Kujua

DarwinJana nilikuwa na mkutano mzuri na Mkurugenzi Mtendaji wa kampuni. Yeye haraka kuwa mshauri na rafiki. Yeye pia ni Mkristo mwaminifu. Mimi pia ni Mkristo… lakini kabla ya kubofya hapa, tafadhali wacha nieleze. Ninamwamini Yesu na ninamtumia kama mshauri wa jinsi ninavyowatendea wengine. Katika miaka 39, sijafanya kazi kubwa sana katika hii lakini ninajitahidi kuboresha. Hapa ndipo ninapambana:

  • Ninapata ugumu kufikia watu wenye maana. Kadri ninavyozeeka maishani, mimi wanataka kufungua mikono yangu kumaanisha watu - lakini nisingependa hata kuwapa wakati wa siku. Katika kampuni iliyo na siasa (hiyo ni kila kampuni?), Sichezi vizuri na wengine. Sichezi tu. Ninauchukia mchezo - nataka tu kumaliza kazi. Nachukia pia kuchezwa. Hakuna kinachonikasirisha zaidi.
  • Ninajitahidi na ni kiasi gani cha kutosha. Nakodisha kwa sababu sitaki kumiliki nyumba. Ninaendesha gari nzuri. Sinunu vitu vingi vya kuchezea. Kwa kulinganisha na ulimwengu wote, mimi ni tajiri. Kwa kulinganisha na Merika, mimi ni tabaka la kati, labda chini ya chini. Je! Ni sawa kuwa raha wakati wengine ulimwenguni hawapo? Je! Unaweza kuwa sawa? Je, ni dhambi kuwa tajiri? Sijui.
  • Je! Lazima nipigane vita hata ikiwa inamaanisha watu wataishi katika udikteta wa kidhalimu? Je! Nihangaike tu juu ya nchi yangu na askari wetu? Je, ni Mkristo 'kujishughulisha na mambo yako mwenyewe' wakati wengine wanateseka? Ukiona mtu anajaribu kumuua mtu mwingine na chaguo lako la kumzuia ni kumuua - je, huyo ni Mkristo? Amri Kumi zinasema kwamba hatupaswi kuua - sawa na Uyahudi, Ukristo, na Uislamu.
  • Kuwa Mkristo mkubwa, ni jinsi unavyoishi maisha yako, uhusiano wako na Mungu, au jinsi unavyotafsiri Biblia? Nimesoma vitabu kadhaa vya kupendeza juu ya tafsiri ya Kibiblia ambayo hutoa uthibitisho kamili kuwa makosa yamefanywa katika tafsiri. Wakristo wengine wanaweza kusema kuwa nakufuru kwa hata kutaja hiyo. Nadhani ni kiburi kwa upande wetu kuamini kwamba katika tafsiri kutoka kwa Kiaramu, hadi Kigiriki, hadi Kilatini (mara mbili), kwa Malkia wa Kiingereza, hadi Kiingereza cha kisasa kwamba hatujapoteza chochote katika kutafsiri. Sio kwamba siliheshimu Neno, ni kwamba mimi hutumia kama mwongozo na sio mwelekeo halisi.
  • Napenda kucheka. Sipendi kucheka 'kwa watu', lakini napenda kucheka 'juu ya watu'. Mimi ni mtu mnene na napenda utani juu ya watu wanene. Mimi ni mtu mweupe na ninapenda kusikia utani mkubwa juu ya watu weupe. Ninacheka utani wote usio sahihi kisiasa huko South Park na nimefanya machache sana. Nadhani ni sawa kucheka juu yetu wenyewe ikiwa ni kwa roho nzuri, sio roho mbaya. Ni tofauti zetu za kipekee ambazo hufanya ulimwengu huu uwe wa kupendeza sana. Kuzitambua badala ya kujaribu kuzificha ni muhimu kwetu kuheshimiana.

Najua hii ni zaidi ya chapisho la kifalsafa kuliko vile ulivyozoea lakini nadhani inakuja kwa 'kujua' dhidi ya 'imani' katika kila kitu tunachofanya. Kuwa na imani kwa watu ni zawadi kubwa - lakini ni ngumu kukuza kwa sababu watu hutuangusha mara nyingi. Ni viongozi wakuu tu ndio wamekuwa na imani ya aina hiyo.

