Kujua

DarwinYesterday I had a fantastic meeting with a local CEO of a company. He's quickly becoming a mentor and friend. He's also a devout Christian. I'm a Christian as well… but before you click out of here, please let me explain. I believe in Jesus and I use Him as a mentor for how I treat others. At 39, I've not done too great a job at this but I do strive to improve. Here's where I struggle:

  • Ninapata ugumu kufikia watu wenye maana. Kadri ninavyozeeka maishani, mimi wanataka to open my arms to mean people – but I'd rather not even give them the time of day. In a company with politics (is that every company?), I don't play well with others. I simply don't play. I hate the game – I just want to get the job done. I also hate being played. Nothing angers me more.
  • I struggle with how much is enough. I rent because I don't want to own a home. I drive a nice car. I don't buy a lot of toys. In comparison to the rest of the world, I'm wealthy. In comparison to the United States, I'm middle class, perhaps a little under. Is it okay to be comfortable when others in the world are not? How comfortable can you be? Is it a sin to be wealthy? I don't know.
  • Should I be anti-war even if that means people will live in an oppressive dictatorship? Should I only worry about my country and our soldiers? Is it Christian to ‘mind your own business' when others are suffering? If you see someone trying to kill another person and your only option to stop them is to kill them – is that Christian? The Ten Commandments state that we should not murder – common with Judaism, Christianity, and Islam.
  • To be a great Christian, is it how you live your life, your relationship with God, or how you interpret the Bible? I've read a couple fantastic books on Biblical translation that provide absolute proof that errors have been made in translation. Some Christians might say I'm being blasphemous by even mentioning that. I just think it's arrogant on our part to believe that in the translation from Aramaic, to Greek, to Latin (twice), to Queen's English, to Modern English that we've not lost something in translation. It's not that I don't revere the Word, it's just that I use it as a guide and not a literal set of directions.
  • I like to laugh. I don't like to laugh ‘at people', but I do love to laugh ‘about people'. I'm a fat guy and I love jokes about fat guys. I'm a white guy and love to hear a great joke about white people. I laugh at all the politically incorrect jokes on South Park and have made quite a few myself. I think it's okay to laugh about ourselves as long as it's in good spirit, not mean-spirited. It's our unique differences that make this world so colorful. Recognizing them instead of trying to hide them is key to us respecting one another.

I know this is more of a philosophical post than what you're used to but I think it really comes down to ‘knowing' versus ‘faith' in everything we do. Having faith in people is a tremendous gift – but it's a difficult one to foster given that people let us down so often. Only the greatest of leaders have had that type of faith.

Knowing is one of those terms that often contradicts itself and requires some hubris, doesn't it? We say things like:

  • “I know how you feel” – no, you really don't.
  • "Najua wateja wanataka nini" - kila wakati tunapata tofauti
  • “We know that we've evolved” – but we can't even cure the common cold
  • "Najua kuna Mungu" - unayo imani isiyopungua kwamba kuna Mungu. Siku moja utajua, ingawa!

Siku ya Ijumaa nilikuwa na vinywaji na watu kadhaa. Tulijadili mambo yote ya kuepuka - pamoja na Siasa na Dini. Nilishangaa kupata kwamba marafiki wangu wachache walikuwa Wasioamini Mungu. Kwa kweli nimepata kushangaza. Nadhani inachukua nzuri imani to be an Atheist and I look forward to speaking to them more about how they came to their decision and why. I definitely don't look down on Atheists – since they are people, I believe I should treat them with as much respect and love as anyone else.

Our world likes to herd us into believers and non-believers with no tolerance nor respect in between. Knowing is black and white, faith is a little more forgiving and allows for things like respect, appreciation, and courage. As I do get older, my faith gets stronger. And with that faith is more patience for people that ‘know'.

Natumai ninaweza kuendelea katika imani yangu na kuwa zaidi ya kukubali wengine.

UPDATE: Nilisahau kutaja chapisho ambalo lilinisukuma kuandika zaidi juu ya hii. Asante Nathan!

10 Maoni

  1. 1

    Sio kupiga chapisho lako lingine (mbali nalo), lakini hii lazima iwe bora zaidi.

    Imefikiria vizuri sana na nzuri. Hivi majuzi niliblogu juu ya blogi za wahubiri walemavu, na ikiwa zaidi blogi kama hii… ningekuwa mtu mwenye furaha.

  2. 2

    doug;

    chapisho hili ni moja wapo ya sababu utakuwa na nafasi ya kudumu katika msomaji wangu wa malisho. hakika inaweza kuwa sio teknolojia au uuzaji lakini wakati mwingine haidhuru kuwajulisha watu kwamba kuna upande wa kibinadamu kwetu.

    shukrani

  3. 3
  4. 4

    Ninapenda kuwa na mjadala mzuri wa kidini. Ninajiona mimi siamini Mungu, lakini imekuwa slide ya kupendeza kutoka kwa Ukristo kwa miaka mitano iliyopita au zaidi. Siwezi kuvunja ukweli kwamba ikiwa unaamini dini moja, unakubali mateso ya milele ya jamii yote, bila kujali maisha mazuri waliyoishi.

