwa baba ya 'wikendi' au moja. Nilichagua mwisho kwa sababu sikuweza kuishi bila watoto wangu.

Wakati wa talaka, ilibidi nigundue nitakuwa mtu wa aina gani. Je! Ningekuwa mume wa zamani aliyekasirika ambaye alimburuta ex wake ndani na nje ya korti, akamdhihaki mzee wake kwa watoto wake, au nitachukua baraka ya kupata watoto wangu na kuchukua barabara kuu. Ninaamini nilichukua barabara kuu. Bado ninazungumza na mke wangu wa zamani mara nyingi na hata kuiombea familia yake wakati mwingine najua wanajitahidi. Ukweli ni kwamba, inachukua nguvu kidogo kwa njia hii na watoto wangu ni bora zaidi kwa hiyo.

Hatua ya 2: Kazi

Kazini, imebidi nifanye maamuzi pia. Nimeacha kazi zaidi ya chache katika muongo mmoja uliopita. Niliacha moja kwa sababu nilijua sikuwa kamwe kuwa kile bosi wangu alitaka niwe. Niliacha nyingine hivi majuzi kwa sababu sikutimizwa kibinafsi. Niko katika kazi nzuri sasa hiyo inanipa changamoto kila siku… lakini nina ukweli kwamba labda sitakuwa hapa muongo mmoja kuanzia sasa, ama.

Sio kwamba nina mashaka, ni kwamba nina raha zaidi na 'niche' yangu katika Uuzaji na Teknolojia. Napenda kusonga haraka kazini. Wakati mambo yanapopungua na kampuni zinahitaji ujuzi huo ambao haunivutii, ninagundua ni wakati wa kuendelea (ndani au nje). Nimegundua kuwa ninapofanya kazi juu ya uwezo wangu, mimi ni mtu mwenye furaha zaidi kuliko wakati nina wasiwasi juu ya udhaifu wangu.

Hatua ya 3: Familia

Ninakaribia 40 sasa na nimefika mahali maishani mwangu ambapo lazima nifanye maamuzi na mahusiano yangu pia. Hapo zamani, nilitumia nguvu nyingi kuwa na familia ambayo 'inajivunia mimi'. Kwa njia nyingi, maoni yao yalikuwa muhimu zaidi kuliko yangu. Kwa wakati, niligundua kuwa walipima mafanikio tofauti sana na vile nilivyowahi kufanya.

Mafanikio yangu yanapimwa na furaha ya watoto wangu, ubora na wingi wa urafiki thabiti, mtandao wangu wa washirika, heshima ninayopata kazini, na bidhaa na huduma ninazotoa kila siku. Unaweza kugundua kuwa jina, umaarufu au utajiri hazikuwamo. Hawakuwa, na hawatakuwa kamwe.

Kama matokeo, uamuzi wangu umekuwa kuwaacha watu nyuma ambao wanajaribu kunivuta chini badala ya kuniinua. Ninawaheshimu, ninawapenda na huwaombea, lakini sitatumia nguvu kujaribu kuwafurahisha tena. Ikiwa sijafaulu kwa maoni yao, wanaweza kuweka maoni yao. mimi kuwajibika kwa furaha yangu na wanapaswa kukubali jukumu lao.

Kama baba, ninafurahi na watoto wangu ni kina nani sasa, na ninawapenda bila masharti. Mazungumzo yetu kila siku ni juu ya kile walifanikiwa kufanya, sio juu ya kufeli kwao. Hiyo ilisema, mimi ni mgumu kwa watoto wangu ikiwa hawaishi kulingana na uwezo wao, hata hivyo.

Madaraja ya binti yangu yalipungua sana wiki iliyopita. Nadhani wengi wao ni kwamba maisha yake ya kijamii yalikuwa muhimu zaidi kuliko kazi yake ya shule. Ilimuuma wakati alipopata darasa lake, ingawa. Alilia siku nzima kwa sababu yeye ni mwanafunzi wa A / B. Haikuwa jinsi nilivyokata tamaa ambayo ilikuwa dhahiri, ilikuwa jinsi alivyokata tamaa.

Katie anapenda kuongoza darasani na anachukia kuwa chini. Tulifanya mabadiliko kadhaa - hakuna marafiki wanaotembelea kwenye usiku wa wiki na hakuna upodozi. Utengenezaji ulikuwa mgumu… nilifikiri angeenda kuchoma mashimo ndani yangu na mboni za macho yake. Ndani ya wiki hiyo, darasa lake lilianza kurudi. Yeye hasemi mashimo ndani yangu tena, na hata alinicheka siku nyingine kwenye gari.