Kujua ni moja wapo ya maneno ambayo mara nyingi hujipinga yenyewe na inahitaji hubris kadhaa, sivyo? Tunasema vitu kama:

  • "Najua unajisikiaje" - hapana, haujui.
  • "Najua wateja wanataka nini" - kila wakati tunapata tofauti
  • "Tunajua kuwa tumebadilika" - lakini hatuwezi hata kutibu homa ya kawaida
  • "Najua kuna Mungu" - unayo imani isiyopungua kwamba kuna Mungu. Siku moja utajua, ingawa!

Siku ya Ijumaa nilikuwa na vinywaji na watu kadhaa. Tulijadili mambo yote ya kuepuka - pamoja na Siasa na Dini. Nilishangaa kupata kwamba marafiki wangu wachache walikuwa Wasioamini Mungu. Kwa kweli nimepata kushangaza. Nadhani inachukua nzuri imani kuwa Mungu yupo na ninatarajia kuzungumza nao zaidi juu ya jinsi walivyofikia uamuzi wao na kwanini. Kwa kweli siwadharau Wasioamini Mungu - kwa kuwa wao ni watu, naamini ni lazima niwaheshimu na kuwapenda kama mtu mwingine yeyote.

Ulimwengu wetu unapenda kutuingiza kwa waumini na wasio waamini bila kuvumiliana au heshima kati yao. Kujua ni nyeusi na nyeupe, imani ni kidogo kusamehe na inaruhusu vitu kama heshima, shukrani, na ujasiri. Kadiri ninavyozeeka, imani yangu inazidi kuimarika. Na kwa imani hiyo ni uvumilivu zaidi kwa watu ambao 'wanajua'.

Natumai ninaweza kuendelea katika imani yangu na kuwa zaidi ya kukubali wengine.

UPDATE: Nilisahau kutaja chapisho ambalo lilinisukuma kuandika zaidi juu ya hii. Asante Nathan!

10 Maoni

  1. 1

    Sio kupiga chapisho lako lingine (mbali nalo), lakini hii lazima iwe bora zaidi.

    Imefikiria vizuri sana na nzuri. Hivi majuzi niliblogu juu ya blogi za wahubiri walemavu, na ikiwa zaidi blogi kama hii… ningekuwa mtu mwenye furaha.

  2. 2

    doug;

    chapisho hili ni moja wapo ya sababu utakuwa na nafasi ya kudumu katika msomaji wangu wa malisho. hakika inaweza kuwa sio teknolojia au uuzaji lakini wakati mwingine haidhuru kuwajulisha watu kwamba kuna upande wa kibinadamu kwetu.

    shukrani

  3. 3
  4. 4

    Ninapenda kuwa na mjadala mzuri wa kidini. Ninajiona mimi siamini Mungu, lakini imekuwa slide ya kupendeza kutoka kwa Ukristo kwa miaka mitano iliyopita au zaidi. Siwezi kuvunja ukweli kwamba ikiwa unaamini dini moja, unakubali mateso ya milele ya jamii yote, bila kujali maisha mazuri waliyoishi.

    Hakika majadiliano mazuri, ingawa…

  5. 5

    Kwa kweli sio dhambi kuwa tajiri. Lakini naelewa mapambano yako. Nilipokuwa chuo kikuu, nilienda safari ya misheni kwenda India ambapo tulifanya kazi na watoto yatima na wenye ukoma (ndio, bado wapo). Nilijitahidi kwa miezi kadhaa kurudi nyumbani na jinsi watu hutumia $$ kwa vitu vya "kijinga".

    Kisha nikachukua kazi katika duka la Hallmark wakati wa mapumziko ya Krismasi kwa sababu nilihitaji dola za vitabu muhula uliofuata. Wakati huo, niligundua kuwa ingawa vitu kama kioo cha Swarovski hazina thamani yoyote ya milele - bado iliwapa watu kazi.

    Kalamu nzuri zinaweza kuwa za kupindukia - lakini kuna mtengenezaji wa kalamu ambaye familia yake inafurahi kuwa ana kazi.

    Nadhani ufunguo ni - iwe una utajiri au hauna - unaweka imani yako kwa nani? Je! Hiyo inaakisi jinsi unatumia pesa zako?