    Hakika majadiliano mazuri, ingawa…

  5. 5

    Kwa kweli sio dhambi kuwa tajiri. Lakini naelewa mapambano yako. Nilipokuwa chuo kikuu, nilienda safari ya misheni kwenda India ambapo tulifanya kazi na watoto yatima na wenye ukoma (ndio, bado wapo). Nilijitahidi kwa miezi kadhaa kurudi nyumbani na jinsi watu hutumia $$ kwa vitu vya "kijinga".

    Kisha nikachukua kazi katika duka la Hallmark wakati wa mapumziko ya Krismasi kwa sababu nilihitaji dola za vitabu muhula uliofuata. Wakati huo, niligundua kuwa ingawa vitu kama kioo cha Swarovski hazina thamani yoyote ya milele - bado iliwapa watu kazi.

    Kalamu nzuri zinaweza kuwa za kupindukia - lakini kuna mtengenezaji wa kalamu ambaye familia yake inafurahi kuwa ana kazi.

    Nadhani ufunguo ni - iwe una utajiri au hauna - unaweka imani yako kwa nani? Je! Hiyo inaakisi jinsi unatumia pesa zako?

    Kwa maoni uliyotoa juu ya ucheshi - nimekuwa nikisoma bila kujali Ucheshi wa Kristo. Na ni mtazamo tofauti katika Agano Jipya. Lakini inazungumza juu ya - na nitachinja hii - jinsi ucheshi unavyoweza kutumiwa kushughulikia hali ya kibinadamu - maadamu tuko tayari kucheka wenyewe.

    Kwa hivyo, asante kwa chapisho tofauti lenye kuburudisha!

  6. 6

    Doug,

    Nakala na msimamo wa chapisho hili ni nzuri. "Vitu vya kufunika" ni vitu ambavyo tunapaswa kuzungumzia, sawa na wavuti 2.0 na teknolojia ya uuzaji, nk. Ikiwa hatujadili misingi - utabiri - ambao unaarifu udhihirisho wao kupitia hatua, basi hatuwezi Sielewi kabisa hatua yetu.

    Kama Mkristo (kwa jina na imani), nimepangwa (ikiwa mimi ni mtu aliye na kanuni) kuukaribia ulimwengu wote kwa njia fulani - kama vile wasioamini Mungu, wasioamini, nk (ikiwa wana kanuni sawa). Kwa hivyo ni muhimu kwetu kutafuta kila mara kuelewa na kuhoji upendeleo na kanuni zinazosababishwa - kwa pamoja na kibinafsi. Ninaogopa kuwa marafiki na wafanyikazi wenzangu wengi nchini Merika wanaepuka dini na siasa sio kwa sababu mada ni za kibinafsi sana, lakini kwa sababu sisi kama jamii tumesahau umuhimu na umuhimu wa kuelewa utabiri na kanuni (mkristo, asiyeamini Mungu, Wayahudi et al. .), na badala yake tunaweza tu kujadili mambo haya kwa njia ya uso wa Jerry Springer, ambayo haina tija sana.

    Nadhani machapisho ya blogi kama hii ni hatua nzuri katika mwelekeo sahihi.

    Endelea na kazi kubwa, ndugu.

  7. 7

    Ujumbe mzuri. Ni vyema kusikia kwamba bado kuna watu ambao hutumia wakati mwingi kuzungumza juu ya hii. Watu wengi wenye nia ya biashara hufikiria tu juu ya biashara zao na wengi wao husahau hata familia zao ..

  8. 8

    Ujumbe mzuri. Ni vyema kusikia kwamba bado kuna watu ambao hutumia wakati mwingi kuzungumza juu ya hii. Watu wengi wenye nia ya biashara hufikiria tu juu ya biashara zao na wengi wao hata husahau familia zao.

  9. 9

    Kwanza, kwa nini Wakristo daima wanapaswa kujitambulisha? Na kweli, kwa nini mtu yeyote anahitaji kujitambulisha na dini yoyote wakati wote?

    Nachukia neno "imani" kwa sababu tu ni tendo lisilo na akili la imani. Jambo kuu juu ya "imani" ni kwamba inaongozwa tu na uelewa - kama uelewa wako unabadilika, imani yako pia hubadilika. Changamoto kwa imani ni kwamba kuna nafasi ndogo sana ya mabadiliko (au kusasisha!) Na habari mpya ambayo inapingana au changamoto imani kawaida hukataliwa mara moja.

    Kwangu, nina 'imani' - ninaamini vitu juu ya vitu, na vinaweza kubadilika kulingana na uelewa. Niko huru kubadilisha uelewa wangu, ambayo inamaanisha kuwa nina chaguo, na kwa uchaguzi ninawajibika kwa hatima yangu.

    Nimekuwa na chapisho lililokaa kwenye 'rasimu' kwa miezi michache sasa, na kuweka tu $ 0.02 yenye thamani hapa imenisaidia kumaliza wazo lote (sasa ikiwa naweza tu kuandaa maandishi yangu hapa kwenye pedi).

    Doug, hii ni chapisho nzuri na ninakushukuru.

    (kumbuka teknolojia ya kando: mawazo yoyote kwa nini lazima nizime maoni katika FireFox ili kuweza kutuma hapa?)

  10. 10

Unafikiri?

Tovuti hii inatumia Akismet kupunguza spam. Jifunze jinsi maoni yako yanasindika.