Ni kitendo kigumu cha waya, lakini ninafanya bidii ili kusisitiza chanya, sio hasi. Ninajaribu kuwaelekeza kwa uelekeo wa bahari nzuri, sio kuwakumbusha kila mara juu ya dhoruba nyuma yao.

Watoto wangu wanapokua vizuri na wao ni nani, ninakua napenda zaidi kuwa wanakuwa nani. Wananishangaza kila siku. Nina watoto wa ajabu… lakini sina maoni potofu juu ya nani "Nadhani wanapaswa kuwa" au "jinsi wanapaswa kutenda". Hiyo ni kwao kugundua. Ikiwa wanafurahi na wao wenyewe, mwelekeo wao maishani, na pamoja nami… basi ninafurahi kwao. Njia bora ninaweza kuwafundisha ni kuwaonyesha jinsi ninavyotenda. Buddha alisema, "Yeyote anayeniona anaona mafundisho yangu." Sikuweza kukubali zaidi.

Hatua ya 4: Furaha

Nakumbuka a maoni kurudi nyuma kutoka kwa 'rafiki mzuri', William ambaye aliuliza, "Kwanini Wakristo kila wakati lazima watambue?". Sikuwahi kujibu swali kwa sababu ilibidi nifikirie juu yake. Alikuwa sahihi. Wakristo wengi hutangaza wao ni nani na tabia ya 'watakatifu kuliko wewe'. William ana haki ya kutoa changamoto kwa watu juu ya hili. Ikiwa unajiweka kwenye msingi, uwe tayari kujibu kwanini uko hapo!

Ninataka watu wajue mimi ni Mkristo - sio kwa sababu mimi ni nani lakini kwa sababu ndio ninatarajia kuwa siku moja. Ninahitaji msaada na maisha yangu. Nataka kuwa mtu mwema. Ninataka marafiki wangu kunitambua kama mtu aliyejali, kuweka tabasamu usoni mwao, au kuwahimiza kufanya kitu tofauti na maisha yao. Ninapokaa kazini nikifanya kazi na muuzaji mkaidi au mdudu ambaye ninasuluhisha shida kwenye miduara, ni rahisi kwangu kusahau picha kubwa na kusema maneno machache. Ni rahisi kwangu kukasirikia watu katika kampuni ambao wananipa wakati mgumu.

Mtazamo wangu (mdogo) wa mafundisho ninayoamini niambie kwamba watu hao katika kampuni hiyo pengine wanafanya kazi kwa bidii, wana changamoto wanazojaribu kushinda, na wanastahili uvumilivu na heshima yangu. Ikiwa nitakuambia mimi ni Mkristo, inanifungua kwa kukosolewa wakati ninakuwa mnafiki. Mara nyingi mimi ni mnafiki (mara nyingi sana) kwa hivyo jisikie huru kunijulisha kuwa mimi sio Mkristo mzuri, hata kama huna imani sawa na mimi.

Ikiwa ninaweza kujua hatua ya 4, nitaacha ulimwengu huu mtu mwenye furaha sana. Ninajua kuwa nitapata furaha ya kweli… Nimeona aina hiyo ya furaha kwa watu wengine na ninataka iwe mwenyewe. Imani yangu inaniambia kuwa hii ni kitu ambacho Mungu anataka mimi kuwa na. Najua kuwa ni kitu ambacho kipo kwa kuchukua, lakini ni ngumu kukataa tabia mbaya na kubadilisha mioyo yetu. Nitaendelea kuifanyia kazi.

Natumahi hii haikuwa chapisho kubwa kwako. Nilihitaji kutoa maoni yangu kidogo juu ya maswala ya familia yangu na kuandika kwa uwazi kunisaidia sana. Labda itakusaidia, pia!

13 Maoni

  1. 1

    Chapisho kubwa! Ninapenda kujua kuwa mimi sio mzazi pekee ambaye huadhibu kwa kuchukua mapambo. Binti yangu anafikiria eyeliner ni rafiki yake wa karibu. Inashangaza jinsi "anaipata" haraka wakati haruhusiwi kuwa nayo. 🙂

    • 2

      Eyeliner ni adui wa baba wa mtoto wa miaka 13. 🙂

      Nadhani kujifanya ni mteremko unaoteleza. Sijawahi kuwa shabiki wa mapambo mengi na nadharia yangu ni kwamba wanawake hutumia zaidi na zaidi kwa sababu wanapata hisia juu ya jinsi walivyo wazuri. Kwa hivyo… ikiwa una miaka 13, utaonekana kama Picasso wakati una miaka 30.