    Kwa maoni uliyotoa juu ya ucheshi - nimekuwa nikisoma bila kujali Ucheshi wa Kristo. Na ni mtazamo tofauti katika Agano Jipya. Lakini inazungumza juu ya - na nitachinja hii - jinsi ucheshi unavyoweza kutumiwa kushughulikia hali ya kibinadamu - maadamu tuko tayari kucheka wenyewe.

    Kwa hivyo, asante kwa chapisho tofauti lenye kuburudisha!

  6. 6

    Doug,

    Nakala na msimamo wa chapisho hili ni nzuri. "Vitu vya kufunika" ni vitu ambavyo tunapaswa kuzungumzia, sawa na wavuti 2.0 na teknolojia ya uuzaji, nk. Ikiwa hatujadili misingi - utabiri - ambao unaarifu udhihirisho wao kupitia hatua, basi hatuwezi Sielewi kabisa hatua yetu.

    Kama Mkristo (kwa jina na imani), nimepangwa (ikiwa mimi ni mtu aliye na kanuni) kuukaribia ulimwengu wote kwa njia fulani - kama vile wasioamini Mungu, wasioamini, nk (ikiwa wana kanuni sawa). Kwa hivyo ni muhimu kwetu kutafuta kila mara kuelewa na kuhoji upendeleo na kanuni zinazosababishwa - kwa pamoja na kibinafsi. Ninaogopa kuwa marafiki na wafanyikazi wenzangu wengi nchini Merika wanaepuka dini na siasa sio kwa sababu mada ni za kibinafsi sana, lakini kwa sababu sisi kama jamii tumesahau umuhimu na umuhimu wa kuelewa utabiri na kanuni (mkristo, asiyeamini Mungu, Wayahudi et al. .), na badala yake tunaweza tu kujadili mambo haya kwa njia ya uso wa Jerry Springer, ambayo haina tija sana.

    Nadhani machapisho ya blogi kama hii ni hatua nzuri katika mwelekeo sahihi.

    Endelea na kazi kubwa, ndugu.

  7. 7

    Ujumbe mzuri. Ni vyema kusikia kwamba bado kuna watu ambao hutumia wakati mwingi kuzungumza juu ya hii. Watu wengi wenye nia ya biashara hufikiria tu juu ya biashara zao na wengi wao husahau hata familia zao ..

  8. 8

    Ujumbe mzuri. Ni vyema kusikia kwamba bado kuna watu ambao hutumia wakati mwingi kuzungumza juu ya hii. Watu wengi wenye nia ya biashara hufikiria tu juu ya biashara zao na wengi wao hata husahau familia zao.

  9. 9

    Kwanza, kwa nini Wakristo daima wanapaswa kujitambulisha? Na kweli, kwa nini mtu yeyote anahitaji kujitambulisha na dini yoyote wakati wote?

    Nachukia neno "imani" kwa sababu tu ni tendo lisilo na akili la imani. Jambo kuu juu ya "imani" ni kwamba inaongozwa tu na uelewa - kama uelewa wako unabadilika, imani yako pia hubadilika. Changamoto kwa imani ni kwamba kuna nafasi ndogo sana ya mabadiliko (au kusasisha!) Na habari mpya ambayo inapingana au changamoto imani kawaida hukataliwa mara moja.

    Kwangu, nina 'imani' - ninaamini vitu juu ya vitu, na vinaweza kubadilika kulingana na uelewa. Niko huru kubadilisha uelewa wangu, ambayo inamaanisha kuwa nina chaguo, na kwa uchaguzi ninawajibika kwa hatima yangu.

    Nimekuwa na chapisho lililokaa kwenye 'rasimu' kwa miezi michache sasa, na kuweka tu $ 0.02 yenye thamani hapa imenisaidia kumaliza wazo lote (sasa ikiwa naweza tu kuandaa maandishi yangu hapa kwenye pedi).

    Doug, hii ni chapisho nzuri na ninakushukuru.

    (kumbuka teknolojia ya kando: mawazo yoyote kwa nini lazima nizime maoni katika FireFox ili kuweza kutuma hapa?)

  10. 10

Unafikiri?

Tovuti hii inatumia Akismet kupunguza spam. Jifunze jinsi maoni yako yanasindika.