      Pamoja na mapumziko ya kujipodoa, ninatumai Katie anaweza kuona jinsi alivyo mzuri na kisha atumie kidogo baadaye.

      • 3

        Nakubali. Ingawa ufundi wa macho ya binti yangu ulikuja sana usiku wa leo wakati nilikuwa najiandaa kwa gala ya Tuzo ya Moyo ya Filamu ya Heartland. Alitangaza kwamba nilikuwa "nikifanya vibaya" na akaendelea kutengeneza macho yangu. Ndio, mimi sio shabiki mkubwa wa mapambo, haswa b / c sipendi kutumia wakati huo juu yake. Wanawake wengi wanaoweka na mwiko wanapaswa kuacha b / c kwa kweli ni wazuri sana chini. Wewe ni baba mzuri kwa kujaribu kumfundisha binti yako uzuri ni nini haswa.

  2. 4

    Wow, ni chapisho gani Doug! Napenda sana mtazamo wako.

    Unajua, kuna mwingiliano mkubwa kati ya Ukristo na Uislamu linapokuja suala la maadili ya kifamilia na kijamii. Mengi uliyosema unaamini katika mfano wa mafundisho mengi ya Uislamu. Inachekesha kwamba wakati mwingine wasio-Mulsim kama wewe hufanya kazi nzuri ya kuonyesha maadili ya Kiisilamu kuliko waisilamu wengine wa Kiislam.

    Kwa hivyo kwa hili, ninakusalimu! Endelea na mtazamo mzuri. Wewe ni blogger mzuri, na hakika kama kuzimu kunasikika kama kuzimu kwa baba.

    • 5

      Asante AL,

      Inachekesha kusema hivyo. Nimesoma Kurani na nina marafiki ambao ni Waislamu. Kila wakati tunapokutana tunapata sawa kati ya dini zetu. Asante kwa pongezi zako pia - sidhani mimi ni mzazi mzuri kama ninavyoweza, lakini ninajaribu!

  3. 6

    Samahani kusema hivyo, lakini chapisho hili linajadili ikiwa ni lazima nijiandikishe au la - kwa sababu chache:

    1. Hii ni blogi kuhusu uuzaji (au hiyo ni maoni yangu). Ingawa ni vizuri kuongeza utu na faini kutaja imani yako, barua ndefu juu ya dini ilinizima.

    Usinikose; dini ni sawa na ninaheshimu imani yako. Lakini dini ni ya kibinafsi, na sidhani kuwa ina nafasi kwenye blogi ya biashara. Ikiwa ningetaka kusoma juu ya dini, ningejiandikisha kwa blogi zilizo na maoni ya kidini.

    2. Kuandika juu ya msichana mchanga kulia siku nzima juu ya alama mbaya kunanifanya nihisi kuumwa na tumbo langu. Mtoto hajakata tamaa, anaogopa majibu yako!

    3. Kuandika juu ya kumuadhibu mtoto kwa alama mbaya baada ya kulia siku nzima (ambayo sio majibu ya kawaida ya msichana wa ujana) kunifanya nijisikie mgonjwa zaidi. Mwadhibu mtu anapofanya jambo baya na usijute, hakika. Lakini wakati mtu amefanya uchaguzi mbaya, akagundua, akajifunza kutoka kwake na yuko tayari kufanya vizuri wakati mwingine, acha hiyo. Hebu msichana ajenge ujasiri. Acha afanye vizuri kwa sababu anataka - sio kwa sababu anaogopa adhabu.

    Ninaheshimu kwamba unaweza kukubali au usikubaliane nami. Nilidhani tu ungependa kujua kwanini chapisho hili la blogi lilikosa alama kabisa na mimi.

    • 7

      Hi James,

      Asante kwa kuchukua muda wa kuandika. Ikiwa unahisi unalazimika kujiondoa, nitajuta kukuona ukienda lakini siko sawa na hiyo. Hii sio blogi ya ushirika, ni ya kibinafsi. Kwa hivyo, nawashauri wasomaji wangu juu ya ufundi wangu lakini pia nina uwazi katika kupeleka imani yangu na wasomaji wangu.

      Kwa muda, nimekuwa marafiki mzuri na wasomaji wa blogi yangu - haswa kwa sehemu na ukweli kwamba ninashiriki kazi yangu na maisha yangu na wasomaji wangu. Mimi hufanya; Walakini, weka machapisho yangu ya kibinafsi katika kitengo changu cha "Mbele ya Nyumbani" ili uweze kuzuia kuzisoma ikiwa ungependa.

      Ninaheshimu maoni yako juu ya kile kilichotokea na binti yangu pia. Binti yangu hajafungwa popote :), ana usanidi kabisa… simu ya rununu, kicheza mp3, kompyuta, runinga, nk kwa hivyo yeye "haadhibiwi" ingawa kuchukua vipodozi ndiko kulimpa wakati mgumu. Ninaweza kukuhakikishia kuwa haogopi mimi. Anaweza kukasirika ikiwa anafikiria alinikatisha tamaa, lakini sijawahi kumpa Katie sababu ya 'kuogopa'.

      Sina hakika, saa 13, ningekuwa nimemruhusu kujipaka lakini yeye ni msichana mzuri aliye na alama nzuri na tabia nzuri - kwa hivyo najaribu kumpa uhuru anaotaka. Wakati ananionyesha anaweza kuishughulikia, sikuwahi kumuwekea mipaka. Ikiwa wewe ni mzazi, unajua jinsi hali hizi ni ngumu.

      Natumai utashika na kunijua! Kuna habari nzuri kwenye blogi hii na ninapenda kushiriki kile ninachojifunza kwenye tasnia.

      Cheers,
      Doug

  4. 8

    Haki ya kutosha, Doug. Nina blogi ya biashara na vile vile na kitengo kinachoitwa "Ramblings Binafsi" kwa aina ile ile ya vitu. Mpangilio wa wavuti na chanjo hadi sasa imenipa maoni kuwa ni blogi madhubuti ya biashara.

    Ninajikuta katika hali isiyo ya kawaida sana kwenye mtandao. Mimi ni Mkanada, na utamaduni wetu huwa kimya zaidi juu ya dini kuliko majirani zetu wa Amerika, ambao wengi wao huwa wenye msimamo mkali (kwa maoni yangu, na sisemi wewe ni mkali). Ninaheshimu imani za watu na nina zangu pia, sipendi kulishwa kwa nguvu.

    Kwa bahati mbaya, msimamo mkali huo umeniacha nikihofia sana kupigwa biblia, na rada yangu ya kugonga inayoingia inaonekana kuwa imewekwa juu ya unyeti mkubwa. Kwa hivyo ikiwa sitapata thumped hapa, nitashika karibu. Mpango wa haki?

    Kama kwa binti ... Ni vizuri kusikia kwamba unatambua vijana wanahitaji uhuru huo, na asante kwa kuiondoa. Ninaamini kabisa mkazo mkali, ndivyo wazazi wanavyokuwa na shida zaidi. Mimi pia "hawapati" wazazi ambao hutumia mkono mzito na watoto wao. Sio tu jibu.

    Na ... nina mtoto wa miaka 14 na mtoto mdogo mwenyewe, kwa hivyo naweza kuelezea changamoto za uzazi na nguvu ya mapambo.

    Asante tena kwa jibu lako. Nilikuwa na kidogo (sawa sana) ya majibu ya goti kwenye chapisho, kwa hivyo kushiriki kidogo juu yangu ili usifikirie kuwa punda kamili, soma kwenye chapisho langu juu ya athari za goti.

    • 9

      Sisi Wamarekani tunapenda kushinikiza kila kitu katika uso wa kila mtu - vita, utajiri, teknolojia, muziki, dini… unaipa jina na tunajivunia jinsi tunavyoharibu! Wakati mmoja wetu ni mkweli, ni ngumu kutuchukua kwa uzito.

      Niliishi Vancouver kwa miaka 6, kuhitimu kutoka Shule ya Upili huko. Kwa kweli, upande wa Mama yangu wa familia wote ni wa Canada. Babu yangu ni afisa aliyestaafu kutoka vikosi vya Canada. Mimi ni shabiki mkubwa wa Canada na bado ninaweza kuimba wimbo (kwa Kiingereza, nilisahau toleo la Kifaransa). Mama yangu ni Quebecois, alizaliwa na kukulia Montreal.

      Ninatania na marafiki wangu wa shule ya upili kwamba Amerika haikuweza kuuliza toque bora kuliko Canada!

      Asante kwa jibu lako la kufikiria… sikuwahi kuchukua hivyo kabisa.

  5. 10
  6. 12

Unafikiri?

Tovuti hii inatumia Akismet kupunguza spam. Jifunze jinsi maoni yako yanasindika.